[KT] Bác nào cho em hỏi lỗi này là tại sao không?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên visaothe123's Avatar
    Đang ở
    zalo: 0898240744
    Thanks
    30

Bác nào cho em hỏi lỗi này là tại sao không?

Lâu rồi k mò lại res ngoại trang, h đụng lại k hiểu vì sao lại lỗi như vậy.. dùng tắt cả loại Patch vẫn k hiển thị được, những nón khác thì hiển thị ok, nhưng chỉ có 2 ngoại trang này là k hiện đc lên nhân vật, vô lý nếu đường dẫn res bị sai thì F1 vẫn k thể hiện thị nón, nhưng đây F1 lại hiển thị đúng, mà ngoài nhân vật lại không hiện.
    Áo thì hiển thị bình thường.
    Nón lại bị lỗi hiển thị ở nhân vật. bác nào biết lý do vì sao không ạ?

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]
    Lần sửa cuối bởi visaothe123, ngày 06-10-17 lúc 01:44 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trieuvanhs's Avatar
    Thanks
    55

Ðề: Bác nào cho em hỏi lỗi này là tại sao không?

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lâu rồi k mò lại res ngoại trang, h đụng lại k hiểu vì sao lại lỗi như vậy.. dùng tắt cả loại Patch vẫn k hiển thị được, những nón khác thì hiển thị ok, nhưng chỉ có 2 ngoại trang này là k hiện đc lên nhân vật, vô lý nếu đường dẫn res bị sai thì F1 vẫn k thể hiện thị nón, nhưng đây F1 lại hiển thị đúng, mà ngoài nhân vật lại không hiện.

Trước em cũng bị lỗi cái cánh chân vũ ấy bác. Mang vào nón nó hiện cánh nhưng tóc nhân vật thì hiện kiểu như tóc chưa mang đồ vào như bác.
    Em copy res khác vào thì đc

Nhân tiện cái bộ ngoại trang này đẹp quá. Bác share cho em được ko ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng trieuvanhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]

Lỗi này là do file OutThat.txt và Garment.txt của server và client không đồng bộ ResMale và ResFemale với nhau, đồng bộ lại file OutThat.txt và Garment.txt từ client lên server
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên visaothe123's Avatar
    Đang ở
    zalo: 0898240744
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi này là do file OutThat.txt và Garment.txt của server và client không đồng bộ ResMale và ResFemale với nhau, đồng bộ lại file OutThat.txt và Garment.txt từ client lên server
    Trước tiên cảm ơn bác, nhưng vấn đề đồng bộ thì tắt nhiên mình đã biết về việc này rồi.

1/ Nếu không đồng bộ Client or Server thì sẽ không thể add được vật phẩm và không thể thấy được item khi add, hình trên là mình đã đồng bộ cả 2.

2/ Nếu lỗi đường dẫn Res thì khi mang vào nhân vật sẽ bị mắt đầu, còn hình trên vẫn hiển thị đầu nhân vật nhưng k hiển thị ngoại trang

3/ Nếu khai báo sai imager Res, Thì cả F1 và nhân vật ingame sẽ không hiển thị đúng ngoại trang, nhưng đây F1 thì lại hiển thị đúng, nhưng nhân vật ingame lại không hiển thị.

Mình vẫn chưa khắc phục được lỗi này, bó tay... mình nghỉ phải đồng bộ 1 file gì đó ở Server nữa, nhưng k biết là đồng bộ file gì.
    Lần sửa cuối bởi visaothe123, ngày 06-10-17 lúc 11:17 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

post dòng ngoại trang lên đây là biết liền, lỗi này là lỗi cơ bản, nghĩ sâu xa quá nên nó phức tạp hóa vấn đề lên đó [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] làm sao để vật phẩm không bị khóa bảo hiểm nhưng không giao dịch được
    Bởi songgiotinhyeu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-07-17, 12:19 PM
  2. [Gunny] Ai biết cách sao cho đi pb không tốn hoạt bát không.
    Bởi luuli trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-10-15, 06:44 PM
  3. [JX] Tại Sao Làm Sever Lậu Lại Không Sao Nhỉ
    Bởi 9990domino trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-09-12, 01:39 PM
  4. Cho em hỏi làm sao để làm item có sẵn sao?
    Bởi HoangNam12345 trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-01-12, 06:09 PM
  5. Sao ảm đạm thế này không có ma nào sao
    Bởi hailinhvodich trong diễn đàn Cabal Online
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 25-09-08, 09:18 AM