[JX] Cần xin các cao nhân giúp về Hàm Đổi Mầu Bang Hội - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: Cần xin các cao nhân giúp về Hàm Đổi Mầu Bang Hội

Trích dẫn Gửi bởi tranvanlong789 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cao nhân ơi mình muốn tạo 1 tính năng đó là gắn vào npc scipt. 1 nhân vật bất kỳ trong bang đều có thể ra đó click và đổi mầu bang theo ý muốn. chứ không cần phải là bang chủ
    Làm được chưa long cho Fb đi tui sent qua test thử
    Khách viếng thăm hãy cùng canlolovn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến canlolovn vì bài viết này !

tranvanlong789 (13-03-18)

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi canlolovn [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm được chưa long cho Fb đi tui sent qua test thử
    Mình chưa làm được bạn ơi. bạn send qua hộp thư forum cho mình thử với.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanlong789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Cần lắm 1 pro hỗ trợ. xin được hậu tạ tiền mặt.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanlong789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ThanhVipLn's Avatar
    Thanks
    1

Mình khuyên bạn tốt nhất nên dùng hàm dự phòng. Dẫu bạn có biết cái hảm TONG_GetCurCamp(id) gì đó nhưng nếu nó không phải ScriptFunction thì cũng không thể mang vô script xài được đâu.
    Bạn muốn làm 1 NPC đổi màu như thế nào, trình bày thử minh xem

Nếu bạn muốn tất cả thành viên đều có quyền đổi màu cho bang hội thay vì chỉ có trưỡng lão và bang chủ thì tự viết 1 cái script như sau:

function main()
    Say("Chọn màu sắc muốn đổi",3,
    "Chính Phái /doimau",
    "Tà Phái /doimau",
    "Trung Lập/doimau")
    end

function doimau(nsel)
    mausac = nsel + 1

tong = GetTongName() -- Kiem ham thay thế trong Linux, ham này lấy tên Bang Hội

if tong == "" or tong == nil then
    Talk(1,"","Ngươi chưa có bang hội, không thể sử dụng tính năng này")
    return
    end

idxplayer = PlayerIndex
    for i=1,GetPlayerCount() do
    PlayerIndex = i
    w,x,y = GetWorldPos()
    if w ~= 1 and w ~= 1 then -- Ghi tất cả những map sự kiện vô đây, những nhân vật ở map này sẽ không bị đổi màu. VD Tống Kim, Liên Đấu ...
    if GetTongName() == tong then
    SetCurCamp(mausac)
    Msg2Player("Đã đổi màu ...")
    end
    end
    end
    PlayerIndex = idxplayer
    end
    Lần sửa cuối bởi ThanhVipLn, ngày 25-03-18 lúc 05:44 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ThanhVipLn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ThanhVipLn vì bài viết này !

tranvanlong789 (28-03-18)

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi ThanhVipLn [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình khuyên bạn tốt nhất nên dùng hàm dự phòng. Dẫu bạn có biết cái hảm TONG_GetCurCamp(id) gì đó nhưng nếu nó không phải ScriptFunction thì cũng không thể mang vô script xài được đâu.
    Bạn muốn làm 1 NPC đổi màu như thế nào, trình bày thử minh xem

Nếu bạn muốn tất cả thành viên đều có quyền đổi màu cho bang hội thay vì chỉ có trưỡng lão và bang chủ thì tự viết 1 cái script như sau:
    Cảm ơn bạn nhiều nhưng mình có tí thắc mắc là khi dùng hàm SetCurCamp(). thoát ra vào lại nó lại trở về như cũ nhỉ. nó không lưu trạng thái đổi màu. mình có thêm hàm
    SetCurCamp()
    SetCamp()

thêm ở dưới Setcamp những vẫn không lưu được

P/s: Chưa kể hàm ở trên bị vòng lập GetPlayerCount() bị lỗi bạn ạ. chỉ cần test đổi mầu 1 lúc khoảng 20 lần là bị dis GS ngay.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi tranvanlong789, ngày 28-03-18 lúc 12:42 PM. Lý do: b

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi tranvanlong789 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn nhiều nhưng mình có tí thắc mắc là khi dùng hàm SetCurCamp(). thoát ra vào lại nó lại trở về như cũ nhỉ. nó không lưu trạng thái đổi màu. mình có thêm hàm
    SetCurCamp()
    SetCamp()

P/s: Chưa kể hàm ở trên bị vòng lập GetPlayerCount() bị lỗi bạn ạ. chỉ cần test đổi mầu 1 lúc khoảng 20 lần là bị dis GS ngay.

1. SetCurCamp() = set phe phái tạm thời cho nhân vật, SetCamp() = set phe phái vĩnh viễn cho nhân vật.

2. Nếu nhân vật có bang hội thì khi thoát ra đăng nhập lại hệ thống sẽ tự động set phe giống theo bang. Ý của bạn là muốn bất kì thành viên nào trong bang cũng có thể đổi phe phái của bang? Nếu như thế thì không thể dùng 2 hàm trên được (vẫn có thể nếu để ở playerlogin). Do server linux mình không rõ hàm đổi màu bang hội nhưng server win thì chỉ sửa được trong bảng bang hội thôi.

3. Nên dùng vòng lặp "for i=1,1999 do" vì GetPlayerCount() chỉ get ra số player đang online và giá trị PlayerIndex của người chơi có khi lớn hơn số người đang online => bị lỗi. (Ví dụ: 1000 người đang online nhưng vẫn có thể sẽ có nhân vật có PlayerIndex là 1005).
    Lần sửa cuối bởi Z1000, ngày 28-03-18 lúc 01:24 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Z1000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi Z1000 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. SetCurCamp() = set phe phái tạm thời cho nhân vật, SetCamp() = set phe phái vĩnh viễn cho nhân vật.

2. Nếu nhân vật có bang hội thì khi thoát ra đăng nhập lại hệ thống sẽ tự động set phe giống theo bang. Ý của bạn là muốn bất kì thành viên nào trong bang cũng có thể đổi phe phái của bang? Nếu như thế thì không thể dùng 2 hàm trên được (vẫn có thể nếu để ở playerlogin). Do server linux mình không rõ hàm đổi màu bang hội nhưng server win thì chỉ sửa được trong bảng bang hội thôi.

3. Nên dùng vòng lặp "for i=1,1999 do" vì GetPlayerCount() chỉ get ra số player đang online và giá trị PlayerIndex của người chơi có khi lớn hơn số người đang online => bị lỗi. (Ví dụ: 1000 người đang online nhưng vẫn có thể sẽ có nhân vật có PlayerIndex là 1005).
    Vâng mình cảm ơn bạn đã giải thích. Tức có nghĩa là Hàm sét phe phái vĩnh viễn sẽ không áp dụng được (khi đã có bang hội). cái này mình đã hiểu.

P/s: Mình thắc mắc chút là. vòng lặp for i =1,1999 (tức là nó sẽ set 1999 account trên sever đang online) hay là tính cả ofline. và nếu như khi chạy vòng lặp đó VD: Sever chỉ có 10 người (mà chạy 1 vòng lập 1,1999) request 1999 liệu vậy có bị dump lỗi như trên không bạn. "khoản này mình hơi ngu mong bạn giải thích"

Thành Viên
    Thanks
    13

Vâng mình cảm ơn bạn đã giải thích. Tức có nghĩa là Hàm sét phe phái vĩnh viễn sẽ không áp dụng được (khi đã có bang hội). cái này mình đã hiểu.

P/s: Mình thắc mắc chút là. vòng lặp for i =1,1999 (tức là nó sẽ set 1999 account trên sever đang online) hay là tính cả ofline. và nếu như khi chạy vòng lặp đó VD: Sever chỉ có 10 người (mà chạy 1 vòng lập 1,1999) request 1999 liệu vậy có bị dump lỗi như trên không bạn. "khoản này mình hơi ngu mong bạn giải thích"
    Nếu server ít thì chạy ít thôi, 10 người tầm 1,100 là được rồi. Vòng lặp này nó chỉ lấy PlayerIndex của những người đang online mà thôi. Ví dụ lúc 9h sáng đang có 120 nhân vật online, nhân vật Z1000 đăng nhập vào => PlayerIndex của Z1000 là 121. Đến chiều chỉ còn khoảng 80 người trong server nhưng Z1000 này chưa thoát nên PlayerIndex của nhân vật này vẫn là 121. Đó là lý do vì sao phải dùng vòng lặp lớn hơn số người đang online.
    Khách viếng thăm hãy cùng Z1000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ThanhVipLn's Avatar
    Thanks
    1

SetCurCamp()
    SetCamp()

Bạn không khống chế được hàm đổi màu của bang hội thì xem như bạn bỏ nó đi, dùng 1 task quy định luôn mài sắc cần set.
    Khi chạy vòng lặp xong set màu và set task cùng 1 biến
    Trong chỗ đăng nhập game thêm hàm: Nếu task > 0 thì set màu.

Giải quyết vòng lặp dump bạn thêm cho mình sau cái PlayerIndex = i
    if GetLevel() == nil or GetName() == “” then
    continue
    end
    Khách viếng thăm hãy cùng ThanhVipLn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Code:
    	local nIdx = GetFirstPlayerAtServer();
    	while (nIdx > 0) do
    		PlayerIndex = nIdx
    		...
    		nIdx = GetNextPlayerAtServer();
    	end
    dùng vòng lặp này
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangTVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ cao nhân chỉ điểm tạo khu vực Bang Hội Riêng! Jx Linux
    Bởi ShareSever trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 13-04-18, 03:02 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-01-18, 07:14 PM
  3. [JX] Xin Được Trợ Giúp!!! Về Danh Hiệu Và Tên Bang Chủ sau Khi Tạo Bang Hội Với Ạ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-06-15, 10:16 PM
  4. [JX] Xin Hỏi các Cao nhân có cao nhân nào FIX được dấu ? ở Chữ Hạng sever linux không
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-04-15, 01:18 AM
  5. [JX] Đường dẫn việt hóa bang hội - hiển thị danh hiệu Bang Chủ - Thành viên ?
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 20-08-14, 09:28 PM