[TLBB] Xin được hướng dẫn chạy script quái múc nhau của bác Thanh
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành Viên
    Đang ở
    Tổng Đàn Ô
    Thanks
    65

Xin được hướng dẫn chạy script quái múc nhau của bác Thanh

Xin kính chào toàn thể anh em clb! Xin lỗi vì đã làm phiền anh em!
    Tình hình là được anh em nghiên cứu và chia sẻ tâm huyết công sức, mình có cơ hội được trải nghiệm TLBB offline mỗi khi có thời gian rảnh! Mình xin chân thành cảm ơn các anh em nhiệt tâm rất nhiều

Mình xin được phép kể ra đây vấn đề mình đang bị gặp phải, hy vọng được anh em có tâm và tay nghề cao khai thông mông má lại được cho mình thì thật là hạnh phúc

Mình có chơi server của bác Thanh tút tát lại [Only registered and activated users can see links. ], rất hay và lôi cuốn! Mình bị phê với cái
    mod quái tự múc nhau của bác ấy, cảm giác đỡ cô đơn và nhàm chán rất nhiều! Xin đặc biệt cảm ơn bác Thanh và bạn skyThienLong đã share hàng chất đến vậy. Nhưng qua một thời gian, vì bị hạn chế tính năng, nên mình tạm thời ngừng chơi bản mod của bác Thanh và chuyển qua bản mod của bác cả Makute [Only registered and activated users can see links. ] với nhiều tính năng và hoàn thiện hơn (yêu bác cả Makute)

Chắc anh em cũng đoán được ý đồ của mình! Mình muốn bê cái bọn NPC ngứa háng từ nhà bác Thanh qua nhà bác cả và..éo ổn. Mình xin phép được vẽ lại đường đi nước bước của mình

Bước 1: Mình add các file ai của caovanthanh vào Public/Data/Aiscript/ sau đó khai báo trong Public/Data/AlScript.dat
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bước 2: Mình add script vào /Data/Script sau đó tiếp tục khai báo ở Script.dat
    Bước 3: Mình copy khai báo monster từ server của caovanthanh và add vào file MonsterAttrExTable.txt
    Bước 4: Mình tạo ra các monster trong map dali! Mình copy hoàn toàn từ server của caovanthanh
    Bước cổ lùn: Mình bị dính phốt

Sau khi bốc phốt! Mình thử đi đường vòng
    Mình thử xóa hết các monster đã add thêm vào trong file dali_new_monster.txt và thay đổi ID sang id của monster mới thì..
    Suy sụp! Mấy thằng mình chỉnh sửa id cũng tốc váy biến luôn

Mình không tốt ở điểm nào vậy anh em! Mong anh em cầm tay chỉ trỏ hộ cho mình với!
    Xin lỗi đã làm phiền anh em! Rất mong được anh em giúp đỡ

p/s: hình mình có nhét vào thư mục trên google! Nếu xảy ra vấn đề gì về ảnh ọt thì mong được anh em qua folder đó xem xét và đánh giá, đưa ra giải pháp dùm mình thì mình cảm tạ lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng Shame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên caovanthanh22's Avatar
    Thanks
    77

Ðề: Xin được hướng dẫn chạy script quái múc nhau của bác Thanh

Cái file ai đó là ở fonder AIScript, và khai báo trong AIScript.dat
    Còn Script của nó chỉ có một file Chat, ko co' cũng ko ảnh hưởng, nhưng mất vui
    File MonsterAttrExTable.txt bác nên copy monter hui, lấy cả file bị lỗi chắt à, mình co' add qua bản 3.35 ùi, mà ko nhớ nó có trùng ID model hay ko, cũng khá là lâu ùi
    File monter map daily hay map nào thì bác cũng chịu khó áp thêm vào cho chắt, 2 bản khác nhau có khi ID monter trong file map lai ko có trong MonsterAttrExTable.txt là lỗi..
    Túm lại file ai thì đã có sẵn, bác chỉ cần học thêm cách áp monter nữa hui, bác tham khảo bài viết [Only registered and activated users can see links. ]
    Và nhìu bài viết hay bị vùi lắp theo thời gian, nằm xa tít, ko biết có cách nào search cho nhanh.... chịu khó lục lại vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng caovanthanh22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to caovanthanh22 For This Useful Post:

lynkent (10-07-19), Shame (14-10-17)

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Lỗi ấn M thanh move chèn qua cả thanh bar
    Bởi alobabyday trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-07-13, 09:31 PM
  2. [MU] Xin Các Cao Thủ Giúp đỡ fix lỗi party nhau vẫn Pk được nhau?
    Bởi quochuy2409 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 16-04-13, 02:35 PM
  3. Xin query tìm serial đồ giống nhau. serial trùng nhau
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 19-11-11, 11:02 AM
  4. Hướng dẫn Thay đổi Thanh Hp( Thanh Máu Trong Gunz Offline)
    Bởi kiddj trong diễn đàn Gunz Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-10, 09:38 PM
  5. Album Thanh Lam - Thanh Lam Acoustic (320kbps).
    Bởi DaDuyTeo trong diễn đàn [Mp3 Album] Thư Viện Âm Nhạc
    Bài viết cuối: 22-06-09, 07:55 PM