[JX] [ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên VPS
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên
    Thanks
    13

[ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên VPS

[ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên VPS thì bị

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]
    Khách viếng thăm hãy cùng kcdena147 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    49

Ðề: [ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên

Trích dẫn Gửi bởi kcdena147 [Only registered and activated users can see links. ]
    [ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên VPS thì bị

config lại file bishop
    30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng laptrinhjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Ðề: [ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên

fix dc rôi bạn cảm ơn nhieu.................
    Khách viếng thăm hãy cùng kcdena147 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    120

Trích dẫn Gửi bởi kcdena147 [Only registered and activated users can see links. ]
    fix dc rôi bạn cảm ơn nhieu.................
    Bạn fix kiểu gì vậy nguyên nhân chỗ nào hả bạn mình trước cài không sao giờ cài lại bị dính lỗi này
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanghuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên operabn's Avatar
    Thanks
    102

chỉ cách đưa lên onl qua vps với pro
    Khách viếng thăm hãy cùng operabn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi operabn [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉ cách đưa lên onl qua vps với pro
    Ném FB hay skype đây tui help cho
    Khách viếng thăm hãy cùng Bull_Shit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên operabn's Avatar
    Thanks
    102

Trích dẫn Gửi bởi Bull_Shit [Only registered and activated users can see links. ]
    Ném FB hay skype đây tui help cho
    facebook.com/1ThoiDamme9x
    đây bạn ơi giúp tôi với cám ơn bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng operabn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi operabn [Only registered and activated users can see links. ]
    facebook.com/1ThoiDamme9x
    đây bạn ơi giúp tôi với cám ơn bạn
    cho FB mà mes không rep sao help đây đại ka
    Khách viếng thăm hãy cùng Bull_Shit xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DuongDaiCaJX's Avatar
    Thanks
    76

Lỗi này đa phần nằm ở chưa config MAC trên các file config trong server và ở ServerList ở SQL nuẵ bạn nhé. Ngoài ra chưa mở port cũng xuất hiện lỗi như trên.
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongDaiCaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    68

Trích dẫn Gửi bởi DuongDaiCaJX [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi này đa phần nằm ở chưa config MAC trên các file config trong server và ở ServerList ở SQL nuẵ bạn nhé. Ngoài ra chưa mở port cũng xuất hiện lỗi như trên.
    Theo mình ngoài những gì anh Dương có nói còn thêm một vài lý do nữa, hiện có một số nhà cung cấp dịch vụ vps như amazon, google, azure thì ko thể dùng ip ssh của nó để cấu hình như mặc định được, nếu như win thì phải cài thêm card mạng ảo để chạy pays, centos thì phải cài thêm 1 card eth nữa, mình chạy để test thôi nên cấu hình theo hamachi, làm theo cái này lại bất tiện cho việc online nhưng test thì ko sao, cấu hình bishop, s3relay theo ip ifconfig mặc định của nó, ko phải ip ssh, còn ip ở serverconfig theo ip hamachi là đc, bên win mình dùng ip ssh centos là ok. Còn những dịch vụ nào ifconfig có luôn cái ip ssh thì ok rồi, cài tẹt, đây mình dùng DigitalOcean, thấy thằng này ổn, cấu hình ok, chạy full map mà load vẫn nhanh lắm.
    Mình tự mày mò cấu hình mấy hôm nay nên chắc còn non nớt, bác nào thấy sai chỉ em với chứ đừng mắng em, tội nghiệp.. 😞
    Khách viếng thăm hãy cùng anhdung9992001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần hướng dẫn fix lỗi [ERROR]Failed to connect to Paysys[IP:5002]
    Bởi MrLukeIT trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 16-03-22, 11:44 PM
  2. [JX] Cần người giúp fix lỗi [ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]
    Bởi minhduc_aa trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 21-01-22, 06:26 PM
  3. [JX] [ERROR]Failed to connect to Paysys - Hướng dẫn fix lỗi?
    Bởi David_Linh_97 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-02-17, 10:07 AM
  4. [JX] Ai chỉ fix lỗi [ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]
    Bởi hvaquang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-01-17, 01:10 AM