[KT] Đôi Lời Nói Cho Nhau Nghe....
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên visaothe123's Avatar
    Đang ở
    zalo: 0898240744
    Thanks
    30

Icon10 Đôi Lời Nói Cho Nhau Nghe....

Chào các newbie + các bặc kỳ cựu clb dev kiếm thế, tôi cũng là một người đam mê kiếm thế từ thời 2009, từ cái đam mê đó tôi mới biết đến clb này, đến nay đã gần 3 năm học hỏi các đàng anh đi trước, và giờ tôi đã tự làm và dev ra những sản phẩm của riêng mình, thật sự không hơn & không kém bắt kỳ ai, bao nhiêu lỗi, thất bại ( ăn hành ) từ các h4ck key khi mới tập tò online, mới trở nên khôn hơn và thành công đến bay giờ, nhưng suy nghỉ lại chúng ta vẫn còn thua xa rất nhiều người, vì chỉ dev game trên nền tảng đã có sẵn "Kiếm Thế", rồi từ cái có sẵn đó ta chấp vá từng đoạn code để tạo ra những gì mình thích #Event #Pvp những hoạt động không gióng ai, đơn giản vì tôi không biết bắt cứ ngôn ngữ lập trình nào, học trường lớp nào. nên mới có cái gọi là đam mê, đam mê sẽ thành công, đam mê sẽ giúp chúng ta giỏi hơn, thậm chí là giầu hơn khi sự đam mê đó thành công hơn nữa.

Thôi không nói nhiều, em xin vào thẳng luôn vấn đề .. hiện tại em muốn học 1 khóa lập trình game, nhưng không biết dạng game PC "Kiếm Thế" là ngôn ngữ lập trình gì " Java C++ C+ C#" bác nào biết thì cho em xin câu trả lời ạ, em cảm ơn !

Nhận tiện topic này, mình muốn hỏi thêm có ANH / EM newbie hay các bác nào ở "ĐÀ NẴNG" muốn học 1 khóa lập trình viên thì có thể đi học cùng em luôn, khóa học 3.5 tháng, nếu newbie nào không biết gì về kiếm thế thì dậy dev luôn kiếm thế miễn phí . hi !

Đọc xong đừng chém em, tôiiiiiiiiii !!!
    Lần sửa cuối bởi visaothe123, ngày 12-09-17 lúc 10:25 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Đôi Lời Nói Cho Nhau Nghe....

để làm được game như kiếm thế, bạn phải mất đến 20 năm để học đầy đù các mãng: lập trình, đồ họa, bảo mật, quản trị hệ thống, nếu không thì học 1 ngôn ngữ nào đó, như C/C++, java, rồi xin vào công ty như vng chẳng hạn.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi wermanhme1990, ngày 12-09-17 lúc 11:11 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên chinh's Avatar
    Đang ở
    Trái Đất
    Thanks
    103

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các newbie + các bặc kỳ cựu clb dev kiếm thế, tôi cũng là một người đam mê kiếm thế từ thời 2009, từ cái đam mê đó tôi mới biết đến clb này, đến nay đã gần 3 năm học hỏi các đàng anh đi trước, và giờ tôi đã tự làm và dev ra những sản phẩm của riêng mình, thật sự không hơn & không kém bắt kỳ ai, bao nhiêu lỗi, thất bại ( ăn hành ) từ các h4ck key khi mới tập tò online, mới trở nên khôn hơn và thành công đến bay giờ, nhưng suy nghỉ lại chúng ta vẫn còn thua xa rất nhiều người, vì chỉ dev game trên nền tảng đã có sẵn "Kiếm Thế", rồi từ cái có sẵn đó ta chấp vá từng đoạn code để tạo ra những gì mình thích #Event #Pvp những hoạt động không gióng ai, đơn giản vì tôi không biết bắt cứ ngôn ngữ lập trình nào, học trường lớp nào. nên mới có cái gọi là đam mê, đam mê sẽ thành công, đam mê sẽ giúp chúng ta giỏi hơn, thậm chí là giầu hơn khi sự đam mê đó thành công hơn nữa.

Thôi không nói nhiều, em xin vào thẳng luôn vấn đề .. hiện tại em muốn học 1 khóa lập trình game, nhưng không biết dạng game PC "Kiếm Thế" là ngôn ngữ lập trình gì " Java C++ C+ C#" bác nào biết thì cho em xin câu trả lời ạ, em cảm ơn !

Nhận tiện topic này, mình muốn hỏi thêm có ANH / EM newbie hay các bác nào ở "ĐÀ NẴNG" muốn học 1 khóa lập trình viên thì có thể đi học cùng em luôn, khóa học 3.5 tháng, nếu newbie nào không biết gì về kiếm thế thì dậy dev luôn kiếm thế miễn phí . hi !

Đọc xong đừng chém em, tôiiiiiiiiii !!!

ủa bác này cũng ở đà nẫng à, tui đây cũng ở đà nẵng

nhưng hết dev kiếm thế nên không học ngôn ngữ hay lập trình j nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng chinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    để làm được game như kiếm thế, bạn phải mất đến 20 năm để học đầy đù các mãng: lập trình, đồ họa, bảo mật, quản trị hệ thống, nếu không thì học 1 ngôn ngữ nào đó, như C/C++, java, rồi xin vào công ty như vng chẳng hạn.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Vâng ạ, mình đang định học 1 khoá java, k biết có ổn k bác nhỉ.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi chinh [Only registered and activated users can see links. ]
    ủa bác này cũng ở đà nẫng à, tui đây cũng ở đà nẵng

nhưng hết dev kiếm thế nên không học ngôn ngữ hay lập trình j nữa
    Ừh đà nẵng, k nói thì ai biết.. nói thì nhiều ng ở đà nẵng lắm , nhất là bên jx1.. thế h bác dev thể loại nào rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Cứ học LUA để biết cách viết đã, program về LUA trên google có khá nhiều, học thêm MySQL với C# (hoặc JAVA) để viết ra tools có thể add đồng, đồ, đổi tên, kick acc ... ngay từ tools
    Lần sửa cuối bởi satthupro95, ngày 12-09-17 lúc 07:16 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cứ học LUA để biết cách viết đã, program về LUA trên google có khá nhiều, học thêm MySQL với C# (hoặc JAVA) để viết ra tools có thể add đồng, đồ, đổi tên, kick acc ... ngay từ tools
    Thế à bác, muốn năng cao thêm, nên muốn học, nghe mọi ng nói khó lắm, học đâu đâu.. nhưng cũng muốn thử , kiếm thế đag ghiên cái đổi tên trực tiếp ingame kaka.

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế à bác, muốn năng cao thêm, nên muốn học, nghe mọi ng nói khó lắm, học đâu đâu.. nhưng cũng muốn thử , kiếm thế đag ghiên cái đổi tên trực tiếp ingame kaka.
    Đổi tên ingame thì 2.6 không làm được, vì script trong gs chỉ là các method đã được khai báo từ GS (GS load dữ liệu trong MySQL và mã hóa) rồi đem ra sử dụng, muốn viết được method thì phải có source GS sau đó viết thêm method sửa database vào. Giờ chỉ có cách đổi từ tools tác trực tiếp vào database thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Khó hay dễ phụ thuộc vào bản thân bạn, nếu bạn có thể ngồi liên tục 2 ngày chỉ để giải quyết 1 vấn đề trong lập trình, hoặc khi bị vướng vấn đề gì đó của lập trình, đầu óc bạn luôn luôn suy nghĩ để tìm cách giải quyết, có thể ăn không ngon, ngủ không yên vì vấn đề đó, Bạn Chính Là Lập Trình Viên.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kebactinhb's Avatar
    Thanks
    2

Icon10 Ðề: Đôi Lời Nói Cho Nhau Nghe....

học chỉ biết căn bản, còn áp dụng được hay không là do bạn, mình khuyên bạn đừng nên đi học, thay vào đó tìm và hợp tác làm với 1 pro nào đó để trao dồi kinh nghiệm, học thầy không tầy học bạn
    P/s: lời chia sẽ của một người chưa học 1 ngôn ngữ lập trình nào cả
    Khách viếng thăm hãy cùng kebactinhb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi kebactinhb [Only registered and activated users can see links. ]
    học chỉ biết căn bản, còn áp dụng được hay không là do bạn, mình khuyên bạn đừng nên đi học, thay vào đó tìm và hợp tác làm với 1 pro nào đó để trao dồi kinh nghiệm, học thầy không tầy học bạn
    P/s: lời chia sẽ của một người chưa học 1 ngôn ngữ lập trình nào cả
    lời khuyên bạn hay thật đó ... vậy bạn cho mình hợp tác với bạn học hỏi bạn được không? .
    Lần sửa cuối bởi visaothe123, ngày 13-09-17 lúc 11:28 AM.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến visaothe123 vì bài viết này !

hangvu911 (15-09-17)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xin Các Cao Thủ Giúp đỡ fix lỗi party nhau vẫn Pk được nhau?
    Bởi quochuy2409 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 16-04-13, 02:35 PM
  2. Xin query tìm serial đồ giống nhau. serial trùng nhau
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-11-11, 11:02 AM
  3. làm sao để nghe nhạc dc trong VL off
    Bởi hack_congtu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 18-08-10, 10:52 AM
  4. Hệ thống sư đồ kiểu này mới nghe lần đầu
    Bởi nhactre8x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 09-08-10, 11:44 AM
  5. Ai là triệu phú - Hài vãi đái - Nghe thử thì biết :)
    Bởi Mr.Noob trong diễn đàn [Mp3 Album] Thư Viện Âm Nhạc
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-05-09, 01:39 PM