[Share][Mobile][VM] Thiên Sinh Bất Phàm (2018)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 67
    Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

[Share][Mobile][VM] Thiên Sinh Bất Phàm (2018)

Server đã được chỉnh sửa lại để cho các newbie chưa rành chạy phát ăn ngay nhé [Only registered and activated users can see links. ]
    Server này hiện đang có kha khá người mở online rồi điển hình là "Phong Thần Truyện & Phong Thần Truyền Kỳ".

Hướng dẫn sơ bộ:
    B1: Trước tiên các bạn download link dưới về máy và giải nén ra nhé.
    B2: Các bạn cài & chạy chương trình vm ware 14 trờ lên nhé, rồi vào [File > [ổ cứng chứ file server] > chọn vào file có đuôi "vmx] (chọn "I Moved It" nhé)
    B3: Login bằng user (root) & pass (123456).
    B4: Xong nhập lệnh "cd /tsbf/LS" rồi enter để chuyển vào thư mục "LS" gõ tiếp lệnh "./q" để run server "LS", cũng tương tự với thư mục "server" các bạn gỏ "cd /tsbf/server" rồi enter và cũng gò lệnh "./q" nhé
    B5: Cài clien vào giải hoặc điện thoại để chơi nhé (riêng với điện thoại bạn phải set lại ip cho cùng mạng thì họa may ra mới chạy đc )
    GM: load địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ] (cái này không cần pass GM)
    Fix lỗi đòi mật khẩu khi send item download link [Only registered and activated users can see links. ] sau khi download xong giải nén rồi cho lên máy ảo nhé

Lưu ý: clien là file apk cho nên chỉ dành cho điện thoại chạy hệ điều hành android thôi nhé. Trong server có sẵn 1 tk do mình tạo ra (tk của mình có ID 1751374409 pass 123456 [Only registered and activated users can see links. ])
    Các chương trình giả lập android là Nox, Bluestack, Peak, KoPlayer....
    Clien đã được VH tầm 50-60% (do là mình tính 3 phần audio, text và image nhé) phần VH này mình lấy res của "Phong Thần Truyền Kỳ", còn server ai rảnh thì VH nhé chứ mình chưa có làm gì đâu

[Only registered and activated users can see links. ]

Hình ảnh thì không có nhưng clip thì có nè

Lần sửa cuối bởi rayyan2006, ngày 22-07-19 lúc 08:41 AM. Lý do: Fix lại link
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to rayyan2006 For This Useful Post:

huntersun (17-07-19), mrsmith59 (15-07-19), ngtkien (16-07-19), thanhbaker (14-07-19), venoido (15-07-19), z0nkazu04 (14-07-19)

Thành Viên mrsmith59's Avatar
    Thanks
    75

Ðề: [Share][Mobile][VM] Thiên Sinh Bất Phàm (2018)

Thanks bác.

Cho em hỏi đổi IP ở đâu nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng mrsmith59 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên rGame.Vn's Avatar
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi mrsmith59 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks bác.

Cho em hỏi đổi IP ở đâu nhỉ.
    (winscp)
    LS/bin/config.xml
    server/bin/config.xml
    server/bin/serverlist.xml

(winscp)
    9999/configul
    9999/Server/info
    9999/Server/list
    9999/Server/selectzone

Không biết có cùng bản với em không, chứ server em chỉnh trong này...
    Khách viếng thăm hãy cùng rGame.Vn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi rGame.Vn [Only registered and activated users can see links. ]
    (winscp)
    LS/bin/config.xml
    server/bin/config.xml

(winscp)
    9999/configul
    9999/Server/info
    9999/Server/list
    9999/Server/selectzone

Tks bác, em muốn tìm IP để đổi trong client ko có @@

Thành Viên
    Thanks
    0

dùng tools nào để edit APK đổi Ip trong client vậy bạn.? mò hoài chưa ra
    Khách viếng thăm hãy cùng jeremybaby xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi mrsmith59 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tks bác, em muốn tìm IP để đổi trong client ko có @@
    Trích dẫn Gửi bởi jeremybaby [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng tools nào để edit APK đổi Ip trong client vậy bạn.? mò hoài chưa ra
    Dùng tool UltraEdit để đổi ip trong apk (aset/bin/data/b1f39d1393ec4324e831bd471f4adbed)

Trích dẫn Gửi bởi rGame.Vn [Only registered and activated users can see links. ]
    (winscp)
    LS/bin/config.xml
    server/bin/config.xml

(winscp)
    9999/configul
    9999/Server/info
    9999/Server/list
    9999/Server/selectzone

Y như nhau trừ phi ai có hứng đổi tên thư mục 9999 & tsbf kia thành tên khác thôi

Hiện đang có vài server private rồi như Phong Thần Truyện (res trong clip thừ 2 lấy của trang này), Phong Thần Truyền Kỳ (res mình lấy của trang này) và cái mình đang làm dở cùng tên với tiêu để topic này)
    Demo bản nửa vời của mình
    Lần sửa cuối bởi rayyan2006, ngày 15-07-19 lúc 09:20 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng rayyan2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Có share hay hướng dẫn ko bác. @@
    Không có đâu bạn, bạn đó chủ yếu giới thiệu cái server private của nhóm mà bạn đó tham gia dev thôi

Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Không có đâu bạn, bạn đó chủ yếu giới thiệu cái server private của nhóm mà bạn đó tham gia dev thôi
    Vâng bác. Cái vụ bạn thiếu việt hóa là do nó load cái res từ china nên sẽ ko VH đầy đủ. H phải kéo res về.

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    29

Vâng bác. Cái vụ bạn thiếu việt hóa là do nó load cái res từ china nên sẽ ko VH đầy đủ. H phải kéo res về.
    Mình nói là đã chép toàn bộ res của "Phong Thần Truyền Kỳ" rồi mà cho nên có thiếu là do bên đó cũng chưa VH hết cái res, còn cái của mình là mình chép res cùa "Phong Thần Truyện" nên nó có nhỉnh hơn cái res kia

Việc còn lại là VH trên server nữa.

Thanks
    75

Trích dẫn Gửi bởi rayyan2006 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nói là đã chép toàn bộ res của "Phong Thần Truyền Kỳ" rồi mà cho nên có thiếu là do bên đó cũng chưa VH hết cái res, còn cái của mình là mình chép res cùa "Phong Thần Truyện" nên nó có nhỉnh hơn cái res kia

Việc còn lại là VH trên server nữa.
    Vậy tải cái res của bên tsq.w4vn về xem sao bác

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share và hướng dẫn Config Online Server Thiên Thiên Huyễn Linh Mobile
    Bởi N.T.S.1802 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 13-10-17, 09:04 AM
  2. [Share/Mobile] 3D Đao Tháp Anh Hùng - 刀塔英雄 Ip Mobile theo phong trào (đã test)
    Bởi matrixvn trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 189
    Bài viết cuối: 16-08-17, 03:53 PM
  3. [Mobile]Thiên Thiên Anh Hùng-LOL Truyền Kỳ
    Bởi ZhouJieLun trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 21-01-17, 12:26 AM
  4. KT Luân Hồi Open SV57[Phổ Long] 10h 19/11/2015 Trùng Sinh nhận thường.trùng sinh
    Bởi kiemthemoi789 trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-11-15, 09:32 PM