[TLBB] Hỏi về nhiệm vụ đã xong nhưng không thể trả tại NPC
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên doanlephuvinh9's Avatar
    Thanks
    39

Hỏi về nhiệm vụ đã xong nhưng không thể trả tại NPC

Các bác cho em hỏi là nhận nhiệm vụ thì được nhưng trong bảng nhiệm vụ để đã xong , nhưng đến NPc cần trả thì không có nhiệm vụ để trả , các bác cho hỏi là nó bị gì , và một số nhiệm vụ có hiện trong bảng nhiệm vụ chưa nhận , nhưng chạy tới tọa độ NPC để nhận thì không có nv để nhận , mong các bác chỉ fix, em cảm ơn nhiều !
    Khách viếng thăm hãy cùng doanlephuvinh9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Ðề: Hỏi về nhiệm vụ đã xong nhưng không thể trả tại NPC

- Cho xem chút ảnh về NPC và nhiệm vụ đó đi bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    280

Trích dẫn Gửi bởi doanlephuvinh9 [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác cho em hỏi là nhận nhiệm vụ thì được nhưng trong bảng nhiệm vụ để đã xong , nhưng đến NPc cần trả thì không có nhiệm vụ để trả , các bác cho hỏi là nó bị gì , và một số nhiệm vụ có hiện trong bảng nhiệm vụ chưa nhận , nhưng chạy tới tọa độ NPC để nhận thì không có nv để nhận , mong các bác chỉ fix, em cảm ơn nhiều !
    Nếu bạn tìm hiểu về game sẽ biết mỗi nhiệm vụ trọng TLBB có một script riêng. Việc sai một cú pháp, tên NPC, tên misson, hay chưa đồng bộ ở server và client,... đều có thể gây lỗi nv như bạn nói
    Ví dụ bạn chạy tới nơi ko có NPC nhiệm vụ có thể do nhiệm vụ này mới chỉ được đăng ký tên mà chưa có script nhiệm vụ hay chưa được add NPC nhiêm vụ tương ứng, hoặc script chỉ sai toạ độ NPC cần đến,...
    Chịu khó nghiên cứu bạn sẽ thấy chỉnh sửa nhiêm vụ cũng ko quá khó.
    Lần sửa cuối bởi phiyeutuan08, ngày 02-03-19 lúc 05:25 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên doanlephuvinh9's Avatar
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi Sadlove123 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Cho xem chút ảnh về NPC và nhiệm vụ đó đi bạn
    Tất cả các nhiệm vụ luôn bác ơi. Cứ nhận từ npc này, chạy đến npc giao nhiệm vụ thì lại bị như vậy. Hay do tên việt hóa phân biệt uppercase and lowercase vậy bác. Cái nữa là trong server 1x thì trên đầu npc có hiện icon nhiệm vụ chư nhận và nhiệm vụ trả, nhưng hiện tại bản mình lại ko có. Bác có biết thêm nó làm sao ko chỉ giúp mình.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu bạn tìm hiểu về game sẽ biết mỗi nhiệm vụ trọng TLBB có một script riêng. Việc sai một cú pháp, tên NPC, tên misson, hay chưa đồng bộ ở server và client,... đều có thể gây lỗi nv như bạn nói
    Ví dụ bạn chạy tới nơi ko có NPC nhiệm vụ có thể do nhiệm vụ này mới chỉ được đăng ký tên mà chưa có script nhiệm vụ hay chưa được add NPC nhiêm vụ tương ứng, hoặc script chỉ sai toạ độ NPC cần đến,...
    Theo bác nói thì tên npc có ảnh hưởng đến nhiệm vụ vậy tên npc đã việt hóa và script chưa việt hóa có anh hưởng không, có 1 số npc mình đã việt hóa mà script nhiệm vụ vẫn chưa việt hóa.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo bác nói thì tên npc có ảnh hưởng đến nhiệm vụ vậy tên npc đã việt hóa và script chưa việt hóa có anh hưởng không, có 1 số npc mình đã việt hóa mà script nhiệm vụ vẫn chưa việt hóa.
    Khách viếng thăm hãy cùng doanlephuvinh9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    280

Trong mỗi script hầu như đều có biến chứa tên NPC. Nếu name ở script khác name bạn đã việt hoá ở các map tất nhiên là lỗi. Kể cả đối với nhiêm vụ giết quái cũng vậy. Tên quái ở script khác tên quái đã việt hoá dù là dấu cách thì giết quái cũng ko được tính số lượng hoàn thành nhiem vụ.
    Lần sửa cuối bởi phiyeutuan08, ngày 03-03-19 lúc 12:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Lỗi NPC nó tự xoay tròn như trái đất tự quay quanh trục vậy
    Bởi pykhung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-05-16, 10:44 PM
  2. [MU] Giúp em cách lúc tạo nhân vật xong và lúc rs xong là vào map Arkania
    Bởi loveoggy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-07-15, 12:04 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-03-13, 12:23 PM
  4. [MU] Bác nào giúp e với , tự nhiên cài FW xong vào game báo bị khóa tài khoản
    Bởi sunnight trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-03-13, 10:58 PM
  5. [JX] online hamchi rùi mà thằng bạn vô seve tao xong nvat xong vo game thì thất bại
    Bởi bvu2030 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-02-13, 07:00 PM