[TLBB] bác nào viết autoupdate rồi cho em hỏi chút
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    2

bác nào viết autoupdate rồi cho em hỏi chút

hiên tại em đang làm cái Launch update cho clent nhưng bị khúc ở chổ khi tiến hành mỡ launch lên thì hàm download của clent nó chạy trước rồi mới tới load giao diện
    mọi người có cách nào cho nó load giao diện lên trước rồi mới tiến hành download file về được không
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng chihochoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

Ðề: bác nào viết autoupdate rồi cho em hỏi chút

Trích dẫn Gửi bởi chihochoi [Only registered and activated users can see links. ]
    hiên tại em đang làm cái Launch update cho clent nhưng bị khúc ở chổ khi tiến hành mỡ launch lên thì hàm download của clent nó chạy trước rồi mới tới load giao diện
    mọi người có cách nào cho nó load giao diện lên trước rồi mới tiến hành download file về được không
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn để form load bình thường rồi đặt timer 1-2 h sau gọi hàm downloan + update là được.
    Khách viếng thăm hãy cùng Shinsok xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Dark.Hades's Avatar
    Đang ở
    cd /tmp/
    Thanks
    205

Để làm launch chạy mượt bạn phải tìm hiểu đa luồng (multithread).
    tuỳ vào các ngôn ngữ hay framework mà nó khác, đối với c++ nếu dùng mfc thì nó có hẳn 1 hàm hỗ trợ luôn afx thread

them nữa là bạn đăng bài ko đăng code thì chả ai hỗ trợ nổi bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark.Hades xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Java thì bạn dùng Thread là được. Khuyên thật là nên chuyển qua JavaFx dùng Thread của nó bên Timeline nó sẽ chạy đỡ bị crash (cái này ko hiểu sao) nhưng Timeline là lớp dùng trong đồ họa 2D. Chưa kể JavaFx nó dùng CSS với XML nên bạn biết chuyện gì xảy ra rồi đó
    Về cơ bản thì mình hiểu ý bạn là thấy nó đơ đúng ko vì bạn đặt nó chạy cùng luồng với thằng giao diện nên theo thứ tự trước sau cùng mới là load giao diện (Xem lớp Application). Để khắc phục tình trạng này thì chạy 1 cái luồng khác bên trong đó sẽ ok. Nhưng mà đã làm việc với đa luồng thì nên chú ý tài nguyên máy tránh sử dụng lãng phí kiểu luồng đệ quy... 1 lúc nó sẽ crash (ko tin cứ thử). Ngoài ra nếu ko muốn đa luồng thì bạn có thể dùng thử cái Platform của JavaFx gọi hàm Runlater thì nó sẽ gọi đến các câu lệnh bên trong đó sau khi load giao diện xong. (Khuyên nên dùng Thread vì sau này có nhiều cái phải dùng đến Thread mới làm được).
    À quên với cái hình trên của bạn mình kéo thả XML với code khoảng 4 dòng là ra giao diện nha chứ ko cần gõ tay thế oải lắm
    Lần sửa cuối bởi Sói Đẹp Trai, ngày 21-06-17 lúc 12:17 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Cần người viết chuyên viết autoupdate
    Bởi bualolu trong diễn đàn Chat Chit - Tán Gẫu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-03-15, 11:02 PM
  2. [JX] auto cho jx + autoupdate + antihack new cho ae
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 30-07-14, 12:48 PM
  3. [MU] Ai cho mình xin link hướng dẫn cài Autoupdate cho MU được không
    Bởi waoboy8k trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-03-13, 03:24 PM
  4. Xin Autoupdate IP cho Client ( nếu đc nhờ 1 pro viết giùm T_T )
    Bởi azng0cnham trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-08-11, 09:51 PM