[JX] Cần các cao nhân tư vấn Tống kim giết người cùng IP không lên điểm tích lũy - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Ðề: Cần các cao nhân tư vấn Tống kim giết người cùng IP không lên điểm tích lũy

Nếu check trùng IP khi báo danh k cho vào thì k khả quang khi đem onl đâu, vì nếu họ chơi chung 1 phòng net thì sao???
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu check trùng IP khi báo danh k cho vào thì k khả quang khi đem onl đâu, vì nếu họ chơi chung 1 phòng net thì sao???
    Đã làm theo TH2 thì muốn chống post điểm thì phải chấp nhận phòng net thì mặc phòng net, kiểu nào vừa muốn không post điểm còn muốn tham gia tự do. Còn ko thì đã có TH1 rồi?
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangTVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HoangTVT vì bài viết này !

tranvanlong789 (21-07-17)

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi HoangTVT [Only registered and activated users can see links. ]
    2 cái này đơn giản, k cần dùng gì phức tạp
    1. Khi PK check xem ip người giết và bị giết có trùng nhau hay không.
    2. Mỗi khi báo danh check xem ở phe đối lập có ai trùng ip không nếu trùng không cho báo danh phe hiện tại. Tuy nhiên có thể xuất hiện trường hợp ví dụ như 1 người A báo danh vào Tống sau đó thoát game, rồi 1 người B khác cùng ip nhưng báo danh Kim. Để khắc phục thì khi người A tham gia lại Tống Kim thì xóa thông tin bắt gia nhập Kim.
    TH 2 có thể dùng 1 bảng lưu danh sách IP cũng được
    cách 1. Cái này mình thấy rất hay hợp với ý mình . mình cũng đã từng nghĩ tới cái này rồi. tuy nhiên mình đang bí chỗ Ham check IP trùng nhau mà chưa ra được bạn biết chỉ giáo mình với ạ.

còn cách 2. mình thấy nó hơi phực tạp nhiều. vì muốm check phe đối lập có trùng ip thì ta phải tự Get ra file .txt mã ip đó rồi lại phải cho nó load file .txt đó theo các cột. v..v các kiểu rất dễ làm lỗi game.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ! cái hàm check so sánh
    Lần sửa cuối bởi tranvanlong789, ngày 21-07-17 lúc 10:05 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanlong789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi tranvanlong789 [Only registered and activated users can see links. ]
    cách 1. Cái này mình thấy rất hay hợp với ý mình . mình cũng đã từng nghĩ tới cái này rồi. tuy nhiên mình đang bí chỗ Ham check IP trùng nhau mà chưa ra được bạn biết chỉ giáo mình với ạ.

còn cách 2. mình thấy nó hơi phực tạp nhiều. vì muốm check phe đối lập có trùng ip thì ta phải tự Get ra file .txt mã ip đó rồi lại phải cho nó load file .txt đó theo các cột. v..v các kiểu rất dễ làm lỗi game.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ! cái hàm check so sánh
    Cách 1 mới là phức tạp đó bạn

Cách 2 có vài line thôi! Lưu ra file .dat dạng "192.168.1.0 = 1" như vậy có nghĩa là phe tống Chứ chả có dòng hay file txt nào ở đây cả.
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách 1 mới là phức tạp đó bạn

Cách 2 có vài line thôi! Lưu ra file .dat dạng "192.168.1.0 = 1" như vậy có nghĩa là phe tống Chứ chả có dòng hay file txt nào ở đây cả.
    mình đã thử rồi. lưu ra file .dat dạng như trên. nhưng khi nó check điều kiện bắt buộc ta phải thêm khung ô gõ để get đúng số IP đó vào. nếu làm vậy người dùng sẽ có thể chỉnh sửa được số đó.

VD: đã có file .dat và có sẵn dạng 192.168.1.0 =1.

=> Nhưng khi check thì ta phải gét bằng Vaz (dạng chữ và số). nó mới có thể thực thi theo cột dc.
    Lần sửa cuối bởi tranvanlong789, ngày 23-07-17 lúc 01:43 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranvanlong789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi tranvanlong789 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã thử rồi. lưu ra file .dat dạng như trên. nhưng khi nó check điều kiện bắt buộc ta phải thêm khung ô gõ để get đúng số IP đó vào. nếu làm vậy người dùng sẽ có thể chỉnh sửa được số đó.

VD: đã có file .dat và có sẵn dạng 192.168.1.0 =1.

=> Nhưng khi check thì ta phải gét bằng Vaz (dạng chữ và số). nó mới có thể thực thi theo cột dc.
    Đó là bạn script theo kiểu gọi string @@
    Script lưu file dat đâu bắt buộc phải askclientforstrings! Mình cũng thua bạn
    Khi vào ở NPC phe tống bạn đặt "1" là được rồi ai mượn bạn copy script dạng zVar chi vậy, thay zVar thành "1" rồi xóa cái askclientforstrings đi!
    Bạn script đòi client đưa ra bảng gõ strings thì mem nó chả gõ được :v
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đó là bạn script theo kiểu gọi string @@
    Script lưu file dat đâu bắt buộc phải askclientforstrings! Mình cũng thua bạn
    Khi vào ở NPC phe tống bạn đặt "1" là được rồi ai mượn bạn copy script dạng zVar chi vậy, thay zVar thành "1" rồi xóa cái askclientforstrings đi!
    Bạn script đòi client đưa ra bảng gõ strings thì mem nó chả gõ được :v
    Bạn cho mình xin cái đoạn hàm check đó dc không? mong bạn giúp. vì nếu thay thành "1" thì cái dòng IP nó sẽ không check dc. cho mình xin nguyên đoạn hàm check ví dụ đi.

Thanks
    118

Bạn cho mình xin cái đoạn hàm check đó dc không? mong bạn giúp. vì nếu thay thành "1" thì cái dòng IP nó sẽ không check dc. cho mình xin nguyên đoạn hàm check ví dụ đi.
    Đây là vấn đề nhạy cảm đụng đến online nên sẽ không ai làm free đâu bạn!
    Mình thề 100% là những hàm này đều có trên forum cả!
    Ví dụ như hàm GetIP() thì đơn giản rồi. Hàm viết ra file .dat thì lấy trong script giftcode check sử dụng của mình đã share!
    Còn cái GetIP của jx thì mỗi khi getIP nó ra dạng 192.168.1.0 : số, dùng split gì gì đó để cắt nó ra, trên 4rum 100% đã có người share script có đoạn này
    Còn check không được là do bạn viết sai!
    Nói checkip checkip cho vui chứ nó cũng ghi ra file, rồi get từ file để check chứ chả có gì.
    Bạn hiểu được đoạn script ghi ra file, get file để check thì sẽ làm đc

Thôi lỡ rồi ví dụ luôn cho bạn, ngang đây mà làm không được nữa thì thôi!

Ví dụ nhé

Đây là code giftcode lưu ra giftcode đã sử dụng!
    Mình đặt khi có người dùng giftcode đó thì sẽ check trong tb giftcode mình viết sẵn nếu code tồn tại thì sẽ lưu ra file .dat dạng "GIFTCODE = 1" tức là đã sử dụng ( ở đây mình đã xóa đoạn check code có tồn tại trong tb hay không rồi )

function CodeStrings()
    AskClientForString("CODECHECK","",1,999999999,"M· GIFT")
    end;

function CODECHECK(nVar)
    local IsClone = server_getdata(tbKandy.szFile,"GIFT_CODE_CHECK",nVar);
    local nillVar = 0
    if IsClone == "" then
    IsClone = 0
    end
    for c = 1,3 do
    if IsClone == "3" then
    return Say("M· gift nµy ®· ®­îc sö dông,nÕu ch­a cã h·y liªn hÖ gm th«ng qua facebook ®Ó nhËn!!")
    end

server_setdata(tbKandy.szFile,"GIFT_CODE_CHECK",nVar,IsClone + 1);
    server_savedata(tbKandy.szFile);
    Msg2Player("NhËn th­ëng GIFTCODE thµnh c«ng!")
    end;
    end

Vậy dựa vào cái nền phía trên mình ví dụ script check ip tống kim ( chắc chắn script dưới đây sẽ sai và thiếu vì mình chỉ ví dụ chứ không làm ăn liền )

function thamgiatongkim()
    local IsClone = server_getdata(tbKandy.szFile,"CHECK_CLONE_TONGKIM",GetIP()); ---- Đoạn này là lệnh check xem IP đó trong file bằng bao nhiêu
    if IsClone == "" then -- đoạn này nếu là lần đầu vào tống kim thì trong file đó chưa có nên sẽ set thành 0
    IsClone = 0
    end

if IsClone == "1" or IsClone == "0" then -- Đoạn này có nghĩa là đã có acc trước đó vào TK phe tống nên IP này trong file đã = 1 rồi, vì vậy sẽ cho vào
    Lệnh đưa vào phe tống đặt ở đây
    else -- ngược lại
    return Say("Cút nhé ")
    end

server_setdata(tbKandy.szFile,"CHECK_CLONE_TONGKIM ",GetIP(),"1");
    server_savedata(tbKandy.szFile);

end
    Lần sửa cuối bởi sky.light9530, ngày 22-07-17 lúc 12:08 AM.

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sky.light9530 vì bài viết này !

monday1990 (22-07-17)

Thành Viên
    Thanks
    24

if IsClone == "1" or IsClone == "0" then -- Đoạn này có nghĩa là đã có acc trước đó vào TK phe tống nên IP này trong file đã = 1 rồi, vì vậy sẽ cho vào
    Lệnh đưa vào phe tống đặt ở đây
    else -- ngược lại
    return Say("Cút nhé ")
    end

end
    Mình đã thử đoạn này và nó đã không thành công bạn ạ. file .dat đó có IP = 1 nhưng nó không check dc. mà nó đẩy xuống return Say (cút nhé ) luôn. hic

if IsClone == "1" or IsClone == "0" then -- ®o¹n nµy cã nghÜa lµ ®· cã acc tr­íc vµo tèng kim phe tèng nªn
    Msg2Player("test thu xem co chay khong "); ___ Đúng ra IP = 1 thì nó phải chạy câu thoại này. nhưng nó lại chạy câu thuộc phía dưới, => nó không check dc
    else -- nghÜa ng­îc l¹i
    return Say ("Cut nhe ") --- nó chạy câu này.

Thanks
    118

Mình đã thử đoạn này và nó đã không thành công bạn ạ. file .dat đó có IP = 1 nhưng nó không check dc. mà nó đẩy xuống return Say (cút nhé ) luôn. hic
    Tất nhiên là cút nhé, nếu bạn viết mà ghi ra file = 1 mà vẫn cút nhé thì có nghĩa là bạn viết đúng 90% rồi đấy.

10% là do bạn chưa split đoạn IP, vì lệnh GetIP() sẽ get ra dạng 192.168.1.0 : 4148 < - < 4148 là số random của mỗi acc hay mỗi lần đăng nhập gì đó,dùng split cắt cái : 4148 đi mới đc. Sai vì IP ở file dat và IP ở lệnh GetIP() không giống nhau!
    Hoặc có thể bạn viết chưa đúng !

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần cao nhân chỉ giáo cách xóa item hoàng kim mà không cần cho vào bảng UI
    Bởi tranvanlong789 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-12-16, 09:59 AM
  2. [KT] Xin cao nhân chỉ hộ về vấn đề tống kim
    Bởi sice1995 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 04-06-16, 11:02 PM
  3. [JX] Xin Hỏi các Cao nhân có cao nhân nào FIX được dấu ? ở Chữ Hạng sever linux không
    Bởi ShareSever trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-04-15, 01:18 AM
  4. [MU] Cần các cao thủ giúp lỗi không nhặt được đồ người khác đánh rớt ra
    Bởi tranhoanvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-11-14, 10:51 AM
  5. [KT] Tống Kim : tống đánh tống, kim đánh kim vẫn được là sao vậy mọi người
    Bởi thaitunet39 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 20-06-13, 06:45 PM