[JX] Cần giúp cách Set Npc thoại khi add!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    180

Cần giúp cách Set Npc thoại khi add!

Mình chơi sever Linux , trong Npcs.txt có 1 dòng Npc thuộc dạng quái. Khi add Npc đó có cách Set nào để Npc đó là đối thoại ko hay phải tạo một Npc thoại riêng biệt? cảm ơn các bạn nhiều!
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoilamgi45's Avatar
    Thanks
    89

Ðề: Cần giúp cách Set Npc thoại khi add!

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chơi sever Linux , trong Npcs.txt có 1 dòng Npc thuộc dạng quái. Khi add Npc đó có cách Set nào để Npc đó là đối thoại ko hay phải tạo một Npc thoại riêng biệt? cảm ơn các bạn nhiều!
    đại hiệp toàn hỏi mấy cái onl
    Khách viếng thăm hãy cùng hoilamgi45 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi hoilamgi45 [Only registered and activated users can see links. ]
    đại hiệp toàn hỏi mấy cái onl
    Mình chẳng biết và không biết online là cách gì và để làm chi...
    Bạn lấy gì để quả quyết rằng "tôi lấy các giúp đỡ của các bạn để online sinh lợi???"
    Bạn có muốn xem cốt truyện nhiệm vụ theo lối chơi như Diablo tôi viết mấy tháng nay, câu hỏi Hoa Đăng 100% đều là từ vựng tiếng anh ko??
    Theo bạn có sever nào mà câu hỏi Hoa Đăng là từ vựng Tiếng Anh??
    Thưa bạn! Đó là tất cả vì cái tự kỉ của tôi! VLTK là trò chơi đầu tiên mà tôi biết là game online của một thằng nhà quê hằng ngày đạp xe đạp đến gần 10 cây số ra Bưu điện huyện để chơi!!! Nó là kỉ niệm của thời học sinh cứng đầu của tôi!!
    Tôi nhớ những bài hát như "Vầng Trăng Khóc, Anh Tin Mình Đã Cho Nhau Một Kỉ Niệm, Cần Một Cái Tên,..." vang lên mỗi khi tôi chơi game ở quán net!! Tôi yêu tất cả....tôi yêu chiêu Bổng Đã Ác Cẩu, hay Kháng Long Hữu Hối sau khi vất vả làm nv 5x,....
    Giờ đây có bao game hay và đẹp rộ lên nhưng cái game mà tôi muốn chơi nhất là VLTK!!!!
    Thật may cho tôi khi có VLTK offline xuất hiện.., tôi muốn sống lại những kỉ niệm đó....nhưng chỉ và chỉ có một mình. Tôi đã tạo ra các NPC giống nhân vật tự động xuất hiện KS tại các bãi luyện, tôi đã viết riêng cho mình nhiều nhiệm vụ cốt truyện để tôi có mục tiêu, tôi viết nv Hoa Đăng bằng các câu Từ Vừng với mục đích khích lệ vừa học vừa chơi,....tất cả chỉ vì TÔI MUỐN ĐƯỢC SỐNG LẠI dù là một thời gian ngắn sau khi tôi hoàn thành xong những gì mình chuẩn bị...cả năm nay chỉ vì tôi là một con gà mù IT.
    Chính những đều đó nên tôi xin, xin tất cả mọi người...thà im lặng khi ko muốn giúp hoặc ko giúp được chớ đừng có phán rằng những bài tôi cần sự giúp đỡ là với mục đích ONLINE gì đó để LÀM LỢI CHO BẢN THÂN...xin lỗi mình đã nói nhiều!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chẳng biết và không biết online là cách gì và để làm chi...
    Bạn lấy gì để quả quyết rằng "tôi lấy các giúp đỡ của các bạn để online sinh lợi???"
    Bạn có muốn xem cốt truyện nhiệm vụ theo lối chơi như Diablo tôi viết mấy tháng nay, câu hỏi Hoa Đăng 100% đều là từ vựng tiếng anh ko??
    Theo bạn có sever nào mà câu hỏi Hoa Đăng là từ vựng Tiếng Anh??
    Thưa bạn! Đó là tất cả vì cái tự kỉ của tôi! VLTK là trò chơi đầu tiên mà tôi biết là game online của một thằng nhà quê hằng ngày đạp xe đạp đến gần 10 cây số ra Bưu điện huyện để chơi!!! Nó là kỉ niệm của thời học sinh cứng đầu của tôi!!
    Tôi nhớ những bài hát như "Vầng Trăng Khóc, Anh Tin Mình Đã Cho Nhau Một Kỉ Niệm, Cần Một Cái Tên,..." vang lên mỗi khi tôi chơi game ở quán net!! Tôi yêu tất cả....tôi yêu chiêu Bổng Đã Ác Cẩu, hay Kháng Long Hữu Hối sau khi vất vả làm nv 5x,....
    Giờ đây có bao game hay và đẹp rộ lên nhưng cái game mà tôi muốn chơi nhất là VLTK!!!!
    Thật may cho tôi khi có VLTK offline xuất hiện.., tôi muốn sống lại những kỉ niệm đó....nhưng chỉ và chỉ có một mình. Tôi đã tạo ra các NPC giống nhân vật tự động xuất hiện KS tại các bãi luyện, tôi đã viết riêng cho mình nhiều nhiệm vụ cốt truyện để tôi có mục tiêu, tôi viết nv Hoa Đăng bằng các câu Từ Vừng với mục đích khích lệ vừa học vừa chơi,....tất cả chỉ vì TÔI MUỐN ĐƯỢC SỐNG LẠI dù là một thời gian ngắn sau khi tôi hoàn thành xong những gì mình chuẩn bị...cả năm nay chỉ vì tôi là một con gà mù IT.
    Chính những đều đó nên tôi xin, xin tất cả mọi người...thà im lặng khi ko muốn giúp hoặc ko giúp được chớ đừng có phán rằng những bài tôi cần sự giúp đỡ là với mục đích ONLINE gì đó để LÀM LỢI CHO BẢN THÂN...xin lỗi mình đã nói nhiều!!!
    ngứa đít quá
    Khách viếng thăm hãy cùng n4poleong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share Cách Add NPC tự Say - Tự Chát - Cho những NPC tự Add
    Bởi MrHarryPotter trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-11-16, 02:19 PM
  2. [KT] Có hàm nào check khi đối thoại với Bất Cứ NPC nào cũng thực thi scrip ko nhỉ?
    Bởi kiemthe89 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-05-15, 09:30 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-01-15, 09:42 AM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-01-13, 03:29 PM
  5. [NhatKiem] Hướng dẫn chi tiết add NPC + add item vô NPC đó
    Bởi hai07dv trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 02-09-12, 02:33 PM