[JX] [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển! - Trang 16
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 16 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 201
    Vi phạm quy định
    Thanks
    1

Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

ai cho mình xin sv riêng với tải vmware nặng quá
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuemsd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Chẹp coredump mình có nói nhiều rồi mà loại bỏ bớt map không cần thiết đi. Trong mục Guides hướng dẫn cũng có viết cái topic cách hạn chế coredump. Tất cả các maps mặc định có xài hết đâu mở chi cho lắm

Cái này mình nghĩ là code trong source nên là chả tắt được

Cái quay phim màn hình đó mình cũng bị lỗi. Thực ra mình hay dùng Bandicam để quay hơn là xài cái mặc định có sẵn của game nên chả quan tâm sửa cái đó
    bác f-fantasy ới, mình làm theo cái hướng dẫn của bác khi add 1 bãi quái mới để train nhưng ko có boss xanh, add thêm op golden npc giống của mạc cao quật thì nó lại ko ra boss xanh, làm sao để fix ạ?
    Khách viếng thăm hãy cùng kalentjne xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên smarhero's Avatar
    Thanks
    65

Trích dẫn Gửi bởi SnoOpy [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái client của Pgaming tắt được rồi kìa, còn mỗi 2 cái icon à: [Only registered and activated users can see links. ]
    (mà cái client này nhẹ hơn hẳn 4,7 GB à, mà thấy có Hoàng Kim Nguyên Bảo bị đổi thành Lưỡi Liềm gì đó nên chưa dám dùng, sợ không đồng bộ, bạn coi tích hợp được thì hay)

Đa tạ fantasy support nhiệt tình, cho mình hỏi thêm 2 câu:
    + Mình muốn dùng giao diện cũ: hành trang, BXH, F3 nên vẫn để:
    0=1.pak
    1=2.pak
    nhưng mấy item như: đồ Võ Đang Lăng Nhạc ... hay mấy con ngựa HKMP vàng vàng đeo vô tàng hình
    để 0=2.pak thì ok hiện đầy đủ nhưng giao diện mới chán quá
    Có cách nào gộp 2 cái pak này thành 1 không vậy?
    (Nếu được thì trilap2004, f-fantasy share mình cái tool pack/unpack 1.pak, 2.pak với 1.pak.txt, 2.pak.txt đi, mình tự làm)

+ Thứ 2 là cho tôi xin bộ file boss gốc đi, chứ boss Cao Nhân Triệu Hoán Phù với mấy con của Thần Bí Cao Nhân quá yếu, đồ xanh trắng, còn mấy boss HKMP như Mộ Dung Toàn, Kim Thí Lượng, vvv. thì quá mạnh, rớt toàn đồ siêu nhân, hoặc một mớ ruơng gì đâu @@
    Bác Để lại fb đi mình share cho cái bản ctc 80% cho bác
    Khách viếng thăm hãy cùng smarhero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Cái client của Pgaming tắt được rồi kìa, còn mỗi 2 cái icon à: [Only registered and activated users can see links. ]
    (mà cái client này nhẹ hơn hẳn 4,7 GB à, mà thấy có Hoàng Kim Nguyên Bảo bị đổi thành Lưỡi Liềm gì đó nên chưa dám dùng, sợ không đồng bộ, bạn coi tích hợp được thì hay)

Đa tạ fantasy support nhiệt tình, cho mình hỏi thêm 2 câu:
    + Mình muốn dùng giao diện cũ: hành trang, BXH, F3 nên vẫn để:
    0=1.pak
    1=2.pak
    nhưng mấy item như: đồ Võ Đang Lăng Nhạc ... hay mấy con ngựa HKMP vàng vàng đeo vô tàng hình
    để 0=2.pak thì ok hiện đầy đủ nhưng giao diện mới chán quá
    Có cách nào gộp 2 cái pak này thành 1 không vậy?
    (Nếu được thì trilap2004, f-fantasy share mình cái tool pack/unpack 1.pak, 2.pak với 1.pak.txt, 2.pak.txt đi, mình tự làm)

+ Thứ 2 là cho tôi xin bộ file boss gốc đi, chứ boss Cao Nhân Triệu Hoán Phù với mấy con của Thần Bí Cao Nhân quá yếu, đồ xanh trắng, còn mấy boss HKMP như Mộ Dung Toàn, Kim Thí Lượng, vvv. thì quá mạnh, rớt toàn đồ siêu nhân, hoặc một mớ ruơng gì đâu @@
    Việc tàng hình ngựa thì chuyển chế độ game về 2D thay vì 3D xem sao.
    Boss gốc vẫn có sẵn ở trong game mà có mất đi đâu, mấy con boss cao nhân kia là chủ server có thêm vào kiểu như là chức năng mới mà thôi.
    Mình không chơi kỹ server này, thông thường cái lệnh bài gọi boss ấy thì gọi ra boss TIỂU nên nó rất yếu và có tỷ lệ % sẽ ra boss đại (Mấy con boss HKMP mà bạn mong muốn) còn bản này không biết trilap có thay đổi gì cái đó không.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi kalentjne [Only registered and activated users can see links. ]
    bác f-fantasy ới, mình làm theo cái hướng dẫn của bác khi add 1 bãi quái mới để train nhưng ko có boss xanh, add thêm op golden npc giống của mạc cao quật thì nó lại ko ra boss xanh, làm sao để fix ạ?
    Cái vụ boss xanh thì đúng là mình chả để ý vì chơi off thôi mà đúng ra đồ xanh cũng add script để nhận từ npc rồi. Thành thử việc cho ra boss xanh để đánh mình ko chú ý.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Icon14 Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Boss gốc vẫn có sẵn ở trong game mà có mất đi đâu, mấy con boss cao nhân kia là chủ server có thêm vào kiểu như là chức năng mới mà thôi.
    Mình không chơi kỹ server này, thông thường cái lệnh bài gọi boss ấy thì gọi ra boss TIỂU nên nó rất yếu và có tỷ lệ % sẽ ra boss đại (Mấy con boss HKMP mà bạn mong muốn) còn bản này không biết trilap có thay đổi gì cái đó không..
    Ý tôi là file mấy .ini với .lua quy định rớt đồ á, cho tôi xin thư mục droprate với mấy file .lua add boss fantasy đang dùng đi
    Khách viếng thăm hãy cùng SnoOpy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Ý tôi là file mấy .ini với .lua quy định rớt đồ á, cho tôi xin thư mục droprate với mấy file .lua add boss fantasy đang dùng đi
    Tôi chơi sv khác mà, lấy file tôi cho vào là loạn .

Thành Viên
    Thanks
    2

Icon6 Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Tôi chơi sv khác mà, lấy file tôi cho vào là loạn .
    Quái lạ, mấy file drop gốc .ini trong sever này toàn:
    [Main]
    Count=11
    RandRange=10000
    MagicRate=1
    MoneyRate=0
    MoneyScale=0
    MinItemLevel=10
    MinItemLevelScale=10
    MaxItemLevel=10
    MaxItemLevelScale=10

Trong khi ebook 4.1 nói là MagicRate=1, Treasure=24 => rớt 24*1% = 0,x món à @@
    Đáng lẽ: MagicRate=50, Treasure=24 => rớt 24*50% = 12 món chứ nhỉ
    Còn cái RandRange sao không theo thang 100% mà phải lên tới 10000 (trong khi các mục: RandRate=200), bệnh hoạn quá, hic @@

Còn vd mục này quy định:
    Code:
    [8]
    Genre=6
    Detail=1
    Particular=4880
    RandRate=200

[9]
    Genre=6
    Detail=1
    Particular=4881
    RandRate=200

[10]
    Genre=6
    Detail=1
    Particular=4882
    RandRate=200
    Thế phải tìm chỗ nào nhỉ: id hay dòng trong magicscript vậy??

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến SnoOpy vì bài viết này !

tuannatanquang (09-08-20)

Thành Viên
    Thanks
    14

Mình muốn lấy trang bị diệu dương sang sever khác, đã copy file goldequip,goldequipres và cả thư mục npcres khi vào game chọn trang bị diệu dương bị diss ai biết chỉ mình với thank
    Khách viếng thăm hãy cùng ghost0507 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Icon14 Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Lâu quá không chơi Võ Lâm, cho tôi hỏi điểm Tinh Lực và Quan Phiếu trong chỗ hành trang để mua hay đổi cái gì vậy,
    có NPC nào liên quan thế ?

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Lâu quá không chơi Võ Lâm, cho tôi hỏi điểm Tinh Lực và Quan Phiếu trong chỗ hành trang để mua hay đổi cái gì vậy,
    có NPC nào liên quan thế ?
    Tinh lực để đổi đồ bên thợ rèn Lâm An còn cái quan phiếu thì cũng chưa biết để làm gì

Trang 16 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] 5 năm quay lại MU mong ACE bạn bè còn nhớ mình. ACE chỉ giáo cách chạy lại MU
    Bởi duongkhacphi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-07-19, 11:12 PM
  2. [JX] ACE cho mình hỏi fie quy định nhiệm vụ môn phái của jxlinux với???
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-09-17, 09:09 PM
  3. [TLBB] ace cho e xin HD lam tlbb tren VPS vs ace
    Bởi hylahai12 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-05-16, 03:36 AM
  4. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 18-12-15, 07:53 AM
  5. Phát triển nhiệm vụ 10 môn phái
    Bởi akarizone trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 38