[JX] Maps trong jx server vng
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên thuong10c8's Avatar
    Thanks
    50

Maps trong jx server vng

Dear Mọi người,
    Mình thắc mắc một vấn đề mong mọi người giải đáp giúp.
    Khi mình sử dụng data của VNG làm client, phần maps ở client tất nhiên cũng được load trong data của VNG, vậy còn server thì sao?
    Tại client, system sẽ load các region_c.dat để tạo map vậy còn tại server? Mình lấy đâu ra các file region_s.dat để server load vậy mọi người (extract dữ liệu map từ data VNG rồi đổi region_c.dat thành region_s.dat???)
    Nhờ mọi người giải đáp với nhé.
    Thanks!
    Khách viếng thăm hãy cùng thuong10c8 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Ðề: Maps trong jx server vng

unpack ra từ file maps.pak bên phía sever của jx linux nha bạn. và map đó ko sử dụng dc cho jx windows đâu. nên khỏi xài. . Region_C hay Region_S gì thì nó chỉ là file lưu thông tin hình ảnh spr npc trap các kiểu con đà điểu thôi. giờ ngta dùng hàm add thôi. chứ ko xài load từ file nữa
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    unpack ra từ file maps.pak bên phía sever của jx linux nha bạn. và map đó ko sử dụng dc cho jx windows đâu. nên khỏi xài. . Region_C hay Region_S gì thì nó chỉ là file lưu thông tin hình ảnh spr npc trap các kiểu con đà điểu thôi. giờ ngta dùng hàm add thôi. chứ ko xài load từ file nữa
    Cảm ơn bạn đã thông tin, mình sẽ ngâm cứu tiếp một thời gian tại vì vẫn chưa thông nhiều chỗ.
    Có gì nhờ bạn giúp đỡ nha, thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng thuong10c8 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Theo như mình thấy bên server win vẫn load được map của linux.
    Unpack ra chép vào server vẫn chạy ngon lành.
    Khách viếng thăm hãy cùng data1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hội lập trình Jx
    Thanks
    1

Bên server tạo 1 file tên là package.ini giống bên client nội dung như thế này:

[Package]
    Path=\\pak
    0=maps.pak
    1=qianchonglou.mps
    2=jingjichang.mps
    3=yanwuchang.mps

Rồi chạy g_PakList.Open("\\package.ini"); bên server là load được thôi, vẫn dùng được file pak của linux bình thường, chỗ KRegion::LoadObject code lại cho phù hợp với nhu cầu của mình thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng vegeta.songoku xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên p13cks03's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    map cũ thì maps.pak trong server có, còn mấy map mới như map hoa sơn, map bạch hổ đường thì sao nhỉ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng p13cks03 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi vegeta.songoku [Only registered and activated users can see links. ]
    Bên server tạo 1 file tên là package.ini giống bên client nội dung như thế này:

[Package]
    Path=\\pak
    0=maps.pak
    1=qianchonglou.mps
    2=jingjichang.mps
    3=yanwuchang.mps

Rồi chạy g_PakList.Open("\\package.ini"); bên server là load được thôi, vẫn dùng được file pak của linux bình thường, chỗ KRegion::LoadObject code lại cho phù hợp với nhu cầu của mình thôi.
    Nghe qua cách của bạn, mình tìm hiểu về việc Open một file .pak hoặc not pak trong source code Minh Phụng thì thấy người dev rất hay, họ có cái nhìn rất tổng quan.
    Mình sẽ thử theo cách của bạn xem thế nào

⚔ Nà Ní Team ⚔ ZhouJieLun's Avatar
    Đang ở
    Đà Lạt city
    Thanks
    221

Trích dẫn Gửi bởi p13cks03 [Only registered and activated users can see links. ]
    map cũ thì maps.pak trong server có, còn mấy map mới như map hoa sơn, map bạch hổ đường thì sao nhỉ ?
    Nếu mấy map mới ko có thì viết lên script thôi, lão BK nói rồi còn gì
    [Only registered and activated users can see links. ] 2008
    [Only registered and activated users can see links. ] 2013
    [Only registered and activated users can see links. ] english
    [Only registered and activated users can see links. ] 2010 windows 1click

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi data1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo như mình thấy bên server win vẫn load được map của linux.
    Unpack ra chép vào server vẫn chạy ngon lành.
    load thì được nhưng bạn load đi sẽ thấy lỗi, khác đường dẫn script npc, khác npclevelscript, khác trap, khác object,và một số thứ khác. vì vốn dĩ cái map đó nó code cho cái sv linux đang chạy, chỉ phù hợp với cái sv đó thôi. có lấy thì chỉ lấy dc file .wor thôi. còn những thứ khác trong region_x.dat thì có load xài cũng ko dc.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BladeKnight109 vì bài viết này !

catkevin (10-08-19)

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share Bộ Maps 800 Maps - Và Script - Thành Thị Rất Chuẩn
    Bởi TS2GVN trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 27-09-14, 07:32 PM
  2. [JX] [Việt Hóa JX VNG] Share Script Việt Hóa VNG Thành Công 100%
    Bởi gianghotk trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 78
    Bài viết cuối: 26-05-14, 09:15 AM
  3. [JX] Leech Link [Việt Hóa JX VNG] Share Script Việt Hóa VNG Thành Công 100%
    Bởi na.ilusm89 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 01-05-14, 09:59 AM
  4. Share sever fix Huân chương chuẩn VNG ( giống với VNG).
    Bởi vuleson trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-09-12, 12:04 PM
  5. bác nào biết cái maps rakion và maps sky
    Bởi Olala trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-04-11, 01:10 PM

Tag của Chủ đề này