[TLBB] Ép skill NCP cho Pet
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Ép skill NCP cho Pet

Thành Viên
    Thanks
    58

Icon7 Ép skill NCP cho Pet

Ngày xưa TLBB FPT có 1 đợt hack hay bug gì mà mấy con pet xuất chiêu của Boss Kính Hồ . Mình đoán là nó nằm ở 2 file Skilldata_V1, SkillTemplate_V1 .
    - Mình muốn add skill Băng Thiên Tuyết Địa của boss Võ Di vào skill Hàn Băng Chú của pet. Mình thay thông số skill ( ID skill, loại công kích, tầm đánh, mục tiêu ... ) nhưng mà mở Server lên toàn bị lỗi file SkillTemplate_V1.
    Xin cao nhân cho tiểu đệ ít lời khuyên. Chân thành cám ơn ạ !
    Khách viếng thăm hãy cùng batigol53 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến batigol53 vì bài viết này !

danhlathua (23-08-18)

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Ðề: Ép skill NCP cho Pet

- Wow còn nhớ luôn hả? Hoài niệm chút, thời đó vì bản hack skill boss mà đã lấy đi rất nhiều acc pro, mình nhớ nhất là HeroBoss trùm full 6 đầu tiên của TLBB FPT

- Quay lại chủ đề của bạn. Mở file Public/Config/SkillData_V1.txt. - > Mở file = Excel : tìm tên skill mong muốn và tìm đến cột Z , thay số 18723 này vào. Thì skill đó nó sẽ hiệu ứng là Giao Long Loạn Vũ( Boss Kính Hồ).

Code:

ID 18723 Giao Long Loan Vu
    ID 14272 Buff vo dich
    ID 10088 Than Long Loan Vu
    ID 10075 hoa thieu xich bich
    ID 10173 Dau chuyen tinh di
    Không biết đúng chủ đề của bạn không Hiện tại mình cũng đang học làm cái này Chúc bạn thành công.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 3 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

batigol53 (09-06-18), f-fantasy (18-08-19), nhokgoz123 (13-08-20)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Sadlove123 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Wow còn nhớ luôn hả? Hoài niệm chút, thời đó vì bản hack skill boss mà đã lấy đi rất nhiều acc pro, mình nhớ nhất là HeroBoss trùm full 6 đầu tiên của TLBB FPT

- Quay lại chủ đề của bạn. Mở file Public/Config/SkillData_V1.txt. - > Mở file = Excel : tìm tên skill mong muốn và tìm đến cột Z , thay số 18723 này vào. Thì skill đó nó sẽ hiệu ứng là Giao Long Loạn Vũ( Boss Kính Hồ).

Code:

ID 18723 Giao Long Loan Vu
    ID 14272 Buff vo dich
    ID 10088 Than Long Loan Vu
    ID 10075 hoa thieu xich bich
    ID 10173 Dau chuyen tinh di
    Không biết đúng chủ đề của bạn không Hiện tại mình cũng đang học làm cái này Chúc bạn thành công.
    Bạn giúp mình chút mình mở excel toàn lỗi forrm chữ. Copy từ notepat ++ chuyển ecode rồi mà k đọc dc skill.
    Khách viếng thăm hãy cùng sannhago xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi sannhago [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn giúp mình chút mình mở excel toàn lỗi forrm chữ. Copy từ notepat ++ chuyển ecode rồi mà k đọc dc skill.
    - Hiện toàn chữ tàu hay sao? Bên notepad++ có cái Mã hóa -> Ký tự -> Việt Nam . Rồi dùng Unikey Bảng mã VISCII + kiểu gõ VNI . Rồi gõ tên Skill bình thường là được mà, thử xem được không
    # Mà bạn dùng server nào vậy?
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

batigol53 (09-06-18), sannhago (10-06-18)

Thành Viên
    Thanks
    58

Gửi bạn Sadlove123 trước tiên là xin cảm ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của newbie như mình.
    Thứ 2 là cũng thay mặt ae newbie cảm ơn bạn 1 lần nữa vì mình thấy bạn rất hay trả lời câu hỏi cho newbie. Rất là đáng quý !!

- Mình nhớ thời TLBB FPT, Con pet Băng Tằm bị lỗi skill Hàn Thủy Chú đánh lan bạn có nhớ không? Nhờ vậy mình mới có ý tưởng làm 1 con pet xuất chiêu đánh lan liên tục ( train cho nó dễ chút ) Tại mình chơi bản hard mode, không KNB , expparam = 1 . Mình hồi đó chơi ở Lạc Anh Kiếm thuộc dạng cày cuốc nên đến Event sinh tiêu là bật ngữa nghỉ luôn tới giờ mới cày lại. Thanks bạn 1 lần nữa.

Mà Sadlove ơi, cách bạn chỉ ( thay ID skill ở cột Z ) chỉ rất là ok, nhưng xảy ra sự cố, Skill boss k gây dmg quái mà gây dmg lên chủ nhân @@, rồi mình thử những skill AOE khác thì vẫn chỉ là tấn công đơn thể. ( mặc dù có âm thanh skill )
    - Cái mình muốn biết là skill Hàn băng chú, liệt hỏa .... gây dmg quần thể. Vì vậy mới nâng giá trị mấy con pet có skill đó chứ ^^!
    Lần sửa cuối bởi batigol53, ngày 10-06-18 lúc 01:33 AM. Lý do: bổ sung thắc mắc

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi batigol53 [Only registered and activated users can see links. ]
    Gửi bạn Sadlove123 trước tiên là xin cảm ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của newbie như mình.
    Thứ 2 là cũng thay mặt ae newbie cảm ơn bạn 1 lần nữa vì mình thấy bạn rất hay trả lời câu hỏi cho newbie. Rất là đáng quý !!

- Mình nhớ thời TLBB FPT, Con pet Băng Tằm bị lỗi skill Hàn Thủy Chú đánh lan bạn có nhớ không? Nhờ vậy mình mới có ý tưởng làm 1 con pet xuất chiêu đánh lan liên tục ( train cho nó dễ chút ) Tại mình chơi bản hard mode, không KNB , expparam = 1 . Mình hồi đó chơi ở Lạc Anh Kiếm thuộc dạng cày cuốc nên đến Event sinh tiêu là bật ngữa nghỉ luôn tới giờ mới cày lại. Thanks bạn 1 lần nữa.

Mà Sadlove ơi, cách bạn chỉ ( thay ID skill ở cột Z ) chỉ rất là ok, nhưng xảy ra sự cố, Skill boss k gây dmg quái mà gây dmg lên chủ nhân @@, rồi mình thử những skill AOE khác thì vẫn chỉ là tấn công đơn thể. ( mặc dù có âm thanh skill )
    - Cái mình muốn biết là skill Hàn băng chú, liệt hỏa .... gây dmg quần thể. Vì vậy mới nâng giá trị mấy con pet có skill đó chứ ^^!
    mình chưa nghịch cái như bạn nói nhưng thử sửa file SkillTemplate_V1 xem
    cột BA là tầm đánh
    BB là 360 (góc độ)
    BC là bao nhiêu tuỳ bạn (số mục tiêu được đánh)
    xuất chiêu liên tục thì sửa ở SkillData_V1
    có hướng dẫn rồi mà
    bạn thử xem
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi phamvuong [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chưa nghịch cái như bạn nói nhưng thử sửa file SkillTemplate_V1 xem
    cột BA là tầm đánh
    BB là 360 (góc độ)
    BC là bao nhiêu tuỳ bạn (số mục tiêu được đánh)
    xuất chiêu liên tục thì sửa ở SkillData_V1
    có hướng dẫn rồi mà
    bạn thử xem
    Mình thử rồi và mở lên server bị lỗi bạn ơi T_T !

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Sadlove123 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Hiện toàn chữ tàu hay sao? Bên notepad++ có cái Mã hóa -> Ký tự -> Việt Nam . Rồi dùng Unikey Bảng mã VISCII + kiểu gõ VNI . Rồi gõ tên Skill bình thường là được mà, thử xem được không
    # Mà bạn dùng server nào vậy?
    lỗi form kiểu này. mình đang dùng sever 3.35[Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng sannhago xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 05-07-19, 06:32 PM
  2. [JX] Help Ncp chuyển môn phái với Npc Nhận kill 180
    Bởi hvaquang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-07-16, 02:01 AM
  3. [MU] NCP's Chaos Card [ Giúp với ]
    Bởi TrauDiChat trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-11-12, 09:22 AM
  4. Cách bỏ mấy con NCP trade trên Loren Marker.
    Bởi yunathem trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-05-11, 07:53 PM
  5. [Share]100 % ép pet ko xịt, max skill pet
    Bởi oixinhqua trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-08-10, 11:04 AM