[Cảnh báo] Thành viên tâm huyết "assaa" lừa đảo (Nguyễn Đại An) - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 88
    Thành Viên
    Thanks
    228

Ðề: [Cảnh báo] Thành viên tâm huyết "assaa" lừa đảo (Nguyễn Đại An)

Trích dẫn Gửi bởi nknguyengl [Only registered and activated users can see links. ]
    Không hiểu những cái bạn mừng có liên quan gì không?
    -Thứ nhất người mua chỉ mua và chưa phát hành thì bên công an lấy lý do gì phạt?
    -Thứ 2 lớp trẻ việt bớt người đầu độc? Nó liên quan gì đến việc mua bán này?
    Những người như thế này thì ai cũng biết là họ muốn thu lợi bất chính. những người này bỏ tiền ra mua cái này thì trước đây và hiện tại cũng đang kinh doanh 1 vài trò khác nữa mới dám bỏ tiền ra đâu tư.
    - Có nhiều web game đã bị CA bắt rồi bạn cứ nhờ giáo sư gôgle sẽ biết.

Tôi chỉ buồn cười bạn trẻ trâu này lên gào khóc diễn đàn và hăm dọa. nó làm sao mà dám đến CA chứ , vã lại CA có dư hơi đâu mà xử lý.
    Khách viếng thăm hãy cùng annynhiem xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kaildo's Avatar
    Đang ở
    Philippines
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi annynhiem [Only registered and activated users can see links. ]
    Những người như thế này thì ai cũng biết là họ muốn thu lợi bất chính. những người này bỏ tiền ra mua cái này thì trước đây và hiện tại cũng đang kinh doanh 1 vài trò khác nữa mới dám bỏ tiền ra đâu tư.

Tôi chỉ buồn cười bạn trẻ trâu này lên gào khóc diễn đàn và hăm dọa. nó làm sao mà dám đến CA chứ , vã lại CA có dư hơi đâu mà xử lý.
    Bạn nên nhớ , người ta chưa online thì người ta chưa sai phạm .

Vẫn có mục đích mua để tìm tòi học hỏi mà bạn , khi nào đã chạy online , đã có thu nhập thừ webgame đó thì mới truy ra tội bạn nha
    Khách viếng thăm hãy cùng kaildo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kaildo vì bài viết này !

KaizKenny (06-12-17)

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi annynhiem [Only registered and activated users can see links. ]

Vào đây để làm gì? Cắn thêm hả Đại An
    Có tật thì giật mình thôi, đăng lên để cảnh báo cho người khác nữa
    Gọi người khác trẻ trâu thì nên coi lại mình nhé, topic tố cáo người khác nếu không phải chính mình thì không vào đây ẳng ẳng rồi

Ở đây chỉ là giao dịch mua bán bình thường, tao có tiền tao mua về chơi chắc gì kinh doanh mà lên mà sợ bật lại, chẳng qua tao thấy cái nick hồng nên cũng có chút yên tâm, ai ngờ bị dính phốt
    (bên bán lừa đảo, bên mua tố giác lên nhờ CA xử lý, yên tâm tao có đút chút phong bì gọi là cho mấy chú ấy rồi, nhanh tìm ra mầy thôi)
    Khách viếng thăm hãy cùng kgames xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    228

Trích dẫn Gửi bởi kgames [Only registered and activated users can see links. ]
    Vào đây để làm gì? Cắn thêm hả Đại An
    Có tật thì giật mình thôi, đăng lên để cảnh báo cho người khác nữa
    Gọi người khác trẻ trâu thì nên coi lại mình nhé, topic tố cáo người khác nếu không phải chính mình thì không vào đây ẳng ẳng rồi

Ở đây chỉ là giao dịch mua bán bình thường, tao có tiền tao mua về chơi chắc gì kinh doanh mà lên mà sợ bật lại, chẳng qua tao thấy cái nick hồng nên cũng có chút yên tâm, ai ngờ bị dính phốt
    (bên bán lừa đảo, bên mua tố giác lên nhờ CA xử lý, yên tâm tao có đút chút phong bì gọi là cho mấy chú ấy rồi, nhanh tìm ra mầy thôi)
    Trẻ trâu này chơi game nhiều quen rồi nè, nói chuyện bố đời.Làm như tố cáo trong game, gian lận lừa đảo cho admin. Tôi và người bán không thân , không thích thấy bạn nói chuyện láo quá và trẻ con nên mới chỉnh thôi. Nói thật buôn bán có hóa đơn, hợp đồng hẳn hoi hàng trăm triệu, tỷ còn xếp hàng chờ xử lý .
    Nay ghép bạn vào tội đưa hối lộ là đủ bóc lịch rồi đó. Đúng là trẻ trâu

Một trong các cơ quan quan trọng để người dân có thể gửi đơn tố cáo hành vi lừa đảo là cơ quan công an/Cảnh sát điều tra... Tuy nhiên, không phải hành vi nào các cơ quan này cũng giải quyết vì yếu tố dân sự trong các quan hệ hình sự.

Trẻ trâu đùng khóc nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng annynhiem xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

Trẻ trâu này chơi game nhiều quen rồi nè, nói chuyện bố đời.Làm như tố cáo trong game, gian lận lừa đảo cho admin. Tôi và người bán không thân , không thích thấy bạn nói chuyện láo quá và trẻ con nên mới chỉnh thôi. Nói thật buôn bán có hóa đơn, hợp đồng hẳn hoi hàng trăm triệu, tỷ còn xếp hàng chờ xử lý .
    Nay ghép bạn vào tội đưa hối lộ là đủ bóc lịch rồi đó. Đúng là trẻ trâu

Một trong các cơ quan quan trọng để người dân có thể gửi đơn tố cáo hành vi lừa đảo là cơ quan công an/Cảnh sát điều tra... Tuy nhiên, không phải hành vi nào các cơ quan này cũng giải quyết vì yếu tố dân sự trong các quan hệ hình sự.

Trẻ trâu đùng khóc nữa
    Chào bạn, vụ này vẫn thuộc về lừa đảo chiếm đoạt tài sản thôi . Có bằng chứng chiếm đoạt tài sản trong giao dịch là được
    Còn về mua bán code game . Hiện tại chỉ thấy cấm PHÁT HÀNH game lậu chứ không cấm MUA BÁN code bạn ạ - Kể cả điều luật bạn trích ra cũng thuộc vào dạng PHÁT HÀNH cho nhiều người chơi chứ ko phải là tàng trữ, mua bán
    Mua làm gì là việc của bạn . Hàng hóa không bị cấm tàng trữ mua bán thì vẫn được giao dịch bt (ví dụ dễ hiểu nhất Mua bán MA TÚY thực thì phạm tội hình sự ma túy thôi nhưng mua bán MA TÚY giả thì chỉ bị quy vào lừa đảo chiếm đoạt tài sản) .
    QQ : 2464931921

7. The Following 3 Users Say Thank You to Tuan565 For This Useful Post:

annynhiem (06-12-17), duccom0123 (08-12-17), huntersun (07-12-17)

Thành Viên Tâm Huyết kelalung's Avatar
    Thanks
    1

lừa đảo làm gì cho mệt xác và mang tiếng!
    Server MU Origin 2.6, 3.0 và 7.0 đầy đủ Liên Server!
    Nhận gộp DB luôn!

Thành Viên
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi Tuan565 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào bạn, vụ này vẫn thuộc về lừa đảo chiếm đoạt tài sản thôi . Có bằng chứng chiếm đoạt tài sản trong giao dịch là được
    Còn về mua bán code game . Hiện tại chỉ thấy cấm PHÁT HÀNH game lậu chứ không cấm MUA BÁN code bạn ạ - Kể cả điều luật bạn trích ra cũng thuộc vào dạng PHÁT HÀNH cho nhiều người chơi chứ ko phải là tàng trữ, mua bán
    Mua làm gì là việc của bạn . Hàng hóa không bị cấm tàng trữ mua bán thì vẫn được giao dịch bt (ví dụ dễ hiểu nhất Mua bán MA TÚY thực thì phạm tội hình sự ma túy thôi nhưng mua bán MA TÚY giả thì chỉ bị quy vào lừa đảo chiếm đoạt tài sản) .
    Trong các Mod trên clb, mình thấy hình như có mỗi bác Tuấn là không bị vòng xoáy tiền bạc game lậu cuốn vào
    Nể phục
    Khách viếng thăm hãy cùng rang_sut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

ông " Đại An" sắp thành "Đại Nạn" cmnr .
    cung hỷ cung hỷ

Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Season3's Avatar
    Thanks
    14

Chúc bác kiện cáo thành công dằn mặt những kẻ có TÂM tham lọng của người khác
    Em hóng update vụ này
    Khách viếng thăm hãy cùng Season3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

khô máu luônnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
    Khách viếng thăm hãy cùng onggyandlove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nguyên nhân sự việc " Linh Miu bị đánh phải nhập viện "
    Bởi ClipNhatCuong trong diễn đàn Video Hài Kịch
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-01-16, 11:35 AM
  2. Phương án "chiến đấu" với thiên thạch chống "ngày tận thế"
    Bởi Linh_JX trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-06-14, 11:05 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-02-14, 11:40 AM