Cách Add 1 Bản Đồ - Map Mới từ Phong Thần by giangleloi - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 63
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: <Guide>!How to add new map!HD add map mới !

Trích dẫn Gửi bởi nhoc1994 [Only registered and activated users can see links. ]
    Khi Unpak thì có cài Font china vậy khi vào game chơi thì Bắt buộc ko được cài font china hã ? server tui đang chơi phải cài font mới chơi dc
    Đâu nhất thiết là máy đã cài Font China rùi thì sẽ ko bao giờ còn chơi dc Server No Font nữa đâu !

Cách của tui trong Ebook của Cubin nà (chỉ cần chỉnh 1 xíu là có thể chơi dc Server No Font lẫn có cài Font thoải mái) :

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ
    Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

KO phải chơi server No Font
    mà là tui muốn Add maps mới
    đầu topic giangleloi nói
    Yêu Cầu!Khi Unpack có font china!còn khi chơi thì ko có font china(hoặc cài máy ảo mà unpack)
    vậy khi unpack thì tui bỏ CD win vào cài font china ( server tui có font mới vào chơi dc nên cài font China vĩnh viễn luôn )
    còn khi chơi thì ko có font china : híc khi chơi ko có font thì làm sao vào game dc server tui phải cài font mới vào dc mà
    Helpppppppp
    Khách viếng thăm hãy cùng nhoc1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi nhoc1994 [Only registered and activated users can see links. ]
    KO phải chơi server No Font
    mà là tui muốn Add maps mới
    đầu topic giangleloi nói
    Yêu Cầu!Khi Unpack có font china!còn khi chơi thì ko có font china(hoặc cài máy ảo mà unpack)
    vậy khi unpack thì tui bỏ CD win vào cài font china ( server tui có font mới vào chơi dc nên cài font China vĩnh viễn luôn )
    còn khi chơi thì ko có font china : híc khi chơi ko có font thì làm sao vào game dc server tui phải cài font mới vào dc mà
    Helpppppppp
    Chuyện đó chỉ là chỉnh cho máy về dạng nào thui (dạng No Font hoặc dạng có cài Font). Tui dùng cách trên vẫn unpack dc như thường mặc dù đang chơi Server No Font Alex bản thương mại Dev lên !

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

tạo máy ảo mà unpack cho nó mau,1 còn máy thật chơi no font thì khỏi cài font, máy ảo cài font để convert server sang no font và Unpack

Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

Trích dẫn Gửi bởi NhockShock [Only registered and activated users can see links. ]
    Ch0 hỏi sao Move qua Map mới thì đen thui màng hình thế .....
    Đã làm như của GiangLeloi rồi nhưng move qua map thì đen thui .
    2 file .wor và .jpg cũng cho đúng đường dẫn maps/xxxxx.wor và maps/xxxx24.jpg
    Ai bik chỉ giúp em với nha...
    em cũng bị cái lỗi này nè anh giang ơi mặc dù đã copy maplist qua client, copy mapFS.pak và sprFS.pak xong khai báo trong package.ini rồi

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi DirectX, ngày 25-07-09 lúc 07:57 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DirectX's Avatar
    Thanks
    132

trời ơi sao ko có ai giúp hết vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng DirectX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

GiangHoLeLoi làm mod cái kiểu gì kỳ vậy. Lập ra cái topic này rồi mà thành viên có thắc mắc sao không giải đáp gì hết vậy. Làm Mod như vậy thì Nghĩ luôn đi
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhluy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

tui chưa bao giờ bị như bạn thì sao trả lời! đã coi lại cũng chả bị lỗi đó còn bạn thì bị! hồi sáng pm yahoo chửi tui sướng chưa hay giờ chửi tiếp! tui đâu phải thánh thần gì! chỉ giúp hết sức thôi! có gì cứ nói ra đi!
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Cách Add 1 Bản Đồ - Map Mới từ Phong Thần by giangleloi

Mấy bạn cho mình hỏi cách unpack file *.spr của Phong Thần với, unpack hoài mà không đúng đường dẩn
    Khách viếng thăm hãy cùng caogia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Ðề: Cách Add 1 Bản Đồ - Map Mới từ Phong Thần by giangleloi

Phiền bạn xem lại cách unpack nhe : [Only registered and activated users can see links. ]

Lưu ý : Đường dẫn unpack của mỗi game mỗi khác ! Ko phải đường dẫn của game nào cũng giống game nào đâu !

Trang 4 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối