[JXM]- Hướng dẫn mọi thứ về VLTKM (update thêm sau) - Trang 35
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 35 của 48 Đầu tiênĐầu tiên ... 25 33 34 35 36 37 45 ... CuốiCuối
Kết quả 341 đến 350 của 480
    Thành Viên hiepgadan1's Avatar
    Thanks
    13

Ðề: [JXM]- Hướng dẫn mọi thứ về VLTKM (update thêm sau)

Mình thử setup online qua linux. Cài đủ bộ nginx,php,mysql , config ip đầy đủ ở cả client (gateway,worldserver,...), mấy file .cp cũng config và ném vào cilent lẫn thư mục trên vps, port vps cũng mở đầy đủ rồi mà vẫn không connect tới svr được .

Bác nào chỉ mình phát. Mục đích config online là để ae trong nhóm chơi cho tiện chứ cũng không đủ sức chạy thương mại vì không phải dân dev .
    Khách viếng thăm hãy cùng hiepgadan1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Cho hỏi ai biết đường dẫn chỉnh exp mấy cái bạch cau hoàn này ko và trong phúc lợi. ai chỉ với cảm ơn nhiều.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng kcdena147 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Thường xuyên bị lỗi treo ở màn hình vừa load xong tới cái thằng cầm kiếm khoanh tay... Out ra vào lại thì: 1 là treo, 2 là bị out ra. Rất khó để vào tới chỗ đăng nhập. Là lỗi gì ạ? Dùng bản của toandaik.
    Lần sửa cuối bởi ghoststyle, ngày 11-12-18 lúc 03:47 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ghoststyle xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi ghoststyle [Only registered and activated users can see links. ]
    Thường xuyên bị lỗi treo ở màn hình vừa load xong tới cái thằng cầm kiếm khoanh tay... Out ra vào lại thì: 1 là treo, 2 là bị out ra. Rất khó để vào tới chỗ đăng nhập. Là lỗi gì ạ? Dùng bản của toandaik.
    Mấy bạn ơi, có ai bị giống mình không, chỉ mình cách khắc phục với, cứ thế này mình phải ra vào quá trời lần mới chơi được, có khi không được hoài nản luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng ghoststyle xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BeeZone's Avatar
    Thanks
    641

Trích dẫn Gửi bởi ghoststyle [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn dùng giả lập thì tăng RAM cho giả lập lên ~2G nhé ...Hoặc tăng ram cho máy ảo
    Khách viếng thăm hãy cùng BeeZone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BeeZone vì bài viết này !

ghoststyle (12-12-18)

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi BeeZone [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn dùng giả lập thì tăng RAM cho giả lập lên ~2G nhé ...Hoặc tăng ram cho máy ảo
    Thank bạn, à bạn ơi, có cách nào set quyền truy cập GMPanel hay disable nó đi không ạ.

Thành Viên
    Thanks
    25

New big cần hỗ trợ thì inbox mình nha, có hướng đi off hoặc online !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng DarkTuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi DarkTuan [Only registered and activated users can see links. ]
    New big cần hỗ trợ thì inbox mình nha, có hướng đi off hoặc online !!!
    Cho cái info gì để ib đi bạn, à mà bạn sp nhiệt tình free hay có fee vậy bạn. Mình gặp 2 vấn đề thôi.
    1- Disable GMPanel hoặc giới hạn quyền, hoặc là mở bằng 1 vật phẩm.
    2- Mình đã mở hết port rồi, connect được đến update để tải file, vào tới đăng ký đăng nhập rồi, thế mà đăng nhập vào lại bị Kết nối server thất bại? Check log thì thấy close socket, block protocolID gì đó...

✎﹏ Nà Ní Team ❖ ︻╦╤─ ҉ - na.ilusm89's Avatar
    Thanks
    99

Cho cái info gì để ib đi bạn, à mà bạn sp nhiệt tình free hay có fee vậy bạn. Mình gặp 2 vấn đề thôi.
    1- Disable GMPanel hoặc giới hạn quyền, hoặc là mở bằng 1 vật phẩm.
    2- Mình đã mở hết port rồi, connect được đến update để tải file, vào tới đăng ký đăng nhập rồi, thế mà đăng nhập vào lại bị Kết nối server thất bại? Check log thì thấy close socket, block protocolID gì đó...
    1- Disable GMPanel trong world_server.ini đổi thành

PHP Code:
    [GM]
    Allow=false
    SdkTest
    =false 
    Giới hạn quyền có thể tìm hiểu trong ServerScript\GM\TestCommander.lua
    Mở bằng 1 vật phẩm cũng thao tác tạo file như thêm 1 item bình thường rồi gán quyền như ở bước trên

2- Có thể dùng lệnh netstat -ntlp để kiểm tra trên centos có chạy đủ các file chưa nếu đủ mà vẫn chưa đăng nhập được thì xem lại phần config ở server lẫn Client hoặc xem version sử dụng có phù hợp không hoặc xem lại file login.lua trong ui xem sao, hoặc là port chưa nhận hoặc có thể tắt firewall nếu centos 7 hoăc iptable centos 6, cũng có thể bạn cài thư viện chưa đủ xem trong database khi chạy server có tạo đủ database chưa
    Lần sửa cuối bởi na.ilusm89, ngày 13-12-18 lúc 11:15 AM.
    ℵóα

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến na.ilusm89 vì bài viết này !

ghoststyle (13-12-18)

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi na.ilusm89 [Only registered and activated users can see links. ]
    1- Disable GMPanel trong world_server.ini đổi thành

PHP Code:
    [GM]
    Allow=false
    SdkTest
    =false 
    Giới hạn quyền có thể tìm hiểu trong ServerScript\GM\TestCommander.lua
    Mở bằng 1 vật phẩm cũng thao tác tạo file như thêm 1 item bình thường rồi gán quyền như ở bước trên

2- Có thể dùng lệnh netstat -ntlp để kiểm tra trên centos có chạy đủ các file chưa nếu đủ mà vẫn chưa đăng nhập được thì xem lại phần config ở server lẫn Client hoặc xem version sử dụng có phù hợp không hoặc xem lại file login.lua trong ui xem sao, hoặc là port chưa nhận hoặc có thể tắt firewall nếu centos 7 hoăc iptable centos 6, cũng có thể bạn cài thư viện chưa đủ xem trong database khi chạy server có tạo đủ database chưa
    Đầu tiên là cảm ơn bạn nhiều đã rep mình. Mình vẫn có vấn đề, mong bạn giúp.

Mình test local thì chạy, dùng wifi cùng thì chạy, nhưng khi chuyển sang dữ liệu mạng hay wifi khác lại không đăng nhập được, bị kẹt ở khung đăng nhập, mặc dù có load, có tải file... Connect đến update được, check port thì thấy mở port oke ạ. Vào xem log thì đây là đoạn mình bị đá ra.

Nhưng khi kết nối wifi hay cùng mạng với máy ảo thì lại được.

Và cho mình hỏi là port mình vậy thì có thiếu gì không ạ, rankserver thì sao?
    Lần sửa cuối bởi ghoststyle, ngày 13-12-18 lúc 01:14 PM.

Trang 35 của 48 Đầu tiênĐầu tiên ... 25 33 34 35 36 37 45 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] File việt hóa Server VLTKM (2 file idx+dat)
    Bởi bddl30589 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 15-03-19, 10:15 AM
  2. VLTKM hướng dẫn chạy sever và vào game cho newbie
    Bởi cwalker trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 90
    Bài viết cuối: 30-01-19, 12:35 AM
  3. [Xin Giúp Đỡ] Lữa trại khị đánh quái không lên EXP của VLTKM
    Bởi ndduonghtvn trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 03-09-18, 09:41 AM