[JX] Hỏi Load script vào button trong source?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    47

Hỏi Load script vào button trong source?

Mình có code 1 button hiển thị background như sau (Cái khung gần trong suốt ấy)

[Only registered and activated users can see links. ]

Mình thấy trong source có mấy cặp file UiNewPlayerStartMsg, UiHelp gì đó cho hiển thị thông tin từ file .INI trong Ui
    Giờ mình muốn load script file .lua vào trong background này thì mình code trong source hay làm như thế nào?
    Khách viếng thăm hãy cùng traminh83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Hỏi Load script vào button trong source?

Bạn xem phần F12 của võ lâm thử.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

traminh83 (02-05-17)

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn xem phần F12 của võ lâm thử.
    Mình chưa hiểu rõ. Nhấn F12 thì hiện lên 1 bảng giống như Võ Lâm VNG - hiện 1 bảng nhiệm vụ... Trong file script - nếu 1 NPC được load - như Dã tẩu hay NPC nào đó - thì mình biết load file lua.
    Nhưng có chỗ nào trong script hay trong source qui định load script lên background khi nhấn F12 không - Vì hiện tại cái background button là một dạng button - không phải dạng NPC - ý là bình thường load script lua cho NPC thì OK - còn load script cho background button thì phải làm trong script hay trong source

(mình chỉ mới hiểu như vậy) (mình chỉ biết trong Gameserver thì nó load gmscript.lua - mình đang code JX WIN)

Thành Viên Tâm Huyết assaa's Avatar
    Thanks
    271

làm tương tự như chức năng của hàm AddNote đó bạn, UI liên quan có UiTaskNote và UiTaskDataFile cũng hơi khó 1 chút, còn nếu bạn muốn dễ hơn thì như chức năng F12 bên VNG, bạn dùng giá trị của 1 task để lấy nội dung trong 1 file ini ở client do bạn quy định rồi paint lên bảng thôi. Nó cũng tương đồng với UiHelp đó khác là lấy nội dung dựa vào giá trị task là bao nhiêu thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng assaa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to assaa For This Useful Post:

keo_ngot1418 (03-05-17), traminh83 (02-05-17)

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi assaa [Only registered and activated users can see links. ]
    làm tương tự như chức năng của hàm AddNote đó bạn, UI liên quan có UiTaskNote và UiTaskDataFile cũng hơi khó 1 chút, còn nếu bạn muốn dễ hơn thì như chức năng F12 bên VNG, bạn dùng giá trị của 1 task để lấy nội dung trong 1 file ini ở client do bạn quy định rồi paint lên bảng thôi. Nó cũng tương đồng với UiHelp đó khác là lấy nội dung dựa vào giá trị task là bao nhiêu thôi
    chức năng F12 là do hai file UiTaskNote và UiTaskDataFile qui định hả bạn?
    Mình cũng chưa hiểu được.
    Hồi nãy có xem script Dã tẩu
    Bình thường mình nhấn vào NPC Dã tẩu, tức thì tự động nó hiện một bảng Main (gọi là background đi - ) - rồi khi giao nhiệm vụ (nếu nhiệm vụ kêu đi mua cái gì đó) - nó hiện lên một cái Ui giao nhiêm vụ.

Mình không hiểu là bảng Main hay Ui giao nhiệm vụ nó load từ đâu - từ file script hay từ trong source. Mình kiếm trong script vẫn chưa thấy chỗ này (Mình thấy script của Dã Tẩu hay NPC khác thường có Hàm "Say", hay hàm "Talk" hay hàm "SayNew" gì đó. Có phải cái hàm này mình định nghĩa trong file script hay trong source? Trong sourcejx49.lua thì thấy có hàm SayEx, mình hiểu là định nghĩa hàm, nhưng hàm "Say" thì mình định nghĩa từ đâu.

Thành Viên
    Thanks
    47

Hồi nãy xem trong source thấy có 2 file UiSayNew .cpp và .h.
    Search nội dung trong file thì có liên quan đến File GameSpaceChangedNotify.
    Không biết có liên quan đến vấn đề mình đang hỏi không?
    Liên quan đến Core nữa. Hơi bị rối rùi!
    Lần sửa cuối bởi traminh83, ngày 02-05-17 lúc 03:13 PM.

Thành Viên
    Thanks
    47

Thanks 2 bạn. Giờ mình mới biết muốn code source thì phải động não nhiều hơn. Cấu trúc các file liên quan đúng là nhiều và hơi phức tạp. Hiện tại mình chưa thiệt biết cách vận hành cái dạng load script có liên quan đến Core và những cái khác nữa. Mình cũng tìm thấy cách load file lua trong Core file KPlayer.cpp - hiện tại đang tìm hiểu cái Kỳ trân các - load UI giao diện thì ok, còn load script thì đang xem nó có liên quan đến những file nào, đầu mối gì.
    Hihi - tiếp tục ngâm nữa - mới hiểu một chút code source giờ phải qua cái phần khác nhằn hơn. Hi vọng sẽ hiểu được.

Thành Viên AlexKing's Avatar
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi assaa [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có thề nói rõ hơn được không bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng AlexKing xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Ai từng dev source Ming Phụng xin chữ giáo source này dùng setting và script nào
    Bởi heodat139 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-08-15, 02:52 PM
  2. [JX] Ai chỉ em server trong source Minh Phụng dùng script với setting của server nào
    Bởi heodat139 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-08-15, 10:19 AM
  3. [JX] xin h­ướng dẫn viết script load 1 cột trong setting
    Bởi shidaichi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 07-06-13, 12:45 PM
  4. [JX] File quy định load script trong source ! Help me ....
    Bởi hoangtubeatup trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-04-13, 05:53 PM
  5. [JX] Cho em hỏi là làm sao load script cho 1 button
    Bởi nhoxmap_b7 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 03-09-12, 10:41 AM

Tag của Chủ đề này