[MU] Lại share server công nghệ DatDat - Trang 19
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 19 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 29 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 190 của 547
    Thành Viên avinhdt's Avatar
    Đang ở
    Usa
    Thanks
    118

Ðề: Lại share server công nghệ DatDat

gõ ủy thác xong tắt cửa sổ game luôn là dc. tạo thêm 1 acc vào kiểm tra.
    -------
    cái vụ chủ thớt nói ko cho zclient khác kết nối dc với gs nó như thế nào nhỉ.
    Khách viếng thăm hãy cùng avinhdt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định bimaloha's Avatar
    Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi avinhdt [Only registered and activated users can see links. ]
    gõ ủy thác xong tắt cửa sổ game luôn là dc. tạo thêm 1 acc vào kiểm tra.
    -------
    cái vụ chủ thớt nói ko cho zclient khác kết nối dc với gs nó như thế nào nhỉ.
    Đơn giản thôi, zClient gửi 1 packet thông báo phiên bản và có thể có 1 vài thông số khác như md5 của main.exe, các thư viện .dll khác ... lên GameServer mỗi lần nhân vật được chọn hoặc main được bật. GameServer kiểm tra nếu sai hoặc không gửi thông tin lên thì ngắt kết nối.
    Mình có làm rồi xong lại bỏ vì đang để reconnect, bản chính của mình thì tắt reconn nên đơn giản hơn, cái này thêm ràng buộc lười chẳng làm. Căn bản mục đích là để hạn chế fake zClient hoặc rebuild và loại bỏ antihack của người chơi thôi. Mình nhắm vào việc antihack speed move và fake thông số (agi, speed attack - gửi thông tin nhân vật dưới client lên server check lại xem hack hay thật) nhưng mà lại share source zClient nên làm nó có cũng như không, có thể mình sẽ dùng thuật toán mã hóa nào đấy cho phép chỉnh sửa cả ở GameServer rồi áp dụng sau. Dù sao thì hiện tại mình cũng có antihack speed move và tốc độ đánh ở trên sv khá ổn (chưa thêm, mà có thì cũng không thêm toàn bộ vì giữ riêng để xài )
    Khách viếng thăm hãy cùng bimaloha xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bimaloha vì bài viết này !

avinhdt (12-01-18)

Thành Viên
    Thanks
    1

are all wings and cloak of the blood castle event ... and another bug I found is that you can not change the font of the data / custom / datdat.txt folder or enlarge or shrink it maybe you can correct those two errors please
    Lần sửa cuối bởi ILoveMuOnline, ngày 12-01-18 lúc 10:51 AM. Lý do: Có thể bỏ qua
    Khách viếng thăm hãy cùng ILoveMuOnline xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên avinhdt's Avatar
    Đang ở
    Usa
    Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi bimaloha [Only registered and activated users can see links. ]
    Đơn giản thôi, zClient gửi 1 packet thông báo phiên bản và có thể có 1 vài thông số khác như md5 của main.exe, các thư viện .dll khác ... lên GameServer mỗi lần nhân vật được chọn hoặc main được bật. GameServer kiểm tra nếu sai hoặc không gửi thông tin lên thì ngắt kết nối.
    Mình có làm rồi xong lại bỏ vì đang để reconnect, bản chính của mình thì tắt reconn nên đơn giản hơn, cái này thêm ràng buộc lười chẳng làm. Căn bản mục đích là để hạn chế fake zClient hoặc rebuild và loại bỏ antihack của người chơi thôi. Mình nhắm vào việc antihack speed move và fake thông số (agi, speed attack - gửi thông tin nhân vật dưới client lên server check lại xem hack hay thật) nhưng mà lại share source zClient nên làm nó có cũng như không, có thể mình sẽ dùng thuật toán mã hóa nào đấy cho phép chỉnh sửa cả ở GameServer rồi áp dụng sau. Dù sao thì hiện tại mình cũng có antihack speed move và tốc độ đánh ở trên sv khá ổn (chưa thêm, mà có thì cũng không thêm toàn bộ vì giữ riêng để xài )
    ah phải rồi. itemasm
    else if ( IsRFItem == ITEM2 ( 0, 41 ) || IsRFItem == ITEM2 ( 0, 45) ) {
    vuốt 45 hiển thị đúng nhưng vẫn bị treo lên cổ và ko xài dc skill vật ngã. đang định add vuốt HL cấp 2 =)
    Khách viếng thăm hãy cùng avinhdt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    225

Speed Hack hình như nhạy quá, test Elf 20k agi mà hay bị thông báo speed hack rồi bị ngắt kn.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluan_lndh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan_lndh [Only registered and activated users can see links. ]
    Speed Hack hình như nhạy quá, test Elf 20k agi mà hay bị thông báo speed hack rồi bị ngắt kn.
    Bạn tăng cái maxrangemove ở elfcheat.ini roof reload elfcheat config nhé. Chiều mình xem lại.

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi X_SuperMan [Only registered and activated users can see links. ]
    của Bim ngon rồi nhưng hackspeed không nên cho dis làm gì. mà quy định số hít theo mốc AGI
    ví dụ 1k agi thì 3 hit + n/1000 với n là số agi dư từ 1001-2000 còn lại các hit vượt quá sẽ trở thành miss hoặc ko ra skill, Cái này có thể áp dụng chính xác cho item tăng Tốc đánh
    (CHú y phải đo đạc PING giữa client và server Đặt Clock ở DataParsing của GIOP.cpp là ok + và chú y MỖi Skill có 1 lượng hit khác nhau trên 1 giây và Ping <1000)

Skill mình làm hết rồi mà, còn cái này là speed move (chạy nhanh) đấy, làm vội xong share luôn nên có 1 đoạn gán sai giá trị Cũng chưa ưng lắm, đợi hotfix thêm luôn bug Selupan nhé

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi X_SuperMan [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế Bim làm bản thương mại đi xs-team giới thiệu khách cho

Mình chỉ thích tự dùng và share. Bán/ cho thuê/ dev thuê mình không thích vì mục đích dev mu của mình không phải vì tiền Nói câu này khẳng định có người quen ở đây hiểu. Mình thích làm gì thì mình làm thôi nên chẳng quan tâm mấy cái đấy lắm, dù sao cũng cảm ơn ý tốt của Súp bơ men

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bimaloha vì bài viết này !

kenh14 (13-01-18)

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

ấy thế mà Bim đâu biết được cái thể loại bỏ tiền ra đi mua đấy mà không bị lừa thì gặp hàng Lởm chởm PM mình khóc lóc đấy tuy là kiếm tiền nhừng là mụch đích tốt đẹp hơn đấy

Cái clb này giờ chán lắm, toàn đợi ăn sẵn, lừa đảo lẫn nhau. Mình thì cũng nghèo nhưng mà thiếu vài trăm cũng chả chết được nên không thích làm như họ. Còn có người mình làm giúp chả lấy xu nào, vài bữa sau tố cáo mình đi tống tiền các admin mới ghê, xong sau lại inbox xin GameServer.exe mới Thế nên giờ kể cả quen, nhờ mình cũng không giúp, thuê cũng không làm, đỡ lằng nhằng rắc rối

12. The Following 2 Users Say Thank You to bimaloha For This Useful Post:

duccom0123 (23-01-18), pqtmtd (13-01-18)

Đang ở
    localhost
    Thanks
    26

Hotfix GameServer.
    Code:
    Fix bug Selupan
    Fix Antihack Move
    Add BalanceSystem combo dmg
    Mọi người vẫn thấy báo dính nhiều thì tắt đi, set MaxRangeMove trong ElfCheat.ini thành 999 là hết nhé. Mình có sửa lại nhưng chưa test nên hên xui

-----------------------------------------------------
    Up lại bản mới, quên không tắt thông báo debug, thêm balance system vào combo, trước không tính nên phải thêm để cân bằng
    Lần sửa cuối bởi bimaloha, ngày 13-01-18 lúc 03:35 PM.

14. The Following 2 Users Say Thank You to bimaloha For This Useful Post:

thanhluan_lndh (13-01-18), zsumuzz (17-03-18)

Trang 19 của 55 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 29 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Lổi về server datdat ép wing ex803 " HELP " Cần pro giúp gấp
    Bởi khuongduy2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-10-17, 05:30 PM
  2. [MU] Share Sever SCF Post Item, Danh hiệu 3 Lớp Full- DATDAT
    Bởi 8gamevn trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 275
    Bài viết cuối: 03-08-17, 10:58 PM
  3. [MU] Hỏi cao nhân cách fix dame DW server DatDat
    Bởi tinhuynh300495 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-07-17, 12:46 PM
  4. Nghịch tử giết bố chỉ vì không cho 50 nghìn đồng
    Bởi SaoThaiBinh72 trong diễn đàn Thông Tin 24h
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-07-11, 09:13 AM
  5. [SHARE] Share mấy cái mask nghịch chơi!
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-01-11, 04:29 PM

Tag của Chủ đề này