[JX] Cần giúp xóa quái các Map có làm nhẹ máy ko?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên
    Thanks
    180

Cần giúp xóa quái các Map có làm nhẹ máy ko?

Server Linux
    Cho mình hỏi nếu xóa các con quái của các Map bằng lệnh ClearMapNpcWithName() các map mà mình ko cần thiết thì có làm nhẹ Server ko?
    Mục đích mình muốn add lại Quái khác và vài bãi ít thôi. Cảm ơn các bác
    sẵn mình thích mấy Map Luyện công Kiếm Thế có nhiều cây xanh, nếu bác nào có vui lòng chia cho mình mua vài Map nha! (Link hướng dẫn Unpack map KT có báo Virus nên mình ko dám thử)
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kemcpr's Avatar
    Thanks
    165

Ðề: Cần giúp xóa quái các Map có làm nhẹ máy ko?

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    Server Linux
    Cho mình hỏi nếu xóa các con quái của các Map bằng lệnh ClearMapNpcWithName() các map mà mình ko cần thiết thì có làm nhẹ Server ko?
    Mục đích mình muốn add lại Quái khác và vài bãi ít thôi. Cảm ơn các bác
    sẵn mình thích mấy Map Luyện công Kiếm Thế có nhiều cây xanh, nếu bác nào có vui lòng chia cho mình mua vài Map nha! (Link hướng dẫn Unpack map KT có báo Virus nên mình ko dám thử)
    theo mình thấy thì nó cũng chả nhẹ hơn được bao nhiêu trừ khi bác tắt hẳn map đi luôn. còn unpack map kt trong ebook có đó, cái đó có virut nhưng mình thấy bt mà chả ảnh hưởng gì, cần làm cái máy ảo unpack trong đó rồi kéo ra map ra máy thật là xong
    Khách viếng thăm hãy cùng kemcpr xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kemcpr vì bài viết này !

yeuVLTK (13-03-18)

Thành Viên
    Thanks
    180

Ðề: Cần giúp xóa quái các Map có làm nhẹ máy ko?

Trích dẫn Gửi bởi kemcpr [Only registered and activated users can see links. ]
    theo mình thấy thì nó cũng chả nhẹ hơn được bao nhiêu trừ khi bác tắt hẳn map đi luôn. còn unpack map kt trong ebook có đó, cái đó có virut nhưng mình thấy bt mà chả ảnh hưởng gì, cần làm cái máy ảo unpack trong đó rồi kéo ra map ra máy thật là xong
    Vậy những Map mình không vào nhưng có mở thì server vẫn nặng hả bạn?
    Theo như bạn nói thì mình muốn Map có nhiều cây xanh thì mình add thật nhiều Cây vào bản đồ cũng ko nặng Server đúng ko? (Ram 8G share cho Centos 3,5G , Win 512Mb)
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần giúp đỡ chỉnh exp map 922 hoặc exp quái trong map 922
    Bởi hoilamgi45 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-10-16, 06:29 PM
  2. [Gunny] Cần người chỉ add map vào khiêu chiến (map đã có trong game map rùi)!!!
    Bởi Tinyhacker trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-15, 05:28 PM
  3. [MU] Thắc mắc về : Move map sub server 1 OK | Sub 2 lệch +1 map | Sub 3 lệch +2 map ?
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-03-15, 09:00 PM
  4. [KT] Nhờ các pro chỉ giúp em cách thêm map từ một map có sẵn
    Bởi Lynk_KiD_HVA trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-07-13, 08:52 AM
  5. Ai giúp mình về cái map di chuyển qua lại giữa các map không đc
    Bởi thienhau1990 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 24-11-10, 02:05 PM