[JX] [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 21 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 201
    [J]-[X]-[P]-[R]-[I] trilap2004's Avatar
    Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Trích dẫn Gửi bởi ehwgagc987 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình bị lỗi ngựa tàng hình khi dùng ngựa mới bác chủ thớt ơi .
    Down cái này về bỏ vô client\settings, xong del cái npc res folder đi nhé
    [Only registered and activated users can see links. ]

Sửa package.ini bỏ 1.pak đi

con heo xấu quắc à nên mình 0 add lên sv gốc /.
    Lần sửa cuối bởi trilap2004, ngày 24-05-19 lúc 04:13 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng trilap2004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 3 Users Say Thank You to trilap2004 For This Useful Post:

ehwgagc987 (24-05-19), KeyJVN (23-10-20), kyoshiro654 (24-05-19)

Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Update thêm cho bác nào muốn đổi hình nền khi đăng nhập

Link: [Only registered and activated users can see links. ]

Bao gồm bản Sơn Hà Xã Tắc, Tình Nghĩa Giang Hồ và Phong Hỏa Liên Thành.

Pro nào biết rồi thì thôi nhé!

Nguồn: 1 phần trên forum và 1 phần mình tự tìm và chỉnh sửa
    Khách viếng thăm hãy cùng trilap2004 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trilap2004 vì bài viết này !

kyoshiro654 (24-05-19)

Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Hướng dẫn ACE tắt core dump trên CentOS:

1. login root, pass 123456
    2. dùng lệnh để set limit 0: "vi etc/security/limits.conf"
    tìm tới dòng soft core 0, sửa nó thành hard core 0. nhấn ESC, đánh lệnh (2 chấm và x) (thoát ra và save)
    3. dùng lệnh set dump = 0:
    "echo 'fs.suid_dumpable = 0' >> /etc/sysctl.conf" rồi xuống dòng
    đánh tiếp: sysctl -p
    4. bây giờ dùng lệnh gán lên profile: "echo 'ulimit -S -c 0 > /dev/null 2>&1' >> /etc/profile"

Như vậy CentOS sẽ tắt cái fragmentation core dump cho server.

Chúc ACE thành công! Mình Test rồi, sv chạy ổn định, khi dev phá cỡ nào cũng ok!
    Lần sửa cuối bởi trilap2004, ngày 24-05-19 lúc 12:05 PM. Lý do: Sửa lại câu lệnh cho rõ hơn!

6. The Following 4 Users Say Thank You to trilap2004 For This Useful Post:

jagerbom (30-12-19), kyoshiro654 (24-05-19), mkts286 (24-05-19), rinodung (06-06-19)

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi trilap2004 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hướng dẫn ACE tắt core dump trên CentOS:

1. login root, pass 123456
    2. dùng lệnh để set limit 0: vi etc/security/limit.conf
    tìm tới dòng soft core 0, sửa nó thành hard core 0. nhấn ESC, đánh lệnh (2 chấm và x) (thoát ra và save)
    3. dùng lệnh set dump = 0:
    echo 'fs.suid_dumpable = 0' >> /etc/sysctl.conf rồi xuống dòng
    đánh tiếp: sysctl -p
    4. bây giờ dùng lệnh gán lên profile: echo 'ulimit -S -c 0 > /dev/null 2>&1' >> /etc/profile

Như vậy CentOS sẽ tắt cái fragmentation core dump cho server.

Chúc ACE thành công! Mình Test rồi, sv chạy ổn định, khi dev phá cỡ nào cũng ok!

Cám ơn bạn vì đã giải đáp thắc mắc mình suốt 2 năm trời không biết fix lỗi Coredump. Nhưng nếu có thể làm clip hướng dẫn ngắn các bước phía trên mình vô cùng cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng mkts286 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Update cái Ui cho thanh công cụ và skill giống VNG.

Video demo nè: [Only registered and activated users can see links. ]
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]

9. The Following 2 Users Say Thank You to trilap2004 For This Useful Post:

mkts286 (24-05-19), rinodung (06-06-19)

Thành Viên
    Thanks
    24

Bác thớt có biết làm cách nào để dump core được không bác thớt. vì phải dump được thì mới fix dc lỗi dump bác thớt ạ.
    Lần sửa cuối bởi tranvanlong789, ngày 24-05-19 lúc 12:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanlong789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi tranvanlong789 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác thớt có biết làm cách nào để dump core được không bác thớt. vì phải dump được thì mới fix dc lỗi dump bác thớt ạ
    Lỗi đó là do bộ nhớ 0 đủ thôi, mình mới biết được có vài cách fix đang test thấy khả quan thì share ae thôi

1. nâng ram máy ảo CentOS lên
    2. Dev lại event trong server, đặc biệt chỉnh lại cái droprate với objdata bỏ bớt những cái 0 cần thiết cho event. Mình chơi 1-2 event 1 lúc thì ok. nhiều quá là báo std::bad_alloc rồi dump core luôn. Cái này hay gây lỗi nhất nè....
    3. Tắt core dump trên profile như cái ở trên mình share. CentOS để mặc định là Soft Core = 0 để tạo điều kiện debugging cho Admin khi làm Linux. Set cái Hard Core = 0 sẽ tắt cái debuggings đi và disable core dump trên linux....Nguồn từ các diễn đàn Linux nước ngoài, mình thu thập về xài thấy ok rồi share thôi, đừng chém nhé

Ví dụ cụ thể ở đây: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi trilap2004, ngày 24-05-19 lúc 12:13 PM.

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi trilap2004 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi đó là do bộ nhớ 0 đủ thôi, mình mới biết được có vài cách fix đang test thấy khả quan thì share ae thôi

1. nâng ram máy ảo CentOS lên
    2. Dev lại event trong server, đặc biệt chỉnh lại cái droprate với objdata bỏ bớt những cái 0 cần thiết cho event. Mình chơi 1-2 event 1 lúc thì ok. nhiều quá là báo std::bad_alloc rồi dump core luôn. Cái này hay gây lỗi nhất nè....
    3. Tắt core dump trên profile như cái ở trên mình share. CentOS để mặc định là Soft Core = 0 để tạo điều kiện debugging cho Admin khi làm Linux. Set cái Hard Core = 0 sẽ tắt cái debuggings đi và disable core dump trên linux....Nguồn từ các diễn đàn Linux nước ngoài, mình thu thập về xài thấy ok rồi share thôi, đừng chém nhé

Ví dụ cụ thể ở đây: [Only registered and activated users can see links. ]
    ì hiện tại cái đường dẫn bác nói là sai i etc/security/limit.conf

của nó phải là i etc/security/limits.conf

nhưng trong cái file này thì nó đang có dấu # là tắt hoàn toàn cái tính năng đó rồi mà bác thớt

Mình đã thử 1 hàm script lỗi và vẫn dump như thường

Khách viếng thăm hãy cùng tranvanlong789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Navy
    Thanks
    110

Trích dẫn Gửi bởi tranvanlong789 [Only registered and activated users can see links. ]
    ì hiện tại cái đường dẫn bác nói là sai i etc/security/limit.conf

của nó phải là i etc/security/limits.conf

nhưng trong cái file này thì nó đang có dấu # là tắt hoàn toàn cái tính năng đó rồi mà bác thớt

Mình đã thử 1 hàm script lỗi và vẫn dump như thường

Do đánh nhanh nên sai cai limits.conf. Chính xác là “vi etc/security/limits.conf”
    Tui nhắc lại là nếu cái sv dev từa lưa sẽ bị core dump trở lại vì lỗi bộ nhớ. Cái này do dev nhiều event cùng lúc server luôn nen centos 0 kham nổi....cái mục đích của debugging là kiểm tra script. Làm như trên là tắt kiểm tra đi sẽ 0 bị core dump vô cớ...

Khi reset Server, nhớ tắt luôn cái số 3, rồi load lại. Như vậy các event sẽ đồng bộ với S1 và giảm lỗi nữa...
    Lần sửa cuối bởi trilap2004, ngày 24-05-19 lúc 02:27 PM.

Thành Viên
    Thanks
    116

Icon14 Ðề: [LINUX] JX 2019, tặng ACE Server mới nhiều tính năng và đang phát triển!

Bác cho tôi hỏi cách để set chức năng admin, Gm trong server này chân thành cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng lqthanh85bl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 21 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] 5 năm quay lại MU mong ACE bạn bè còn nhớ mình. ACE chỉ giáo cách chạy lại MU
    Bởi duongkhacphi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-07-19, 11:12 PM
  2. [JX] ACE cho mình hỏi fie quy định nhiệm vụ môn phái của jxlinux với???
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-09-17, 09:09 PM
  3. [TLBB] ace cho e xin HD lam tlbb tren VPS vs ace
    Bởi hylahai12 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-05-16, 03:36 AM
  4. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 18-12-15, 07:53 AM
  5. Phát triển nhiệm vụ 10 môn phái
    Bởi akarizone trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 38