[JX] Giới hạn ăn rương hoạt động
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    49

Giới hạn ăn rương hoạt động

như hiện tại thì cái rương viêm đế bí bảo, bảo rương thủy tặc hoặc rương kiếm gia ăn không có giới hạn số lượng. Giờ mình muốn cho giới hạn 1 ngày 10 cái thì làm thế nào ạ, mò hoài k ra ! cảm ơn ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng laptrinhjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

Ðề: Giới hạn ăn rương hoạt động

Trích dẫn Gửi bởi laptrinhjx [Only registered and activated users can see links. ]
    như hiện tại thì cái rương viêm đế bí bảo, bảo rương thủy tặc hoặc rương kiếm gia ăn không có giới hạn số lượng. Giờ mình muốn cho giới hạn 1 ngày 10 cái thì làm thế nào ạ, mò hoài k ra ! cảm ơn ạ
    SetTask cơ bản mà bạn,vãi cả task thôi ko chịu đọc trong mục script đã có hướng dẫn stick lên trên đầu còn hỏi . Đúng bó tay !
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sky.light9530 vì bài viết này !

laptrinhjx (05-07-17)

Thành Viên hoilamgi45's Avatar
    Thanks
    89

nó chém gió phỉnh bạn đó đừng tin
    Khách viếng thăm hãy cùng hoilamgi45 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    SetTask cơ bản mà bạn,vãi cả task thôi ko chịu đọc trong mục script đã có hướng dẫn stick lên trên đầu còn hỏi . Đúng bó tay !

thì mình là thành viên mới tập dev mà, mình mò mãi tìm k ra nên mới hỏi thôi chứ có ý gì đâu, chứ biết thì mình lên trang clbgame hỏi đáp làm gì
    hồi bạn là thành viên bạn không biết bạn cũng hỏi những đàn a đi trước, giờ bạn thành giỏi thì ai mà chả biết
    Lần sửa cuối bởi laptrinhjx, ngày 05-07-17 lúc 12:54 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng laptrinhjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi laptrinhjx [Only registered and activated users can see links. ]
    thì mình là thành viên mới tập dev mà, mình mò mãi tìm k ra nên mới hỏi thôi chứ có ý gì đâu, chứ biết thì mình lên trang clbgame hỏi đáp làm gì
    hồi bạn là thành viên bạn không biết bạn cũng hỏi những đàn a đi trước, giờ bạn thành giỏi thì ai mà chả biết
    Riêng về script mình hỏi trên clb đúng 1 câu và ko ai trả lời và từ đó mình éo hỏi nữa
    Còn mình nói bạn như vậy bởi vì cái câu hỏi của bạn ấy , ĐÃ CÓ BÀI VIẾT HƯỚNG DẪN VIẾT SCRIPT TRONG ĐÓ ĐÃ CÓ VÍ DỤ RÕ VỀ SETTASK,VÀ BÀI VIẾT HƯỚNG DẪN ĐÓ ĐƯỢC STICK NGAY TRÊN ĐẦU CỦA SUBBOX SCRIPT,chẳng qua là bạn ko chịu tìm! Thà bạn hỏi câu mà trên 4rum chưa có hướng dẫn ấy thì chả ai móc gì bạn cả.
    Bạn xem ảnh dưới nhé,từ cái bài mình khoanh đỏ dưới cùng đó là ngày mình bắt đầu với linux. Và chỉ có đúng 1 bài mình hỏi về script mà ko ai chỉ nên từ đó mình không bao giờ hỏi về script.
    Còn từ bài khoanh đỏ dưới trở lui thì mình toàn nói về jx win thời 2012 bạn nhé

À còn câu trả lời cho câu hỏi của bạn
    Tìm cái file script vật phẩm của 2 cái rương đó

Code:
    Đầu tiên khai báo biến:

T_BAORUONGVD = 4584 -- Task bảo rương
    T_DAY = 4585 -- Task ngày

Rồi tới vật phẩm

local nDate = tonumber(GetLocalDate("%d"))
    if ( GetTask(T_DAY) ~= nDate ) then -- ở đoạn if này khi người chơi nhấp phải vào bảo rương nếu Task ngày khác với ngày hiện tại thì sẽ set task ngày thành ngày hiện tại tức là ngày mới nên đồng thời settask bảo rương về lại 0.
          SetTask(T_DAY, nDate);
          SetTask(T_BAORUONGVD,0)
    end
    if GetTask(T_BAORUONGVD) > 10 then -- Đoạn này kiểm tra nếu đã mở 10 lần thì sẽ không cho mở rương nữa -- số 10 tương ứng số lần bạn muốn giới hạn
          return Say("Moi ngay chi duoc mo 10 ruong ma thoi, ngay mai hay thu lai!")
    else
          Add Phan Thuong  -- Đoạn này là add phần thưởng
          SetTask(T_BAORUONGVD,GetTask(T_BAORUONGVD) + 1) -- Đoạn này settask ( set số lần mở bảo rương trong ngày lên 1 )
    end;

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi sky.light9530, ngày 05-07-17 lúc 01:40 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sky.light9530 vì bài viết này !

laptrinhjx (05-07-17)

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Hạn chế ăn tinh lực hoạt lực như thế nào vậy
    Bởi anhvaem_n2s trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 14-06-12, 01:29 PM
  2. [KT] Có cách nào ăn Tinh/Hoạt Lực nhiều hơn và chỉnh thời gian server ?
    Bởi hiencui995 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-03-12, 12:22 PM
  3. [KT] Solo tần thủy hoàng ko ăn damage
    Bởi hdk2010 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 19-02-12, 05:31 PM
  4. [KT] Xin hỏi cách bỏ giới hạn ăn tinh lực hoạt lực
    Bởi babychum trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-01-12, 12:51 AM
  5. 10 câu chuyện kinh hoàng vì biếng ăn