[TLBB] Hướng Dẫn Việt Hóa
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên N.T.S.1802's Avatar
    Thanks
    135

Icon9 Hướng Dẫn Việt Hóa

Chào anh em
    mình bị mắc ở chỗ việt hóa. Anh em nào ghé qua thì hướng dẫn giúp mình nha.
    mình việt hóa bình thường dùng bảng mã VISCII để viết vẫn được
    nhưng khi mình việt hóa đến những chữ có vần  hoặc chữ Ủ là bị lỗi vào game nó toàn hiện dấu hỏi
    Ví dụ:
    Tinh Ẩn
    Tuyết Ẩm Cuồng Đao
    Hoàng Đế Ấn
    Tuyết Ủng Lam Quan

Kính mong các bác cao thủ thông não giúp em phát này nha. Em thử đủ kiểu vẫn lỗi ko hiển thị được trong game
    Khách viếng thăm hãy cùng N.T.S.1802 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên supergames's Avatar
    Thanks
    31

Ðề: Hướng Dẫn Việt Hóa

Trích dẫn Gửi bởi N.T.S.1802 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào anh em
    mình bị mắc ở chỗ việt hóa. Anh em nào ghé qua thì hướng dẫn giúp mình nha.
    mình việt hóa bình thường dùng bảng mã VISCII để viết vẫn được
    nhưng khi mình việt hóa đến những chữ có vần  hoặc chữ Ủ là bị lỗi vào game nó toàn hiện dấu hỏi
    Ví dụ:
    Tinh Ẩn
    Tuyết Ẩm Cuồng Đao
    Hoàng Đế Ấn
    Tuyết Ủng Lam Quan

Kính mong các bác cao thủ thông não giúp em phát này nha. Em thử đủ kiểu vẫn lỗi ko hiển thị được trong game
    Bác dùng tổ hợp phím cs vs f6 của unikey nhé , mà e viết bt mà bỏ viết hoa đi
    Ctrl shift F6 . Theo e chứ cứ viết thuoefng cho tiện mấy cái đó k ai quan trọng đâu .
    Lần sửa cuối bởi supergames, ngày 26-04-17 lúc 12:10 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng supergames xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên N.T.S.1802's Avatar
    Thanks
    135

Ðề: Hướng Dẫn Việt Hóa

Trích dẫn Gửi bởi supergames [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác dùng tổ hợp phím cs vs f6 của unikey nhé , mà e viết bt mà bỏ viết hoa đi
    Ctrl shift F6 . Theo e chứ cứ viết thuoefng cho tiện mấy cái đó k ai quan trọng đâu .
    Quá tuyệt cảm ơn bác nha. 30 chả cá
    Khách viếng thăm hãy cùng N.T.S.1802 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!