[JX] chạy 10 acc trong máy ảo centos set Ram 3Gb có bị Dumb không?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    278

chạy 10 acc trong máy ảo centos set Ram 3Gb có bị Dumb không?

Mình chơi off Linux 10 acc - 10 phái, nếu để Centos Ram 3Gb thì chạy cùng lúc 10 acc có dễ bị dumb ko các bác?
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Ðề: chạy 10 acc trong máy ảo centos set Ram 3Gb có bị Dumb không?

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chơi off Linux 10 acc - 10 phái, nếu để Centos Ram 3Gb thì chạy cùng lúc 10 acc có dễ bị dumb ko các bác?
    Loại bỏ bớt map không cần thiết để server nhẹ hơn là ok thôi.
    Ban đầu tôi để 4Gb ram cắm có 1 accc. Server tải của bạn Pgaming về để nguyên cắm vài tiếng là dump. Sau khi loại bỏ bớt các map không dùng đến đi thì đã ok cả cắm vài ngày ko sao.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến f-fantasy vì bài viết này !

trungkhuyen (08-07-19)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Loại bỏ bớt map không cần thiết để server nhẹ hơn là ok thôi.
    Ban đầu tôi để 4Gb ram cắm có 1 accc. Server tải của bạn Pgaming về để nguyên cắm vài tiếng là dump. Sau khi loại bỏ bớt các map không dùng đến đi thì đã ok cả cắm vài ngày ko sao.
    vậy à?
    tuần nay tui chơi 6 acc , set 5Gb , 400 Map chạy mượt ko dumb. Giờ giảm còn 326 MAP , set Ram 4Gb ko biết thế nào đây!
    mà Linux có phân biệt Ram ddr4 và 3 ko nhỉ? tui dùng DDR4 2133
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone bosualongthanh's Avatar
    Thanks
    32

cũng có thể lắm JX 1 GS mà chạy cả 500 map, lại phải settask nv liên tục hơi căng, nên chia ra như KT

ps: nghe nói có ng` chạy dc 2gs k pit có share chưa
    Khách viếng thăm hãy cùng bosualongthanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    278

ram máy tui 16gb , mục đích giảm ram để khi treo mình chơi game khác nữa : ))

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    ram máy tui 16gb , mục đích giảm ram để khi treo mình chơi game khác nữa : ))
    Ram máy tôi cũng 16gb lúc đầu để mặc định nó load khoảng gần 700 map gì đó, dump là chuyện chỉ 2 3 tiếng sau khi bật server. Sau khi loại bỏ các map không cần thiết (chẳng bao giờ dùng đến) xuống còn khoảng 550 map gì gì đó thì giờ cắm 8acc 1 tuần liền còn ko sao.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Hỏi về vấn đề core dumb
    Bởi HungDevJX trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-09-16, 12:12 PM