[JX] giúp về nhiệm vụ 150 jx linux
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    58

giúp về nhiệm vụ 150 jx linux

có ai biết đường dẫn nhiệm vụ 150 jx linux không? tình hình là làm nhiệm vụ tới cuối rồi, còn nộp nguyệt ca lệnh nữa nhưng nhấp vào nguyệt ca đảo chủ kêu không có đạo cụ nhiệm vụ. trong khi có nguyệt ca lệnh trong túi mà không nhận được bí kiếp, ai biết đường link hay biết cách fix chỉ với.
    Khách viếng thăm hãy cùng calms1001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Ðề: giúp về nhiệm vụ 150 jx linux

Trích dẫn Gửi bởi calms1001 [Only registered and activated users can see links. ]
    có ai biết đường dẫn nhiệm vụ 150 jx linux không? tình hình là làm nhiệm vụ tới cuối rồi, còn nộp nguyệt ca lệnh nữa nhưng nhấp vào nguyệt ca đảo chủ kêu không có đạo cụ nhiệm vụ. trong khi có nguyệt ca lệnh trong túi mà không nhận được bí kiếp, ai biết đường link hay biết cách fix chỉ với.
    Dùng jxEdit dò câu thoại thôi :v
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuongvh93 vì bài viết này !

calms1001 (11-07-17)

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Dùng jxEdit dò câu thoại thôi :v
    bạn nào có jx edit cho xin với, lên mạng download về mà nó die link hết rồi.

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi calms1001 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nào có jx edit cho xin với, lên mạng download về mà nó die link hết rồi.
    nghe mấy bạn đó làm gì, bạn dùng notepad++ nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangTVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

Bạn thử xem như này được không nhé
    Theo mình biết thì khi viết script bọn KingSoft sẽ check dạng: 6,1,idvatpham,1,0,0,0)
    Nhưng có lẽ khi bạn dùng lệnh gọi item Nguyệt Ca Lệnh đã viết là AddItem(6,1,idnguyetcalenh,0,0,0,0)

Chú ý khác biệt 2 chỗ mình đặt màu đỏ!
    Nếu không được nữa thì mình cũng bó tay vì chưa test!
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sky.light9530 vì bài viết này !

calms1001 (12-07-17)

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn thử xem như này được không nhé
    Theo mình biết thì khi viết script bọn KingSoft sẽ check dạng: 6,1,idvatpham,1,0,0,0)
    Nhưng có lẽ khi bạn dùng lệnh gọi item Nguyệt Ca Lệnh đã viết là AddItem(6,1,idnguyetcalenh,0,0,0,0)

Chú ý khác biệt 2 chỗ mình đặt màu đỏ!
    Nếu không được nữa thì mình cũng bó tay vì chưa test!
    chỉnh trong magicscript hả bạn, magicscript la 6,1,idvatpham,41,1,1,0,1,0 ---> thành 6,1,idvatpham,41,1,1, 1,0,0 hả bạn

sẵn cho hỏi bạn nào biết chỉnh thời gian đi thuyền phong lăng độ chỉ với

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

chỉnh trong magicscript hả bạn, magicscript la 6,1,idvatpham,41,1,1,0,1,0 ---> thành 6,1,idvatpham,41,1,1, 1,0,0 hả bạn

sẵn cho hỏi bạn nào biết chỉnh thời gian đi thuyền phong lăng độ chỉ với
    Không phải chỉnh trong magicscript !
    Thế khi bạn lấy Nguyệt ca lệnh ở đâu ra. Chỉnh thời gian phong lăng độ bên gateway tasklist
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    5

Thường thường vng nó yêu cấu vật phẩm cấp 1, mà các bạn add cấp không phai 1 thì sao nó nhân, Cứ add cái LB gì đó đúng cấp 1 là được à chủ Thớt.. Tao nói đúng phải không bthhhz ăn cức
    Lần sửa cuối bởi havu89, ngày 12-07-17 lúc 10:52 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng havu89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Không phải chỉnh trong magicscript !
    Thế khi bạn lấy Nguyệt ca lệnh ở đâu ra. Chỉnh thời gian phong lăng độ bên gateway tasklist
    mình cho drop vật phẩm ra, dậy phải add vào lệnh bài rồi lấy ra xài hả, cái lệnh bài mình nhận được của chưởng môn luôn mà, đi xa phu được luôn mà, sao mà tới khi nhận bí kiếp tại nguyệt ca đảo chủ thì lại không có vật phẩm nhiệm vụ, dậy mới nhức đâu, để mình add vào lệnh bài thử coi sao.
    Lần sửa cuối bởi calms1001, ngày 12-07-17 lúc 10:50 AM.

Thành Viên
    Thanks
    58

tình hình là mới dò ra đường dẫn tới nguyệt ca đảo chủ để nhận võ học kình nhu mà không nhận được bị kêu lỗi không có đạo cụ nhiệm vụ, đã đánh chết 2 lần, đạo cụ nhiệm vụ mình nhận tại chưởng môn môn phái nhưng lại không nhận được, script đây bạn nào biết chỉ sửa với: đã sữa lại CalcItemCount(3 thành 1, -1, 0 nhưng cũng không nhận được vẫn lỗi không có đạo cụ nhiệm vụ

Include("\\script\\task\\150skilltask\\taskdetail. lua")
    Include("\\script\\dailogsys\\g_dialog.lua")

local _TaskDetail = TaskDetailClass:NewFun("CheckItem", "Condition")

function _TaskDetail:Exec(tbParam)
    local tbItemList = tbParam[1]
    for i = 1, getn(tbItemList) do
    local tbItem = tbItemList[i]
    local nCount = tbItem.nCount or 1
    local nItemCount = CalcItemCount(3, tbItem.tbProp[1], tbItem.tbProp[2], tbItem.tbProp[3], -1)
    if nItemCount < nCount then
    Msg2Player("Kh«ng cã ®¹o cô nhiÖm vô")
    return
    end
    end
    return 1
    end
    Lần sửa cuối bởi calms1001, ngày 18-07-17 lúc 09:36 AM.

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] hỏi cách chỉnh cấp sử dụng skill 150 linux.
    Bởi kt2016 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-03-16, 11:44 AM
  2. [MU] [Giúp đỡ] Config nhiệm vụ 1,2,3 không rớt item nhiệm vụ
    Bởi hoaitam1990 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-11-15, 04:41 PM
  3. [JX] Xin Hướng dẫn cách mở lại quest 150 của 10 phái jx linux
    Bởi mecoiphim1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-09-15, 06:34 AM
  4. [JX] Ai cho mình xin đường dẫn file bia đá luyện kill 150 ở Vô Danh Tăng (Linux
    Bởi tapdevjxlinux trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 21-04-15, 11:12 AM
  5. [JX] Giúp mình về nhiệm vụ 150 và event hái ngôi sao hạnh phúc
    Bởi calms1001 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-01-15, 03:06 PM