[JX] Hỏi về hàm Say (New Version) - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành Viên GameZone hu_go1224's Avatar
    Thanks
    5

Icon14 Ðề: Hỏi về hàm Say (New Version)

anh tranminh83 có Skype không vậy a, e cũng đang tìm hiểu cái source mà còn non kém quá, cho e nick Skype học hỏi trao đổi với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng hu_go1224 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Ðề: Hỏi về hàm Say (New Version)

Tình cờ đọc code rồi làm - kết quả khả quan.
    Hàm Say New nội dung code 90% theo hướng dẫn của thienthanden2. Có chỉnh sửa chút ít.

[Only registered and activated users can see links. ]

Đã hiển thị được SPR của NPC khi click vào npc.
    Nhưng có một cái hơi ngộ.

Bình thường dùng hàm Say mới mình code - bỏ vào NPC thì nó hiện, nhưng khi mình bỏ vào cái file .lua để chạy khi click button, ở đây là button Xaphu.
    Trong hình, có NPC ông già Noel. Mình click vào NPC thì spr ông già noel hiển thị. Nhưng khi mình code cho button xaphu thì nó cũng hiện NPC là ông già noel. Rồi khi mình click NPC khác ví vụ như dã tẩu (trong file lua của dã tẩu thì mình code hàm say theo cách mới đã tạo trong source) rồi khi mình click vào button xaphu mình design riêng, nó vẫn hiện ra cái UI ok nhưng với NPC của dã tẩu. Giống như hễ mình click vào NPC thứ 1 thì bấm vào button Xaphu, SPR của NPC này sẽ hiện, nếu click vào NPC thứ 2 thì bấm vào button Xaphu, SPR của NPC thứ 2 sẽ hiện lên.

Lúc nhấn vào NPC ông già nô en

Sau đó nhấn vào button xaphu

Lần sửa cuối bởi traminh83, ngày 07-05-17 lúc 03:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết assaa's Avatar
    Thanks
    271

Vấn đề đó là spr hiện trong khung đối thoại của bạn là spr của npc mà bạn đối thoại cuối cùng, để ý biến m_nImageNpcID là hiểu. Nên dùng hàm ở bất cứ đâu thì nó cũng sẽ hiển thị spr đó thôi. Đó là những hạn chế của code này, để có thể làm được hiển thị bất cứ spr nào tùy ý cần phải chỉnh sửa nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng assaa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến assaa vì bài viết này !

traminh83 (07-05-17)

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi assaa [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề đó là spr hiện trong khung đối thoại của bạn là spr của npc mà bạn đối thoại cuối cùng, để ý biến m_nImageNpcID là hiểu. Nên dùng hàm ở bất cứ đâu thì nó cũng sẽ hiển thị spr đó thôi. Đó là những hạn chế của code này, để có thể làm được hiển thị bất cứ spr nào tùy ý cần phải chỉnh sửa nhiều
    Thanks assaa! Giờ mình hiểu thêm một số kiến thức rồi. Trog 4rum giờ ít ai dev jx win, hình như chuyển qua linux hết rồi thì phải.
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên AlexKing's Avatar
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi assaa [Only registered and activated users can see links. ]
    Hướng dẫn lun dc ko bạn. Hehe. Code này khó quá, hướng dẫn mình với :d
    Khách viếng thăm hãy cùng AlexKing xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi AlexKing [Only registered and activated users can see links. ]
    Hướng dẫn lun dc ko bạn. Hehe. Code này khó quá, hướng dẫn mình với :d
    Khó quá nhỉ
    tiện thể đồng ý kết bạn dùm cái nick fb với ...............................
    Lần sửa cuối bởi bil4i3n, ngày 07-05-17 lúc 04:52 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Theo như bạn mô tả thì hiểu như thế này: nó sẽ lấy idnpc cuối cùng để gán vào, vậy cái button xạ phu của bạn nó là gì, nếu bạn biến cái button đó thành npc thì sao?
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo như bạn mô tả thì hiểu như thế này: nó sẽ lấy idnpc cuối cùng để gán vào, vậy cái button xạ phu của bạn nó là gì, nếu bạn biến cái button đó thành npc thì sao?
    Vấn đề chính ở chỗ Button đó không phải là NPC nên nó không hiển thị Spr Npc, cách đơn giản để test là khi nhấn vào Button đó thì gán lại Npc Index là được, mình nghĩ thế chứ chả đụng đến source làm gì
    Lần sửa cuối bởi bil4i3n, ngày 07-05-17 lúc 05:31 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Nhờ các bác giúp đỡ cái Version chút
    Bởi omasa trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-08-16, 10:01 AM
  2. [MU] Hỏi về Version của bản 11.70.24
    Bởi ThanhN trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-03-13, 06:45 PM
  3. Bản cập nhật số 13 (Hot version)
    Bởi Bé_Quậy trong diễn đàn Releases