[MU] Hỏi về vấn đều auto update Mu.exe
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    18

Hỏi về vấn đều auto update Mu.exe

Như tiêu đề trên. Mình không biết lý do do đâu. VPS, Server hay do hosting nữa....

Mình dùng hết tất cả hosting đủ loại. Hostinger,Direct Admin,Control Panel,v.v....... Khi mình chạy auto update thì nó chỉ hiện như vậy mà thôi

[Only registered and activated users can see links. ]

Theo như mình làm: Ip file config.ini trên client là : 10.11.54 và trên VPS là 10.11.56 và trên hosting là 10.11.58.
    Mong các tiền bối giúp đở
    Khách viếng thăm hãy cùng tomsmile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thuong10c8's Avatar
    Thanks
    50

Ðề: Hỏi về vấn đều auto update Mu.exe

Trích dẫn Gửi bởi tomsmile [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề trên. Mình không biết lý do do đâu. VPS, Server hay do hosting nữa....

Mình dùng hết tất cả hosting đủ loại. Hostinger,Direct Admin,Control Panel,v.v....... Khi mình chạy auto update thì nó chỉ hiện như vậy mà thôi

[Only registered and activated users can see links. ]

Theo như mình làm: Ip file config.ini trên client là : 10.11.54 và trên VPS là 10.11.56 và trên hosting là 10.11.58.
    Mong các tiền bối giúp đở
    Mình không biết nhưng mình hỏi ông anh mình thì bạn làm hoàn toàn sai rồi nên không update được
    Khách viếng thăm hãy cùng thuong10c8 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thuong10c8 vì bài viết này !

tomsmile (27-06-17)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Chính bạn tự làm cho mình rối thêm, xem hướng dẫn của tôi về cách làm Auto Update chưa ?
    Xem là một chuyện vấn đề cần phải hiểu cách nó hoạt động nữa chứ đừng xem rồi làm theo y chang rồi trả hiểu gì đến lúc gặp lỗi không biết khắc phục !

Trước hết phải xác định muốn Update lên Version bao nhiêu, ví dụ Client của bạn đang là Version 10.11.54 và bạn muốn Update lên 10.11.56
    Bước 1: Tạo thư mục 10.11.56 chứa các File cần Update trên Hosting

Bước 2:
    Sửa Version theo thứ tự ở file version.wvd như sau:
    "10.11.54"
    "10.11.56" <= Đây chính là Version mà Mu Launcher nó đọc được và tải các file này về Update, sau đó Save lại
    Chú ý: Version bên dưới cùng là Version mà mình muốn Client tự động tải về, bạn có thể đặt số linh tinh cũng được không cần thiết phải để theo số thứ tự tăng dần, nhưng để dễ dàng và chuyên nghiệp hơn thì nên để xếp theo thứ tự tăng dần

Bước 3:
    Sửa Version ở ConnectServer là 10.11.56 rồi Save lại và Reload Config của ConnectServer thì lúc đó Client nào đang có Version thấp hơn thì nó sẽ thực thi lệnh kết nối FTP để tải Update mới về, nếu Client có Version bằng hoặc cao hơn nó sẽ bỏ qua và hiện nút StartGame
    Chú ý thêm ở khâu này: Một số ConnectServer cũ nó sẽ không cần thiết phải Config Version ở Connect thì mới Update, vì chỉ cần làm Bước 1 và Bước 2 là Client nó tự tìm Version mới để Update rồi, chỉ những ConnectServer cao cấp sau này thì mình phải thực hiện Bước 3 thì Client mới thực thi lệnh tải về Update mới nên hạn chế nhiều trường hợp member bị dính lỗi "Không thể kết nối tới FTP"

Bổ sung thêm như bạn X_SuperMan nói:
    ConnectServer chỉ đọc tối đa 10~15 ký tự, nếu User ở Hosting bạn tạo dài quá thì nó sẽ không hoạt động và bạn không thể vào game hoặc tự động update, lỗi này không phải ai cũng biết.

Ví dụ: bạn tạo tên User mới trong FTP trên Hosting để làm Update là muonline thì khi tạo User mới ở Hosting nó thường thêm @tenmucuaban.com => [Only registered and activated users can see links. ] => thành ra rất dài
    Để khắc phục vấn đề này thì bạn nên tạo tên User của FTP mới là 4 ký tự thôi là vừa, ví dụ mu01, mu02, ...
    Lần sửa cuối bởi heroviet2301, ngày 27-06-17 lúc 01:06 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 3 Users Say Thank You to heroviet2301 For This Useful Post:

minhclub102 (01-07-17), tomsmile (27-06-17), X_SuperMan (27-06-17)

Thành Viên
    Thanks
    18

Cảm ơn các bạn đả giúp mình,tối về mình xem lại được không,mình dùng luôn tk hosting chứ ko tạo tk ftp mới.
    Fiile version.vwd trên hosting mình đặt số trùng với tên folder vd: 10.11.56 thì tên folder và số trong version củng giống vậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi X_SuperMan [Only registered and activated users can see links. ]
    uhm vụ này thớt hẳn đã làm thành công rồi. nhưng giờ dính nó nên ức chế phải không. mình từng bị ID vs User của FTP > 10 kí tự vì Đa số các ConnectServer chỉ chấp nhận độ dài từ 10-15 kí tự. quá thì nó sẽ tự cắt bớt. =>là sai pass FTP không login được
    id của mình ko quá 10 ký tự và pass củng vậy. Không vượt quá 10 ký tự.

Vi phạm quy định
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi X_SuperMan [Only registered and activated users can see links. ]
    uhm vụ này thớt hẳn đã làm thành công rồi. nhưng giờ dính nó nên ức chế phải không. mình từng bị ID vs User của FTP > 10 kí tự vì Đa số các ConnectServer chỉ chấp nhận độ dài từ 10-15 kí tự. quá thì nó sẽ tự cắt bớt. =>là sai pass FTP không login được
    Ký tự tài khoản FTP chẳng liên quan gì nhé.................
    Khách viếng thăm hãy cùng Hoanmaster1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi Hoanmaster1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ký tự tài khoản FTP chẳng liên quan gì nhé.................
    Mình không biết config sai chỗ nào hay do vấn đề gì. Mà nó cứ hiện đang phân tích thông tin cập nhật hoài
    version: client 10.11.54

Thì config trên server (version.vwd)
    10.11.56

Trên hosting tạo folder 10.11.58 và chứa file cần update: up_list.zip và trong file version.vwd trên hosting: 10.11.58

Vi phạm quy định
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi tomsmile [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình không biết config sai chỗ nào hay do vấn đề gì. Mà nó cứ hiện đang phân tích thông tin cập nhật hoài
    version: client 10.11.54

Thì config trên server (version.vwd)
    10.11.56

Trên hosting tạo folder 10.11.58 và chứa file cần update: up_list.zip và trong file version.vwd trên hosting: 10.11.58
    Vãi cả 3 con số 54 56 58
    Client 54 thấp hơn sv 56 nên bắt buộc up, sv yêu cầu tải thư mục 56 thì bạn lại tạo thư mục 58 thì sao đúng mà nó cho update
    Khách viếng thăm hãy cùng Hoanmaster1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Hoanmaster1 vì bài viết này !

tomsmile (27-06-17)

Thành Viên
    Thanks
    18

Mình đả làm được rồi. Cảm ơn các tiền bối nhiều ạ

Thành Viên
    Thanks
    79

Sử dụng charles proxy, hay 1 phần mềm tương tự để check xem cái app nó đang truy cập vào đường link nào để biết mà fix mấy cái lỗi tương tự như vầy
    Khách viếng thăm hãy cùng pikeman20 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Giúp auto update mu.exe
    Bởi domanhtinh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-12-15, 02:17 PM
  2. [KT] Lỗi chạy game.exe đăng nhập vào là bị văng ra và chạy auto update
    Bởi nobitajx2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-06-15, 09:09 AM
  3. [JX] Cần Hướng Dẫn tách game.exe riêng biệt auto update
    Bởi chuotkep trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14