[Share][Mobile][VM] Võ Lâm Truyền Kỳ 19 phái - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 53
    Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: [Share][Mobile][VM] Võ Lâm Truyền Kỳ 19 phái

Trích dẫn Gửi bởi raubin [Only registered and activated users can see links. ]
    set time trên centos ấy bạn
    30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    ok được rồi thanks bạn nhé
    Lần sửa cuối bởi singfeng, ngày 20-08-19 lúc 12:39 PM. Lý do: sửa nội dung
    Khách viếng thăm hãy cùng singfeng xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon5 Ðề: [Share][Mobile][VM] Võ Lâm Truyền Kỳ 19 phái

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản vm này mình set card mạng theo dạng bridge nên các có thể chơi onlan nếu cái điện thoại của bạn dùng chung với trụ phát wifi chung với máy thật dùng để chạy máy ảo này nhé.
    Hướng dẫn sợ bộ các bạn thay ip máy ảo thành ip của bạn (ip này phải ngang hàng với ip máy máy thật ở đây máy mình có ip dạng 192.168.0.xxx chò nên mình đã thiết là 192.168.0.14 rồi nhé ai cũng đang ở dạng ip này thì khỏi phải chỉnh sửa gì cả [Only registered and activated users can see links. ])
    login máy ảo bằng user root pass 123456 (pass khi bạn gõ nó sẽ không hiện cho nên các bạn cứ gõ bt và enter thôi)
    xong run server game bằng 2 dòng lệnh sau:
    cd /vltkm (enter)
    ./start1.sh (enter)
    để dừng thì ./stop.sh (enter)
    Còn clien thì bạn cứ load trang chủ bằng cách gò vào trình duyệt web 192.168.0.14 thôi nhé (ip trang chủ này sẽ thay đổi khi bạn thiết lạp ip khác)
    Lưu ý bạn nào thay ip khác thì nhớ thay luôn cả trong mấy file server nhé [Only registered and activated users can see links. ] (gateway.ini, request.json, worldserver.ini cả s0 và s1)
    Như vậy tạm xong có gì thắc mắc cừ post vào đây nhé [Only registered and activated users can see links. ]
    Chúc các bạn thành công và chơi vui vẻ.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Clip DEMO
    Bác ơi kết nối bằng WinSCP với root 123456 không được bác xem lại với
    Khách viếng thăm hãy cùng beafriend xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi beafriend [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác ơi kết nối bằng WinSCP với root 123456 không được bác xem lại với
    Vấn đề này nhiều nhiều bạn hỏi rồi bạn, không chỉ riêng mình bạn bạn đâu ngay cả mình cũng bị nguyên nhân do đâu thì mình không rõ là do chương trình WinSCP hay do VM Ware. Nhưng từ khi dùng VMWare 14 trở lên hay gặp tình trạng này còn từ bản 12 trở về trước thì lâu không dùng nên không có rõ là có bị hay không nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề này nhiều nhiều bạn hỏi rồi bạn, không chỉ riêng mình bạn bạn đâu ngay cả mình cũng bị nguyên nhân do đâu thì mình không rõ là do chương trình WinSCP hay do VM Ware. Nhưng từ khi dùng VMWare 14 trở lên hay gặp tình trạng này còn từ bản 12 trở về trước thì lâu không dùng nên không có rõ là có bị hay không nữa.
    Bác cho e xin fb được không . e muốn vọc thử game này
    Khách viếng thăm hãy cùng saophainghi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi saophainghi [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác cho e xin fb được không . e muốn vọc thử game này
    Bạn xin mấy bạn hay dev game này ấy, mình chỉ là tạo vm cho những bạn không thể tự tay cài thôi chứ mình không có dev game.
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Bạn xin mấy bạn hay dev game này ấy, mình chỉ là tạo vm cho những bạn không thể tự tay cài thôi chứ mình không có dev game.
    e muốn học cài trước .bác cho e xin fb vào ibx được k ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng saophainghi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon7 Ðề: [Share][Mobile][VM] Võ Lâm Truyền Kỳ 19 phái

mình hôm qua vô tình kết nối được hình như để chế độ mạng Bridged có thể kết nối với root-123456, giờ xóa mất rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng beafriend xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Sống Chết Mặc Bay
    Đang ở
    Sống Chết Mặc Bay
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi beafriend [Only registered and activated users can see links. ]
    mình hôm qua vô tình kết nối được hình như để chế độ mạng Bridged có thể kết nối với root-123456, giờ xóa mất rồi
    bạn nào muốn chạy được thì vào group này nhé , nhiều cao thủ nhận sp có phí đó : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thuanphatkb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi thuanphatkb [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nào muốn chạy được thì vào group này nhé , nhiều cao thủ nhận sp có phí đó : [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn anh đã cho link e vừa xin vào .

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi raubin [Only registered and activated users can see links. ]
    set time trên centos ấy bạn
    Set lại time như nào vậy bạn,mình newbie cho xin hướng dẫn với.Thank !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng khongcogi1996 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Long Tinh Truyền Thuyết Mobile
    Bởi EngiS trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 04-01-24, 11:12 PM
  2. [Share] [Mobile] Hãn Tướng Truyền Thế
    Bởi toandaik trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-03-18, 09:46 AM
  3. [Share/Mobile] 3D Đao Tháp Anh Hùng - 刀塔英雄 Ip Mobile theo phong trào (đã test)
    Bởi matrixvn trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 189
    Bài viết cuối: 16-08-17, 03:53 PM
  4. share lạc anh truyền kỳ ( kỳ truyện ) =))
    Bởi tinhlabui trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-04-17, 06:58 PM
  5. [Mobile] Phàm Nhân Tu Tiên Truyện
    Bởi toandaik trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-02-17, 04:38 PM