[MU] Lại share server công nghệ DatDat - Trang 34
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 34 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 44 ... CuốiCuối
Kết quả 331 đến 340 của 547
    Thành Viên
    Thanks
    11

Ðề: Lại share server công nghệ DatDat

bác thớt cho em xin Client với ạ
    Bác không chia sẻ em không tải được
    Khách viếng thăm hãy cùng kiranbinel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi bimaloha [Only registered and activated users can see links. ]

Tính lại chỉ số máu. Hoặc Secondproc nếu máu > 2.100.000.000 thì = 2.100.000.000 thôi. Hoặc đổi range value cho nó, lên 8 bit, 16 bit
    Đổi ở server thì ai không đổi được. Đổi ở client kìa. . Client ko có source để đổi kiểu dữ liệu của 1 biến rất chua, mất rất nhiều thời gian. Đâu dễ ngon cơm.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

Vi phạm quy định bimaloha's Avatar
    Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đổi ở server thì ai không đổi được. Đổi ở client kìa. . Client ko có source để đổi kiểu dữ liệu của 1 biến rất chua, mất rất nhiều thời gian. Đâu dễ ngon cơm.
    Giống fix máu vượt 65k thôi bác. Quan trọng nhất là trên gameServer, máu vượt 2 tỷ (max int), các bước tính toán liên quan đến máu. Sau đó đến hiển thị (client) thì mình gán bao nhiêu số chẳng được, có sẵn fix hp > 65k rồi mà. Nếu có phát sinh lỗi gì khác, mấy hàm draw, tooltip là được, hoặc fix lại, thêm k = 1000, kk = 1m cho gọn, hoặc dùng tỷ lệ 1% ... Đâu có gì đến nỗi chua chát nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng bimaloha xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi bimaloha [Only registered and activated users can see links. ]
    Giống fix máu vượt 65k thôi bác. Quan trọng nhất là trên gameServer, máu vượt 2 tỷ (max int), các bước tính toán liên quan đến máu. Sau đó đến hiển thị (client) thì mình gán bao nhiêu số chẳng được, có sẵn fix hp > 65k rồi mà. Nếu có phát sinh lỗi gì khác, mấy hàm draw, tooltip là được, hoặc fix lại, thêm k = 1000, kk = 1m cho gọn, hoặc dùng tỷ lệ 1% ... Đâu có gì đến nỗi chua chát nhỉ?
    bạn fix chỉ là fix hiển thị, chứ thực chất nó vẫn overload. Cứ thử cái speed attack là biết . hoặc mana sẽ rõ. Agi càng cao theo lý speed phải tăng theo, ban cứ test tăng đến 1 lúc nó vượt quá giới hạn của dữ liệu lưu trữ sẽ bị âm hoặc quay về số nhỏ hơn. còn với mana, mặc dù thấy là hơn 65535 đấy, nhưng sẽ có 1 số trường hợp ko dùng dc skill. Ví dụ 65536 mà skill cần 100 năng lượng để sử dụng, ở client hiển thị 65536 nhưng thực chất cái hàm tính toàn để sử dụng skill lại hiểu là 0 chứ đâu có hiểu 65536. Còn fix kiểu hiển thị đó ko có gì khó, lấy giá trị ở sv gửi về client, tìm hàm draw hook vào vẽ lại thôi.
    Lần sửa cuối bởi BladeKnight109, ngày 23-02-18 lúc 01:13 AM.
    Skype: BladeKnight109 - [Only registered and activated users can see links. ]
    Telegram: @knight109 - [Only registered and activated users can see links. ]

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BladeKnight109 vì bài viết này !

annynhiem (23-02-18)

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn fix chỉ là fix hiển thị, chứ thực chất nó vẫn overload. Cứ thử cái speed attack là biết . hoặc mana sẽ rõ. Agi càng cao theo lý speed phải tăng theo, ban cứ test tăng đến 1 lúc nó vượt quá giới hạn của dữ liệu lưu trữ sẽ bị âm hoặc quay về số nhỏ hơn. còn với mana, mặc dù thấy là hơn 65535 đấy, nhưng sẽ có 1 số trường hợp ko dùng dc skill. Ví dụ 65536 mà skill cần 100 năng lượng để sử dụng, ở client hiển thị 65536 nhưng thực chất cái hàm tính toàn để sử dụng skill lại hiểu là 0 chứ đâu có hiểu 65536. Còn fix kiểu hiển thị đó ko có gì khó, lấy giá trị ở sv gửi về client, tìm hàm draw hook vào vẽ lại thôi.
    Trường hợp overload em có làm rồi đấy. Ví dụ như agi, > 65k thì Object nhận 65k agi, còn hiển thị thì bằng giá trị trên server. LevelUpPoint cũng thế, %65536 == 0 sẽ không hiện điểm dư và nút tăng điểm, nên cũng làm vậy (gán = 65535). Mana và máu chỉ quan trọng việc hiển thị dmg, tụt cục máu/ mana.
    Nói chung tóm lại mình tạo biến mới, show biến đó ra làm chỉ số, còn thông tin của nhân vật đẩy bằng ~> max range value là được. Các thông tin như lượng máu, tốc độ tấn công, frame skill, dmg, tỷ lệ dmg phép/ vật lý đều thay đổi giá trị hiển thị bằng hook được mà bác.

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bimaloha vì bài viết này !

annynhiem (23-02-18)

Thành Viên
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    23

Icon1 Ðề: Lại share server công nghệ DatDat

Các bạn cho mình hỏi source này build trên c++ bản mấy vậy ? 2010 , 2014, 2015
    Khách viếng thăm hãy cùng conbuom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi conbuom [Only registered and activated users can see links. ]
    GS 2010, zClient 2013 thì phải.
    30 chả cá ....................................

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bimaloha vì bài viết này !

conbuom (23-02-18)

Thành Viên
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi conbuom [Only registered and activated users can see links. ]
    Build gs zclient trên 2010 luôn cho khỏe
    Khách viếng thăm hãy cùng 161012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tongtulenh's Avatar
    Thanks
    29

:/ Không biết làm thế nào để tăng exp từ quái ạ ?
    Em tăng exp x9999 rồi.giờ em muốn tăng cao hơn thì phải làm thế nào hả các bro ??

Cần lắm một người thông não ạ !! .
    Khách viếng thăm hãy cùng tongtulenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi tongtulenh [Only registered and activated users can see links. ]
    :/ Không biết làm thế nào để tăng exp từ quái ạ ?
    Em tăng exp x9999 rồi.giờ em muốn tăng cao hơn thì phải làm thế nào hả các bro ??

Cần lắm một người thông não ạ !! .
    Chỉnh lại yêu cầu exp lên cấp, công thức n*n+9 gì đấy trên gs ấy.

Trang 34 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 24 32 33 34 35 36 44 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Lổi về server datdat ép wing ex803 " HELP " Cần pro giúp gấp
    Bởi khuongduy2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-10-17, 05:30 PM
  2. [MU] Share Sever SCF Post Item, Danh hiệu 3 Lớp Full- DATDAT
    Bởi 8gamevn trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 275
    Bài viết cuối: 03-08-17, 10:58 PM
  3. [MU] Hỏi cao nhân cách fix dame DW server DatDat
    Bởi tinhuynh300495 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-07-17, 12:46 PM
  4. Nghịch tử giết bố chỉ vì không cho 50 nghìn đồng
    Bởi SaoThaiBinh72 trong diễn đàn Thông Tin 24h
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-07-11, 09:13 AM
  5. [SHARE] Share mấy cái mask nghịch chơi!
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-01-11, 04:29 PM

Tag của Chủ đề này