[JX] [ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên VPS - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 12 của 12
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: [ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên

Trích dẫn Gửi bởi anhdung9992001 [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo mình ngoài những gì anh Dương có nói còn thêm một vài lý do nữa, hiện có một số nhà cung cấp dịch vụ vps như amazon, google, azure thì ko thể dùng ip ssh của nó để cấu hình như mặc định được, nếu như win thì phải cài thêm card mạng ảo để chạy pays, centos thì phải cài thêm 1 card eth nữa, mình chạy để test thôi nên cấu hình theo hamachi, làm theo cái này lại bất tiện cho việc online nhưng test thì ko sao, cấu hình bishop, s3relay theo ip ifconfig mặc định của nó, ko phải ip ssh, còn ip ở serverconfig theo ip hamachi là đc, bên win mình dùng ip ssh centos là ok. Còn những dịch vụ nào ifconfig có luôn cái ip ssh thì ok rồi, cài tẹt, đây mình dùng DigitalOcean, thấy thằng này ổn, cấu hình ok, chạy full map mà load vẫn nhanh lắm.
    Mình tự mày mò cấu hình mấy hôm nay nên chắc còn non nớt, bác nào thấy sai chỉ em với chứ đừng mắng em, tội nghiệp.. 😞
    Bạn cho xin TUT cài "centos thì phải cài thêm 1 card eth nữa" đi
    Khách viếng thăm hãy cùng SnoOpy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    68

Ðề: [ERROR]Failed to connect to Paysys. Ai biết fix giúp với. cài máy ảo ok. lên

Trích dẫn Gửi bởi SnoOpy [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cho xin TUT cài "centos thì phải cài thêm 1 card eth nữa" đi
    Bạn gg cách tạo card mạng ảo cho centos hoặc bạn cài hamachi cho centos nó cũng tạo ra card mạng mới ấy, nhưng bất tiện là phải tạo room các thứ cho hamachi nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhdung9992001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần hướng dẫn fix lỗi [ERROR]Failed to connect to Paysys[IP:5002]
    Bởi MrLukeIT trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 16-03-22, 11:44 PM
  2. [JX] Cần người giúp fix lỗi [ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]
    Bởi minhduc_aa trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 21-01-22, 06:26 PM
  3. [JX] [ERROR]Failed to connect to Paysys - Hướng dẫn fix lỗi?
    Bởi David_Linh_97 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-02-17, 10:07 AM
  4. [JX] Ai chỉ fix lỗi [ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]
    Bởi hvaquang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-01-17, 01:10 AM