[TLBB] Lỗi việt hóa file CommonItem.txt và EquipBase.txt lỗi không chạy được server!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    280

Lỗi việt hóa file CommonItem.txt và EquipBase.txt lỗi không chạy được server!

Mình chỉnh sửa chính tả ở 2 file CommonItem.txt và EquipBase.txt chứ không thêm bớt dòng cột nào nhưng cứ sửa xong chạy server là báo lỗi Item không vào được.
    Không biết sửa 2 file này nó có phải sửa đồng bộ với file nào nữa trong Server không mà cứ lỗi hoài vậy mấy bác!

PS: Cám ơn các Bác em đã tìm hiểu được cách sửa không lỗi nữa rồi!
    Lần sửa cuối bởi phiyeutuan08, ngày 27-10-17 lúc 04:04 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Ðề: Lỗi việt hóa file CommonItem.txt và EquipBase.txt lỗi không chạy được server

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chỉnh sửa chính tả ở 2 file CommonItem.txt và EquipBase.txt chứ không thêm bớt dòng cột nào nhưng cứ sửa xong chạy server là báo lỗi Item không vào được.
    Không biết sửa 2 file này nó có phải sửa đồng bộ với file nào nữa trong Server không mà cứ lỗi hoài vậy mấy bác!
    Thứ nhất : Bạn có dùng notepad++ để mở ko ...nếu không bạn mở 2 file đó bằng excel sẽ có các cột dễ nhìn hơn ...
    Thứ 2 : Nếu bạn dùng notepadd ++ ..nhìn trên thanh công cụ ..chọn mã hóa -> kí tự -> Tây âu -> Windows 1252 . .....và khi viết unikey bạn phải chuyển sang mã VISCII... Khi sửa xong một nội dung ở cột nào đó bạn phải dùng Tab để cách chứ ko lên dùng space (chắc lỗi của bạn do dùng phím space)
    Thứ 3 : Nếu chỉ chỉnh trong server mà k đồng bộ 2 file đó lên client thì nó sẽ k hiện thị ra đâu ...
    Thứ 4 : muốn kiểm tra lỗi ở đâu ..bạn vào server ..Mở file Log lên để kiểm tra .
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    280

Ðề: Lỗi việt hóa file CommonItem.txt và EquipBase.txt lỗi không chạy được server

Trích dẫn Gửi bởi thanh06 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thứ nhất : Bạn có dùng notepad++ để mở ko ...nếu không bạn mở 2 file đó bằng excel sẽ có các cột dễ nhìn hơn ...
    Thứ 2 : Nếu bạn dùng notepadd ++ ..nhìn trên thanh công cụ ..chọn mã hóa -> kí tự -> Tây âu -> Windows 1252 . .....và khi viết unikey bạn phải chuyển sang mã VISCII... Khi sửa xong một nội dung ở cột nào đó bạn phải dùng Tab để cách chứ ko lên dùng space (chắc lỗi của bạn do dùng phím space)
    Thứ 3 : Nếu chỉ chỉnh trong server mà k đồng bộ 2 file đó lên client thì nó sẽ k hiện thị ra đâu ...
    Thứ 4 : muốn kiểm tra lỗi ở đâu ..bạn vào server ..Mở file Log lên để kiểm tra .
    Cám ơn bạn mình sửa được 1 file rồi.
    Lần sửa cuối bởi phiyeutuan08, ngày 27-10-17 lúc 04:04 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

bác add facebook anh em có gì trao đổi kinh nghiệm nha: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng tavipsalip2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Khuyên dùng excel nhé. Còn notepad++ thì có thể sau này quen thì làm nó nhanh hơn.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Cho em hỏi về ID nối của 2 file EquipBase.txt và ItemSegValue.txt !!
    Bởi FeiHung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-08-17, 04:17 PM
  2. [TLBB] Hỏi về CommonItem.txt .!
    Bởi mylove8 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-04-16, 10:43 AM
  3. [TLBB] Hỏi về phần Equipbase.txt StandardImpact.txt
    Bởi mastersesin trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-12-14, 10:52 PM
  4. Tại Sao Dùng File Equipbase.txt Của Client Cho Server Thì Hư!
    Bởi 3z3z3z trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-01-13, 01:18 PM
  5. Ai share CommonItem.txt tiếng việt full cho mình được không
    Bởi Long_222 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-03-11, 01:06 PM