[Game Mobile] Kiểm Thế Truyền Kỳ 3D - Việt Hóa - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 133
    Thành Viên
    Thanks
    530

Ðề: [Game Mobile] Kiểm Thế Truyền Kỳ 3D - Việt Hóa

Làm sao biết mã GM vậy bạn ? Mình có thử vào [Only registered and activated users can see links. ] mà ko thấy gì. "(để biết code gm các bạn xem trong config.php nhé)" chưa hiểu lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng tului xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    65

Trích dẫn Gửi bởi tului [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm sao biết mã GM vậy bạn ? Mình có thử vào [Only registered and activated users can see links. ] mà ko thấy gì. "(để biết code gm các bạn xem trong config.php nhé)" chưa hiểu lắm
    17679121163
    30 charrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng LongPT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến LongPT vì bài viết này !

tului (02-08-19)

Thành Viên
    Thanks
    79

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo như trên hình thì sẽ không có lỗi nếu như bạn đã setting phần cứng của máy ảo (ở đây sẽ là phần Network) ở NAT hoặc VMnet8 đó và phải tắt firewall trên máy ảo, thường máy ảo nó tắt firewall săn rồi
    Sao em run vmware trên vps windows 2016 cứ bấm Start cái là bị khởi động lại vps nhỉ bác ơi. Em inbox fb bác check nehs!
    Khách viếng thăm hãy cùng Ducan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên iloles741's Avatar
    Thanks
    60

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý của bạn có phải là muốn cho máy thật và máy ảo thông nhau đúng không, nếu đúng thì bạn add thêm card dành riêng cho ip 192.168.8.0 nhé (do ip của máy ảo là 192.168.8.128)

Đã update link tải mới tắt chế độ ipv6 của máy ảo để cho AE dễ dàng thiết lập 1 ip khác dùng để chơi on Lan
    Link đã được update vào chính bài viết của mình
    xài hàng mì ăn liền của tuân565 quen rồi nên giờ mù ko biết đường thiết lập IP
    Khách viếng thăm hãy cùng iloles741 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    530

Trích dẫn Gửi bởi LongPT [Only registered and activated users can see links. ]
    17679121163
    30 charrrrrrrrrrrrrr
    1/ Có bạn nào biết chỉnh lv lên ko vậy, GM chỉ add vàng, đồ, VIP thôi
    2/ Có cách nào chỉnh IP về dãy 192.168.1.0 đc không, nếu để IP hiện tại chỉ chơi trên giả lập còn cài vào điện thoại ko kết nối đc
    Lần sửa cuối bởi tului, ngày 02-08-19 lúc 05:16 PM.

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

1/ Có bạn nào biết chỉnh lv lên ko vậy, GM chỉ add vàng, đồ, VIP thôi
    2/ Có cách nào chỉnh IP về dãy 192.168.1.0 đc không, nếu để IP hiện tại chỉ chơi trên giả lập còn cài vào điện thoại ko kết nối đc
    Không có cách nào để chỉnh lv cả vì navicat không kết nối được cơ sở dữ liệu của nó được, còn để chơi trên điện thoại thì mình fix lại link tải cho phép chính ip trong máy ảo sau khi chỉnh bạn chỉ còn việc sửa ip trong file apk rồi sign lại xong quăng vào điện thoại cho nó cài thôi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

file này làm gì được phép load web bạn chỉ được dùng ftp để xem mà thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến rayyan2006 vì bài viết này !

tului (02-08-19)

Thành Viên
    Thanks
    530

Không có cách nào để chỉnh lv cả vì navicat không kết nối được cơ sở dữ liệu của nó được, còn để chơi trên điện thoại thì mình fix lại link tải cho phép chính ip trong máy ảo sau khi chỉnh bạn chỉ còn việc sửa ip trong file apk rồi sign lại xong quăng vào điện thoại cho nó cài thôi.[COLOR="Silver"]
    Vậy bạn cập nhật lại link tải đi

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Vậy bạn cập nhật lại link tải đi
    Ủa link hiện tại đang trong baio2 viết của mình là link mới mà, bạn xem lại nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    530

Ủa link hiện tại đang trong baio2 viết của mình là link mới mà, bạn xem lại nhé
    Làm sao để chỉnh lại IP cho sv vậy bạn ? Mình ko giỏi lệnh linux lắm

Thành Viên Tâm Huyết BeeZone's Avatar
    Thanks
    641

Mới kéo về test thử mới PC (win 7 & VMware 12) thì có 1 số lỗi như sau...Ae nào không biết thì xem nha (bản centos 64bit 192.168.8.128 của rayyan2006)

1/ VMware báo lỗi version (do bản share là 14 - PC 12) thì sửa file D:\KT3D\server\CentOS 7 64 位.vmx
    virtualHW.version = "14"
    thay bằng
    virtualHW.version = "12"
    2/ Sau đó start vẫn báo lỗi other ... j ấy thì click "Edit virtual machine setting" tab "Options"
    chọn Guest operating system là Linux
    Chọn Version: CentOS 64-bit

3/ Chạy servergame ok mà vào game đăng ký/đăng nhập OK mà báo lỗi không thể kết nối với server. Muốn thử lại không? thì như này:

[Only registered and activated users can see links. ]

- Máy chủ đúng có tên "单机版" ip 192.168.8.128 còn "公益服" thì nó ip online không vào được (jewel.duoragame.club) => AE muốn đổi tên hay xóa cái "公益服" thì vào servergame folder /home/zdir/servers.xml để xóa (Dùng WinSCP để kết nối vào servergame máy ảo nhé) => sửa gì xong thì chạy lệnh sh /root/run.sh (chạy trực tiếp trong màn hình VMware)

- OK máy chủ đúng nhưng vẫn hiện bảng báo lỗi "Không kết nối được máy chủ...." thì do khi chạy lệnh sh /root/run.sh xong cần chờ 3-5 phút (tùy máy nếu setting ram, cpu cao thì servergame nó chạy nhanh hay chậm) để servergame chạy XONG => mới vào game tạo nhận vật được nhé

4/ Tạo nhân vật mới nhận ngay level,exp, knb, vàng..v.v thì mở file trong vmware

/home/exedir/conf/default_roles.xml
    Sửa tất cả các dòng liên quan:
    <variable name="level" type="short">1</variable>
    ....
    <variable name="exp" type="long">0</variable>
    .....

<variable name="money" type="long">0</variable>
    <variable name="money_store" type="long">0</variable>
    <variable name="money_bind" type="long">0</variable>
    Trong file này cấu hình tất cả môn phái + giới tính nên chưa rõ cái nào là phái nào nên sửa all cho nhanh

Sửa xong chạy lại lệnh run.sh rồi tạo nhân vật mới test nha. Nếu không được thì copy file đã chỉnh paste vào folder /home/exedir/workdir/gamedbd
    Lần sửa cuối bởi BeeZone, ngày 02-08-19 lúc 08:59 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng BeeZone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. The Following 4 Users Say Thank You to BeeZone For This Useful Post:

Ducan (02-08-19), lynt89 (03-08-19), nghoanganh (28-08-19), tului (02-08-19)

Trang 4 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Việt Hóa][Mobile] Em xin hỏi về cách việt hóa game Đông Tà Tây Độc
    Bởi xuanphuong trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 24-05-19, 02:04 PM
  2. [Share] [Mobile] Hãn Tướng Truyền Thế
    Bởi toandaik trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-03-18, 09:46 AM
  3. [Share/Mobile] 3D Đao Tháp Anh Hùng - 刀塔英雄 Ip Mobile theo phong trào (đã test)
    Bởi matrixvn trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 189
    Bài viết cuối: 16-08-17, 03:53 PM
  4. [Mu Mobile] Lỗi font chữ khi việt hóa MU Mobile 1.43 cần cao nhân trợ giúp
    Bởi Shinsok trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-09-16, 03:49 PM