[JX] LINUX - Định hướng "tự sướng" khi chơi Ofline!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành Viên
    Thanks
    180

LINUX - Định hướng "tự sướng" khi chơi Ofline!

Khi chạy sever để chạy offline nhằm hoài niệm lại kỉ niệm xưa, sử dụng những món đồ, kỹ năng,.. mà xưa chỉ có trong giấc mơ...
    Đôi khi chỉ có một mình nên sẽ chóng chán. Và càng mau chán là khi nhân Drop, nhân exp,... CHính vì thế mình có vài ý tưởng cũng như cách bản thân định hướng khi bước vào thế giới Võ Lâm Tự Sướng này ^^!

1.Viết một cốt truyện (chuỗi nhiệm vụ) theo tiểu thuyết kiếm hiệp nào đó: Thiên Long Bát Bộ, Anh Hùng Xạ Điêu,...

2. Hoặc Tự viết một cốt truyện về cuộc đời mình rồi lạc vào chốn võ lâm ra sao,... Có thể viết nhiều hơn một lựa chọn đường đi (Chánh - Tà - Trung Lập), mỗi con đường sẽ có những Thần Binh, kỹ năng Kỳ Ngộ riêng... Tuy là 3 con đường nhưng cuối cùng sẽ có 1 con Boss End game chung KHỦNG nhất. (Mình đang chơi kiểu này, dù chưa viết code đến con Boss End game 4 Hệ, nhưng đến con BOSS 3 Hệ thì chắc mình chơi cả năm mới mong gặp được nó : )))))

3. Tạo vài NPC tương tác ngẫu nhiên trong các làng gọi là Kỳ Duyên khi gặp được Đại cao thủ Ẩn Danh. Là những cao thủ "về hưu" sống như những người dân bình thường nên chắc chắn mình ko thể nhận ra khi nhìn bề ngoài. Và chỉ có vài người, lại xuất hiện ngẫu nhiên trong 8 Thôn trong thời gian ngắn lại đổi vị trí. Bên cạnh bạn phải đạt được trình độ cao (yêu cầu hoàn thành nv nào đó) mới có thể Thỉnh Giáo họ. Và phần thưởng là may mắn được truyền thụ 1 võ công môn phái khác (hỏa, học được chiêu Thủy) Boss này cũng ko phải vừa

4. Sòng bạc, Xổ Số mỗi ngày,...

5. Tạo nhiều NPC ở các thành thôn đáng tỉ thí với nhau cho không khí thêm sôi động như ảnh!

6. Dĩ nhiên là sever nhân 1 tất cả nhé! Như vậy mới giống năm nào...

Còn vài thứ mình đã làm nữa nhưng quên rồi, do mới có PC lại!
    Các bạn có ý tưởng nào hay hay để chơi off thì chia sẻ hen! Chúc các bạn chơi vui vẻ!

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to yeuVLTK For This Useful Post:

Chief (14-08-19), dinksnghia (14-09-19), duytungk87 (16-06-19), kakalot1 (22-10-19), minhnghia0507 (17-06-19), trilap2004 (16-06-19)

[J]-[X]-[P]-[R]-[I] trilap2004's Avatar
    Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Ðề: LINUX - Định hướng "tự sướng" khi chơi Ofline!

Thanks bác vì cái ý tưởng. Để làm được nhiều cốt truyện và nhiệm vụ là cả 1 công trình đó...

Để làm được nhiệm vụ cốt truyện tốn time lắm . Như khi mình viết script nhiệm vụ cốt truyện Ỷ Thiên Đồ Long Ký, phải viết trước kịch bản là nhân vật nào đối thoại trước, nhân vật nào đối thoại sau. Xong rồi nhân vật nào nhận nhiệm vụ, rồi hoàn thành, rồi cũng 1 nhân vật đó phát triển thêm nhiệm vụ sau này. Nếu 0 viết xuống thì sẽ bị loạn hàm số của GetTask với SetTask...Rồi thêm cái khung đối thoại cho giống kịch bản nữa...y chang như làm phim hahaha!

Còn đánh nhau thôn trấn đâu có máu lửa như đánh nhau ngoài Biện Kinh năm nào kkkkk!
    Lần sửa cuối bởi trilap2004, ngày 16-06-19 lúc 10:05 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng trilap2004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Mình lại thích kiểu "biến thai" nó ko giống cái vltk ngày xưa tý nào. 1 ngày cắm chuột có thể chyển sinh đến 10 20 lần. Sau 1 tuần cắm chuột là solo được boss rồi. Chớ như ngày xưa không lẽ chơi vài năm off 1 mình mới solo được boss ư )).
    Cho nên lần nào tải các sever được share về mình cũng chỉnh cho thành biến thái kiểu vèo vèo, chơi khoảng 2 tuần solo được boss.
    Cũng nhờ thế mình tạo ra được khá nhiều script chức năng méo giống ai :v
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

[J]-[X]-[P]-[R]-[I] trilap2004's Avatar
    Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình lại thích kiểu "biến thai" nó ko giống cái vltk ngày xưa tý nào. 1 ngày cắm chuột có thể chyển sinh đến 10 20 lần. Sau 1 tuần cắm chuột là solo được boss rồi. Chớ như ngày xưa không lẽ chơi vài năm off 1 mình mới solo được boss ư )).
    Cho nên lần nào tải các sever được share về mình cũng chỉnh cho thành biến thái kiểu vèo vèo, chơi khoảng 2 tuần solo được boss.
    Cũng nhờ thế mình tạo ra được khá nhiều script chức năng méo giống ai :v
    Bác làm nhiệm vụ như trên học skill Cửu Dương Thần Công tha hồ đâm boss nha kkkk, đảm bảo ngon
    Khách viếng thăm hãy cùng trilap2004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên phungrong004's Avatar
    Thanks
    82

Mình có ý tưởng như thế này ( lấy từ game phong thần)... sau khi đã trùng sinh hoặc 5... thì nhân vật đó có thể tu tiên hoặc tu ma dđao. Và sẽ vào 1 thế giới khác luyện level lại từ đầu và trang bị khác option ngon vs quái trâu. Và muốn qua mỗi tầng thì phải đủ danh vọng....
    Ý tưởng này, có thể viết cốt truyện và ace mình hợp tác nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng phungrong004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to phungrong004 For This Useful Post:

f-fantasy (17-06-19), vipstarxxx (17-07-19)

Thành Viên p13cks03's Avatar
    Thanks
    78

mấy con npc đánh nhau này tui nghĩ ra lúc lâu rồi, vẫn còn 1 ý tưởng là làm npc cho nó ngồi rao bán tất cả các thành luôn, cho nó nhộn nhịp như xưa
    Khách viếng thăm hãy cùng p13cks03 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến p13cks03 vì bài viết này !

trilap2004 (17-06-19)

Thành Viên
    Thanks
    0

làm được AI cho nó tham gia các hoạt động như tống kim không các bạn ?
    Khách viếng thăm hãy cùng truong0493 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên p13cks03's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi truong0493 [Only registered and activated users can see links. ]
    làm được AI cho nó tham gia các hoạt động như tống kim không các bạn ?
    add mấy con quái ngoài thành vào map tống kim là dc thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng p13cks03 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    454

Hay. Cũng hay. Chờ vài năm nữa rồi làm.
    Trước hết bà con cho xin bộ server client Việt Hóa ổn nhất với.
    Khách viếng thăm hãy cùng dovietthai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Trích dẫn Gửi bởi dovietthai [Only registered and activated users can see links. ]
    Hay. Cũng hay. Chờ vài năm nữa rồi làm.
    Trước hết bà con cho xin bộ server client Việt Hóa ổn nhất với.
    Bạn lên youtube tìm chanel của bạn PGaming ấy. Server đó mình thấy ổn, tải về rồi loại bỏ bớt vài map theo cái hướng dẫn hạn chế coredump của mình là chơi phà phà tét tẹt
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] "Lỗi thành thị chưa biết" khi đăng ký thành thị sau khi tạo bang hội
    Bởi VTAngel trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-11-14, 10:18 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 22-06-12, 05:41 PM
  3. cac" bac" oi cho em nho` ti"""""" nao````
    Bởi xxproAxx trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-10-11, 12:29 AM
  4. Tăng Thanh Hà "yêu" Cường "Đô la" - đại gia ăn chơi khét tiếng.
    Bởi vietmagic trong diễn đàn Tin tức Scandal
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-06-09, 09:02 PM