Trích dẫn Gửi bởi tanghuutoan [Only registered and activated users can see links. ]
Bạn check lại cái cấu hình file SeverInfo.ini lại:...
Thank bạn, mình nghĩ vấn đề với Docker networking, mình thử nhiều cách mà không được

Server config file thì mình nghĩ là đã config đúng, vì nếu Client không trỏ được đến Server trong dải mạng Docker thì mình đã không thể nào vào màn hình tạo và chọn nhân vật được.
(Luồng chạy theo mình hiểu là Billing trỏ vào web database để load thông tin account (username, password, points...), sau khi pass qua bước check account thì Server sẽ load thông tin character ở tlbbdb database)

Và như trong logs mình paste ở các reply trước, khi xem logs/console ở Server thì thấy tên nhân vật đã entered World và không có lỗi gì bắn ra cả
Chỉ có cái là Client nó cứ báo là không vào được

Sau cùng, mình đành thử build thẳng một cái VM ở Hyper-V Manager của Windows 10 và follow Docker image của chủ thớt thì thấy mọi thứ OK, khá khó hiểu
(Docker ở máy mình đang chạy khá nhiều thứ nên mình không muốn re-config lại networking cho nó, nhỡ có vấn đề gì thì lại đi fix mệt )

Các bác nào sau này gặp phải tình huống giống mình kể trên thì có thể thử tạo VM thẳng trong Hyper-V Manager xem sao nhé, cheers!