[JX] jx linux - Lâu lâu lại bị lỗi "Đang lấy thông tin nhân vật" ??
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    278

jx linux - Lâu lâu lại bị lỗi "Đang lấy thông tin nhân vật" ??

Bận việc nên lâu lâu vào lại sever là bị dính lỗi sau khi nhập pass " Đang lấy thông tin nhân vật" rồi đơ luôn...
    Thử tạo accuont mới cũng bị vậy luôn..nhìu lần như vậy rồi mà ko nhớ là tại sao nữa, các bạn giúp mình với!
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

Ðề: jx linux - Lâu lâu lại bị lỗi "Đang lấy thông tin nhân vật" ??

Trích dẫn Gửi bởi trungkhuyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Bận việc nên lâu lâu vào lại sever là bị dính lỗi sau khi nhập pass " Đang lấy thông tin nhân vật" rồi đơ luôn...
    Thử tạo accuont mới cũng bị vậy luôn..nhìu lần như vậy rồi mà ko nhớ là tại sao nữa, các bạn giúp mình với!
    Backup lại jxser , tải cái centos mới về . Up jxser lên centos mới . Nói chung là làm mới cái centos , cả wwin luôn cũng đc
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sky.light9530 vì bài viết này !

trungkhuyen (16-05-17)

Thành Viên
    Thanks
    278

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Backup lại jxser , tải cái centos mới về . Up jxser lên centos mới . Nói chung là làm mới cái centos , cả wwin luôn cũng đc
    .
    cảm ơn bạn! mình nên nghỉ luôn rồi đó! khóc luôn rồi!
    Last login: Tue May 16 17:22:56 2017 from 192.168.1.200[root@binhchivn ~]# cd /home/jxser/gateway
    [root@binhchivn gateway]# ./bishop_y
    ProtocolVersion:65
    >>>Goddess connected
    [ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.100:5002]
    [root@binhchivn gateway]#
    chẳng hiểu lý do gì mà lại bị như vậy...cài tới cái lui mất hết cả dữ liệu! haiz!
    Lần sửa cuối bởi trungkhuyen, ngày 16-05-17 lúc 05:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkhuyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    278

Làm ơn ai biết cách giải quyết vụ " đang lấy thông tin nhân vật" không!
    Giờ cài lại rối tung lên....vì muốn chơi off một mình mà mình sửa lại option trang bị, viết nhiệm vụ, sửa KTC,...... giờ bị cái lỗi này mà không hiểu lý do, chỉ biết là cách đây một tháng mình ko vào sever nữa vì mình cần tập trung viết chuỗi nhiệm vụ cho riêng mình. Giờ cũng vào lại chạy sever như mọi lần thì lại bị tình trạng " Đang lấy thông tin nhân vật" rồi ĐƠ luôn!

Giờ mà cài lại mình không biết làm gì luôn vì mình lấy cái CenTos có sẵn sever ver4 , rồi xóa jxser, rồi chép jxser mới, rồi chỉnh IP gì đó,... nó rối tung lên luôn. Lần trước chỉnh tới lui vào đc game là mừng lắm, giờ lại cài lại thì...hix! (mới vừa cài lại thử thì bị lỗi tè le)

Dữ liệu mình lưu trong USB mình ra ngoài Net làm!

Thành Viên
    Thanks
    42

vào acc nó cứ báo đang lấy thông tin mãi chả vào dc game ------------ cái này lỗi ở tắt game: khi tắt nhớ tắt cái mục số 3 của securCRT: trước đợi vài s nó báo tắt ở tab S1, lúc này mới tắt tab S1,2,1, pay, rlay

các bước bật sever: relay---> pay--> securCRT 1--->2--->3-->S1 ( tắt cái -->3 trước đợi vài s --- rồi tắt lần lượt cái khác ngược với lúc bật sv )
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 21-08-19 lúc 03:51 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Như cái bạn đưa lên là nó không kết nối được với Paysys chạy ở máy ảo win. Bây giờ các sv được share ra nếu đã cài và chạy được rồi sau đó bị mắc lỗi đang lấy thông tin nhân vật mãi không vào thì thông thường sẽ thấy hiện lỗi GetRoleListOfAccount(ID Acc) Fail. Nếu có thấy nó báo cái lỗi này thì bạn thử làm như sau
    Trong cửa sổ đang chạy của Centos bạn gõ
    Code:
    mysqlcheck -uroot -p --repair --all-databases
    Nếu nó có hỏi pass thì là pass MySql của Centos như server Pgaming mình chơi thì là 1234560123
    Tiếp đến gõ
    Code:
    service mysqld stop
    Đợi vài ba phút gõ tiếp
    Code:
    service mysqld start
    Xong chạy lại server xem còn lỗi không.
    Kinh nghiệm là mỗi ngày bạn nên tạo 1 bản backup (lên youtube tìm hướng dẫn từ chanel của Pgaming)
    Đến võ lâm VNG ngày xưa còn 6h sáng hàng ngày tắt sv bảo trì để backup nữa là......
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến f-fantasy vì bài viết này !

dovietthai (22-07-20)

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] [help] Nhờ mấy bác cao thủ chỉ giúp em lỗi này với "xác nhận server đang mở "
    Bởi lovegame2015 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-07-18, 09:18 PM
  2. Phương án "chiến đấu" với thiên thạch chống "ngày tận thế"
    Bởi Linh_JX trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-06-14, 11:05 AM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 22-06-12, 05:41 PM
  4. cac" bac" oi cho em nho` ti"""""" nao````
    Bởi xxproAxx trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4