[JX] Giúp Newbie Fix Lỗi - Tổng Hợp Lỗi (Đã Fix) 31/8/2017
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34
    Thành Viên
    Thanks
    0

Giúp Newbie Fix Lỗi - Tổng Hợp Lỗi (Đã Fix) 31/8/2017

- Chào anh em, mình thì trình cũng không cao và không biết hết về JX nhưng cái gì cũng biết một chút, với lại thấy topic tổng hợp jx kia đã quá lâu và chủ thread hình như không còn hoạt động + với nó đã quá dài loẳng ngoằng nên mình xin mạn phép lập thêm thread này!
    - Như tiêu đề mình đã nói topic này là topic giúp anh em fix lỗi và mình sẽ xem thêm những câu hỏi ở box Hỏi Đáp sau đó fix và tổng hợp vào topic này!
    - Mình sẽ cố gắng fix, chỉ anh em fix hết tất cả các lỗi bất kể off hay online nếu mình biết.
    ++ Mục đích mình lập topic này để ai gặp lỗi về JX sẽ hỏi mình sẽ fix giúp nếu có thể hoặc các anh em khác có thể fix giúp.

Lưu ý: Để tiện cho các bạn tìm cách ĩ các lỗi mình đã fix sẽ được liệt kê ở bài này và sẽ đặt key cho nó ví dụ gameserver báo lỗi "Relay root bi lap lien tuc lien tuc sai sai..." gì đó hoặc bật Pays báo lỗi "Connect DB Error" chẳng hạn thì các bạn copy y như vậy vào topic này Ctrl + F lên search.

1. Lỗi Đã Fix:(Search nhanh lỗi bằng cách Ctrl + F và gõ lỗi vào ví dụ "Connect DB Error" thì copy như vậy vào ctrl f để search)

Đang cập nhật...

2.Hướng Dẫn:

Đang cập nhật...
    Khách viếng thăm hãy cùng skylight9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me/pump_upp
    Thanks
    11

Ðề: Giúp Newbie Fix Lỗi - Tổng Hợp Lỗi (Đã Fix) 31/8/2017

Dạo này jx linux bị phá dis gameserver bác biết nguyên nhân để fix ko
    Khách viếng thăm hãy cùng tapdevjxlinux xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi tapdevjxlinux [Only registered and activated users can see links. ]
    Dạo này jx linux bị phá dis gameserver bác biết nguyên nhân để fix ko
    Bạn là bố đời thì về nhà hỏi mẹ bạn nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng skylight9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to skylight9530 For This Useful Post:

pqtmtd (01-09-17), xomnhalalop12 (01-09-17)

Thành Viên
    Thanks
    21

Chào bạn , mình cũng là newbie và mình có một số thắc mắc và câu hỏi nhưng tìm mãi trong diễn đàn những bài viết có link hướng dẫn đều đã die hết cả rồi. Mình biết đây là bài viết chỉ hỗ trợ các lỗi để Fix nhưng mình vẫn muốn hỏi bạn nếu bạn giúp thì tốt quá
    Trong Forum có rất nhiều bài viết hướng dẫn đưa JX Linux lên online qua Model nhưng chưa hề có bài viết nào hướng dẫn đưa JX Win lên Online qua Model cả và về phần Dev JX mình chưa hiểu một vài bước cơ bản về nó. Rất mong bạn giúp đỡ .
    Khách viếng thăm hãy cùng pqtmtd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi skylight9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn là bố đời thì về nhà hỏi mẹ bạn nhé!
    Đây là topic thảo luận fix lỗi có quyền nói bạn nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng tapdevjxlinux xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi skylight9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Chào anh em, mình thì trình cũng không cao và không biết hết về JX nhưng cái gì cũng biết một chút, với lại thấy topic tổng hợp jx kia đã quá lâu và chủ thread hình như không còn hoạt động + với nó đã quá dài loẳng ngoằng nên mình xin mạn phép lập thêm thread này!
    - Như tiêu đề mình đã nói topic này là topic giúp anh em fix lỗi và mình sẽ xem thêm những câu hỏi ở box Hỏi Đáp sau đó fix và tổng hợp vào topic này!
    - Mình sẽ cố gắng fix, chỉ anh em fix hết tất cả các lỗi bất kể off hay online nếu mình biết.
    ++ Mục đích mình lập topic này để ai gặp lỗi về JX sẽ hỏi mình sẽ fix giúp nếu có thể hoặc các anh em khác có thể fix giúp.

Lưu ý: Để tiện cho các bạn tìm cách ĩ các lỗi mình đã fix sẽ được liệt kê ở bài này và sẽ đặt key cho nó ví dụ gameserver báo lỗi "Relay root bi lap lien tuc lien tuc sai sai..." gì đó hoặc bật Pays báo lỗi "Connect DB Error" chẳng hạn thì các bạn copy y như vậy vào topic này Ctrl + F lên search.

1. Lỗi Đã Fix:(Search nhanh lỗi bằng cách Ctrl + F và gõ lỗi vào ví dụ "Connect DB Error" thì copy như vậy vào ctrl f để search)

Đang cập nhật...

2.Hướng Dẫn:

Đang cập nhật...
    Bạn có biết cách Fix Lag con Xe tiêu không. Nhận xe tiêu lâu rồi, mà vẫn chưa hoàn thành nhiệm vụ và cũng không nhận lại được con tiêu. nó bị lag. bạn biết fix không. fix được inbox mình, mình hậu tạ nha
    Khách viếng thăm hãy cùng n4poleong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi n4poleong [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có biết cách Fix Lag con Xe tiêu không. Nhận xe tiêu lâu rồi, mà vẫn chưa hoàn thành nhiệm vụ và cũng không nhận lại được con tiêu. nó bị lag. bạn biết fix không. fix được inbox mình, mình hậu tạ nha
    Nhận tiêu xong phải bảo kê tiêu đi tới đích chứ bạn

Thành Viên
    Thanks
    26

Hi bác,
    Hiện tại em đang dùng vps azure port thì em đã mở dynamic từ 1-99999 rồi ạ.
    mà đang bị lỗi khi run bishop . godness thì vẫn chạy bình thường ạ. em đã cấu hình ip mac trong sql và ở bishop.cfg rồi ạ.
    Mong bác giúp. nếu bác cho facebook hay skype thì tiện quá. cảm ơn bác
    Khách viếng thăm hãy cùng kudespkc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi kudespkc [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi bác,
    Hiện tại em đang dùng vps azure port thì em đã mở dynamic từ 1-99999 rồi ạ.
    mà đang bị lỗi khi run bishop . godness thì vẫn chạy bình thường ạ. em đã cấu hình ip mac trong sql và ở bishop.cfg rồi ạ.
    Mong bác giúp. nếu bác cho facebook hay skype thì tiện quá. cảm ơn bác
    ping 2 con vps qua lại đc ko,ko đc thì gửi fb cho mình giúp cho

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tapdevjxlinux vì bài viết này !

kudespkc (01-09-17)

Thành Viên
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi tapdevjxlinux [Only registered and activated users can see links. ]
    ping 2 con vps qua lại đc ko,ko đc thì gửi fb cho mình giúp cho
    Bác check inbox diễn đàn hộ em với ạ. nhờ bác giúp cho
    Cảm ơn bác.
    Khách viếng thăm hãy cùng kudespkc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. VLTK Test Thiên Sơn ngày vào lúc 18/05/2017 và ra mắt chính thức ngày 26/05/2017
    Bởi thlove trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-05-17, 08:26 PM
  2. Trải Nghiệm SVCC Độc Nhất 2017, Ra Mắt Thứ 7 18/03/2017, Hãy Chờ Xem !!!
    Bởi dragonoath trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Bài viết cuối: 16-03-17, 05:25 PM
  3. Kiếm Thế Mới 2017 Mới Ra - 13h Ngày 06-02 - Kiếm Thế Private 2017
    Bởi bjnky trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 28-02-17, 11:35 AM
  4. [PC GAMES] [PC] Professional Farmer 2017 - Cattle & Cultivation [Mô phỏng |2017]
    Bởi mancheater trong diễn đàn Game Mô Phỏng
    Bài viết cuối: 16-01-17, 09:02 AM
  5. SERVER TLBB HAY NHẤT 2017 Open 14h 05/01/2017, Tuyệt Đỉnh Cày Cuốc FREE 100%
    Bởi dragonoath trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Bài viết cuối: 04-01-17, 02:51 PM