[JXM]- Hướng dẫn mọi thứ về VLTKM (update thêm sau) - Trang 36
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 36 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 26 34 35 36
Kết quả 351 đến 360 của 360
    Thành Viên
    Thanks
    9

Ðề: [JXM]- Hướng dẫn mọi thứ về VLTKM (update thêm sau)

New big cần hỗ trợ thì inbox mình nha, có hướng đi off hoặc online !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng DarkTuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi DarkTuan [Only registered and activated users can see links. ]
    New big cần hỗ trợ thì inbox mình nha, có hướng đi off hoặc online !!!
    Cho cái info gì để ib đi bạn, à mà bạn sp nhiệt tình free hay có fee vậy bạn. Mình gặp 2 vấn đề thôi.
    1- Disable GMPanel hoặc giới hạn quyền, hoặc là mở bằng 1 vật phẩm.
    2- Mình đã mở hết port rồi, connect được đến update để tải file, vào tới đăng ký đăng nhập rồi, thế mà đăng nhập vào lại bị Kết nối server thất bại? Check log thì thấy close socket, block protocolID gì đó...
    Khách viếng thăm hãy cùng ghoststyle xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết na.ilusm89's Avatar
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi ghoststyle [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho cái info gì để ib đi bạn, à mà bạn sp nhiệt tình free hay có fee vậy bạn. Mình gặp 2 vấn đề thôi.
    1- Disable GMPanel hoặc giới hạn quyền, hoặc là mở bằng 1 vật phẩm.
    2- Mình đã mở hết port rồi, connect được đến update để tải file, vào tới đăng ký đăng nhập rồi, thế mà đăng nhập vào lại bị Kết nối server thất bại? Check log thì thấy close socket, block protocolID gì đó...
    1- Disable GMPanel trong world_server.ini đổi thành

PHP Code:
    [GM]
    Allow=false
    SdkTest
    =false 
    Giới hạn quyền có thể tìm hiểu trong ServerScript\GM\TestCommander.lua
    Mở bằng 1 vật phẩm cũng thao tác tạo file như thêm 1 item bình thường rồi gán quyền như ở bước trên

2- Có thể dùng lệnh netstat -ntlp để kiểm tra trên centos có chạy đủ các file chưa nếu đủ mà vẫn chưa đăng nhập được thì xem lại phần config ở server lẫn Client hoặc xem version sử dụng có phù hợp không hoặc xem lại file login.lua trong ui xem sao, hoặc là port chưa nhận hoặc có thể tắt firewall nếu centos 7 hoăc iptable centos 6, cũng có thể bạn cài thư viện chưa đủ xem trong database khi chạy server có tạo đủ database chưa
    Lần sửa cuối bởi na.ilusm89, ngày Hôm qua lúc 11:15 AM.
    ℵóα

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến na.ilusm89 vì bài viết này !

ghoststyle (Hôm qua)

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi na.ilusm89 [Only registered and activated users can see links. ]
    1- Disable GMPanel trong world_server.ini đổi thành

PHP Code:
    [GM]
    Allow=false
    SdkTest
    =false 
    Giới hạn quyền có thể tìm hiểu trong ServerScript\GM\TestCommander.lua
    Mở bằng 1 vật phẩm cũng thao tác tạo file như thêm 1 item bình thường rồi gán quyền như ở bước trên

2- Có thể dùng lệnh netstat -ntlp để kiểm tra trên centos có chạy đủ các file chưa nếu đủ mà vẫn chưa đăng nhập được thì xem lại phần config ở server lẫn Client hoặc xem version sử dụng có phù hợp không hoặc xem lại file login.lua trong ui xem sao, hoặc là port chưa nhận hoặc có thể tắt firewall nếu centos 7 hoăc iptable centos 6, cũng có thể bạn cài thư viện chưa đủ xem trong database khi chạy server có tạo đủ database chưa
    Đầu tiên là cảm ơn bạn nhiều đã rep mình. Mình vẫn có vấn đề, mong bạn giúp.

Mình test local thì chạy, dùng wifi cùng thì chạy, nhưng khi chuyển sang dữ liệu mạng hay wifi khác lại không đăng nhập được, bị kẹt ở khung đăng nhập, mặc dù có load, có tải file... Connect đến update được, check port thì thấy mở port oke ạ. Vào xem log thì đây là đoạn mình bị đá ra.

Nhưng khi kết nối wifi hay cùng mạng với máy ảo thì lại được.

Và cho mình hỏi là port mình vậy thì có thiếu gì không ạ, rankserver thì sao?
    Lần sửa cuối bởi ghoststyle, ngày Hôm qua lúc 01:14 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ghoststyle xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hiepgadan1's Avatar
    Thanks
    11

Tìm hoài không biết nguyên nhân tại sao các bác ạ

Mình đang add thêm cái chức năng login cho con này nhưng nó cứ trả về trạng thái này. Có vẻ như là đang không đọc được dữ liệu trong database mặc dù connect ngon rồi

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng hiepgadan1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên princecold8x's Avatar
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi ghoststyle [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên là cảm ơn bạn nhiều đã rep mình. Mình vẫn có vấn đề, mong bạn giúp.

Mình test local thì chạy, dùng wifi cùng thì chạy, nhưng khi chuyển sang dữ liệu mạng hay wifi khác lại không đăng nhập được, bị kẹt ở khung đăng nhập, mặc dù có load, có tải file... Connect đến update được, check port thì thấy mở port oke ạ. Vào xem log thì đây là đoạn mình bị đá ra.

Nhưng khi kết nối wifi hay cùng mạng với máy ảo thì lại được.

Và cho mình hỏi là port mình vậy thì có thiếu gì không ạ, rankserver thì sao?

Mở all port Modem đi bạn ơi. cổng ra WAN ở modem chặn nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng princecold8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến princecold8x vì bài viết này !

ghoststyle (Hôm qua)

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi princecold8x [Only registered and activated users can see links. ]
    Mở all port Modem đi bạn ơi. cổng ra WAN ở modem chặn nhé
    Mình mở all port trên modem rồi bạn, cổng ra WAN ở modem chặn là sao, bạn nói cho mình rõ hơn được không

Thành Viên princecold8x's Avatar
    Thanks
    10

Mình mở all port trên modem rồi bạn, cổng ra WAN ở modem chặn là sao, bạn nói cho mình rõ hơn được không
    - Nếu đã mở hết port modem xong rôi bạn phải thay IP Lan = IP WAN nhé thì mới kết nối từ bên ngoài vào được. ( config lại network Centos)
    - cấu hình modem Forward trở vào IP LAN. Trên VMWare cấu hình lại dải IP trùng với dải IP WAN.

Tham khảo tại đây:

còn đối với VPS ảo hóa thì cứ phang IP vào là chạy
    Lần sửa cuối bởi princecold8x, ngày Hôm qua lúc 07:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng princecold8x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi princecold8x [Only registered and activated users can see links. ]
    - Nếu đã mở hết port modem xong rôi bạn phải thay IP Lan = IP WAN nhé thì mới kết nối từ bên ngoài vào được. ( config lại network Centos)
    - cấu hình modem Forward trở vào IP LAN. Trên VMWare cấu hình lại dải IP trùng với dải IP WAN.

Tham khảo tại đây:

Mình cấu hình hết rồi, connect được rồi, update cp được luôn, nhưng vào tới chỗ đăng nhập, nhập tk pass thì kết nối máy chủ thất bại...

Thành Viên
    Thanks
    10

Tham khảo tại đây:

Cảm ơn mình đã hiểu ý bạn, nhờ vào câu IP LAN = IP WAN. Mình cứ ngỡ IP LAN khi mở port sẽ tự forward sang WAN chứ
    Nhưng mà mình gặp 1 lỗi, worldserver không chạy, mặc dù đã mở port...Lúc nó start server mình check netstat -ntlp thì thấy nhưng khi start xong thì không thấy nữa...
    Lần sửa cuối bởi ghoststyle, ngày Hôm qua lúc 11:14 PM.

Trang 36 của 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 26 34 35 36

Các Chủ đề tương tự

1. VLTKM hướng dẫn chạy sever và vào game cho newbie
    Bởi cwalker trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 94
    Bài viết cuối: 27-10-18, 09:01 AM
  2. [Xin Giúp Đỡ] Lữa trại khị đánh quái không lên EXP của VLTKM
    Bởi ndduonghtvn trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 03-09-18, 09:41 AM
  3. [Share] File việt hóa Server VLTKM (2 file idx+dat)
    Bởi bddl30589 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 56
    Bài viết cuối: 19-08-18, 08:09 AM