[JX] Lỗi Mất Conection s3relay Jx linux - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 55
    Thành Viên VanSuKhoiDau's Avatar
    Thanks
    3

Ðề: Lỗi Mất Conection s3relay Jx linux

Trích dẫn Gửi bởi JXPVN [Only registered and activated users can see links. ]
    Cơ chế như mình đã nói với bạn. Vẫn đang tìm cách để fix. Nó đánh vào relayserver (Port 5002) nhưng không đánh trực tiếp mà là gián tiếp bằng cách gửi 1 loạt request nào đó (phải có acc trong game và login vào được trong game mới phá được).
    Khi nó phá thì relay server của mình bị "DB connect is busy" --> Sau có GS tự exit.
    Mấy cái dump này chắc do cùng 1 người rồi. login acc vào game để connect tới server rồi nó chỉnh sửa packet gì đó để mang tính hợp lệ rồi gửi request lên khiến GS nó dis, giống y chang dump shop hồi xưa
    Khách viếng thăm hãy cùng VanSuKhoiDau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vuila9's Avatar
    Thanks
    51

Cơ chế như mình đã nói với bạn. Vẫn đang tìm cách để fix. Nó đánh vào relayserver (Port 5002) nhưng không đánh trực tiếp mà là gián tiếp bằng cách gửi 1 loạt request nào đó (phải có acc trong game và login vào được trong game mới phá được).
    Khi nó phá thì relay server của mình bị "DB connect is busy" --> Sau có GS tự exit.
    Port 5002 e đã limit cho 1 ip linux connect nhưng vẫn bị đập bác ạ. Nếu nói gián tiếp thì đập qua đường gì đây
    Khách viếng thăm hãy cùng vuila9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    51

Trích dẫn Gửi bởi VanSuKhoiDau [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy cái dump này chắc do cùng 1 người rồi. login acc vào game để connect tới server rồi nó chỉnh sửa packet gì đó để mang tính hợp lệ rồi gửi request lên khiến GS nó dis, giống y chang dump shop hồi xưa
    jxvn nó chạy 5000 6000 nghin member kìa, có thuê của VG đâu có thấy dumped cái gì đâu

Thành Viên VanSuKhoiDau's Avatar
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi vuila9 [Only registered and activated users can see links. ]
    Port 5002 e đã limit cho 1 ip linux connect nhưng vẫn bị đập bác ạ. Nếu nói gián tiếp thì đập qua đường gì đây
    Mấy vụ dump này trước đây cũng bàn tán nhiều rồi người thì ý kiến do Shop, do Kỳ Trân Cát, do Vạn Sư Thông , lalala..... Nhưng kết quả đều đi vào ngõ cụt. Giờ game đã khó sống rồi thì cùi không sợ lỡ nó thích phá thì kệ nó, bí quá kiếm game khác mà làm hoặc chuyển sang cái khác luôn cho lành

--- Chế độ gộp bài viết ---

jxvn nó chạy 5000 6000 nghin member kìa, có thuê của VG đâu có thấy dumped cái gì đâu
    5000 - 6000 có thật đó không đó bác. 5000 6000 là hơn VNG nữa đó.
    Lần sửa cuối bởi VanSuKhoiDau, ngày 27-04-18 lúc 03:09 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng VanSuKhoiDau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    51

Trích dẫn Gửi bởi VanSuKhoiDau [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy vụ dump này trước đây cũng bàn tán nhiều rồi người thì ý kiến do Shop, do Kỳ Trân Cát, do Vạn Sư Thông , lalala..... Nhưng kết quả đều đi vào ngõ cụt. Giờ game đã khó sống rồi thì cùi không sợ lỡ nó thích phá thì kệ nó, bí quá kiếm game khác mà làm hoặc chuyển sang cái khác luôn cho lành
    Thật ra chả đi vào ngõ cụt đâu ông ạ! nhìu người đàn anh có souce bên jx win họ đã tìm ra được lỗi nhưng họ không tham gia bên jx linux thôi, Chẳng hạn jxvn member bây giờ của nó đông khiếp không thuê VG nhé cha bị dump điếc gì cả
    p/s : sory bác 5000 nghìn account sory nhé nói nhầm hihih, e không biết rõ bao nhiu account nhưng vào sv nó tét thử chắc chắn trên 3000 đó mấy map người thì nhìu creep thì ít
    Lần sửa cuối bởi vuila9, ngày 27-04-18 lúc 03:14 PM.

Thành Viên
    Thanks
    52

5000 - 6000 có thật đó không đó bác. 5000 6000 là hơn VNG nữa đó.
    Lỗi này không gây dump bạn ạ (không bị rollback), nó chỉ gây exit GS, giống như bạn tắt GS bình thường đấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng JXPVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    52

Thật ra chả đi vào ngõ cụt đâu ông ạ! nhìu người đàn anh có souce bên jx win họ đã tìm ra được lỗi nhưng họ không tham gia bên jx linux thôi, Chẳng hạn jxvn member bây giờ của nó đông khiếp không thuê VG nhé cha bị dump điếc gì cả
    p/s : sory bác 5000 nghìn account sory nhé nói nhầm hihih, e không biết rõ bao nhiu account nhưng vào sv nó tét thử chắc chắn trên 3000 đó mấy map người thì nhìu creep thì ít
    Có facebook ko bạn? Kết bạn giao lưu đi bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng JXPVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

lỗi này là lỗi, mà cũng không phải lỗi, người phá này rất rành về jx linux, đúng là gởi pack về server, còn 1 số server jx linux đang online hiện giờ không bị thì cũng không cao siêu gì, như mình nói lỗi nhưng không phải lỗi, kiểm tra kỹ vps chạy server lúc bị sẽ thấy vấn đề.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

vuila9 (27-04-18)

Thanks
    51

Có facebook ko bạn? Kết bạn giao lưu đi bạn.
    bạn inbox vào hộp thư fb của bạn đi! mình sẽ kết bạn.

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    lỗi này là lỗi, mà cũng không phải lỗi, người phá này rất rành về jx linux, đúng là gởi pack về server, còn 1 số server jx linux đang online hiện giờ không bị thì cũng không cao siêu gì, như mình nói lỗi nhưng không phải lỗi, kiểm tra kỹ vps chạy server lúc bị sẽ thấy vấn đề.
    Thực sự bạn nói vậy rất mong lung, Mong bạn nói kỹ cho ae hiểu là nó bị chỗ nào từ đó ae sẽ nghĩ ra cách fix cảm ơn bạn

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Thực sự bạn nói vậy rất mong lung, Mong bạn nói kỹ cho ae hiểu là nó bị chỗ nào từ đó ae sẽ nghĩ ra cách fix cảm ơn bạn
    cái này phải là chuyên gia về vps, những người làm bảo mật, quản trị vps mới đủ trình, chứ bạn đâu phân tích được gói tin và đọc hiểu được log của vps. Trước bên mình cũng dính, thuê chuyên gia support, hết 25 củ.
    bạn lên mấy group về quản trị vào bảo mật vps ấy, trên đó rất nhiều cao thủ, còn về vấn đề họ có leech source của mình trong quá trình phần tích hay không, thì mình cũng chịu, vì họ là chuyên gia mà.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] cần giúp đỡ về lỗi [root@centos6 s3relay]# cd /home/jxser/gateway/s3relay [root@
    Bởi kemcpr trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-05-17, 10:47 AM
  2. [JX] Lỗi Không chạy đươc S3Relay Linux ở Win 10
    Bởi Linh_JX trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-09-15, 05:15 PM
  3. [JX] Bị lỗi khi chạy S3relay Server JX Linux
    Bởi Ducthinh682 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-15, 09:18 PM
  4. [JX] Help me!Lỗi S3relay sever linux!
    Bởi sanerhp trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-05-15, 10:23 AM
  5. [JX] Cần khắc phục lỗi : " S3Relay báo lỗi : Stop autotimer for ping" (Jx linux)
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-11-14, 01:55 PM