[JX] jxserver dev và chi a e lam jx - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 37 của 37
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: jxserver dev và chi a e lam jx

Trích dẫn Gửi bởi thanhan2518 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật Sự Giờ mình mới thấy 1 người hưỡng dẫn tỉ mỉ như bạn . Pic Của Họ Nhưng có giúp ích cho mình 1 chút , Tks Người Tốt !
    bạn nào team giúp mình cái hamachi với
    Khách viếng thăm hãy cùng nh0xsh0ck192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nguyennhuloi's Avatar
    Thanks
    149

Bạn ơi cho mình hỏi cái hàm kiểm tra tên nhân vật như thế nào nhỉ? lúc trước có đọc qua chỗ nào giờ tìm mãi không được.
    cho mình hỏi cái nữa hàm add điểm vinh dự như thế nào vậy?
    Cảm ơn bạn trước nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoangcungclub's Avatar
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi cho mình hỏi cái hàm kiểm tra tên nhân vật như thế nào nhỉ? lúc trước có đọc qua chỗ nào giờ tìm mãi không được.
    cho mình hỏi cái nữa hàm add điểm vinh dự như thế nào vậy?
    Cảm ơn bạn trước nhé.
    QueryRoleName("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để kiểm tra xem đã có tên nhân vật này chưa.
    RenameRole("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để đổi tên nhân vật.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangcungclub xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hoangcungclub vì bài viết này !

nguyennhuloi (03-06-17)

Thanks
    149

cái này không phải cái tôi cần ông ạ.
    ví dụ trước khi chạy một hàm nào đó nó phải kiểm tra tên nếu đúng tên mới cho chạy không đúng thì không cho chạy
    giống như GM hoặc giống như hàm GetLevel chẳng hạn
    tôi thấy hàm GetName được đấy nhưng mà dùng nó không thấy nó chạy hay tại tôi dùng sai
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyennhuloi vì bài viết này !

hocdevgame (03-06-17)

Vi phạm quy định hocdevgame's Avatar
    Thanks
    247

Mình cần hỏi đoi chút về 1 số vấn đề Dev, tư vấn giúp mình với:
    1: Mình muốn sever đua top trong 7 ngày: làm sao để update được hạng top mõi ngày " ví dụ như: hạng được update hằng ngày vào 8h tối: để xem được hạng thì cần click vào NPC xem hoặc " ?" trên xem hạng.

2: Mình muốn tắt KTC đi sau khi kết thúc thì mình bật lại.

3: Cái Ui của mình gắn máu vào thanh. số 1 " nhưng sau bấm số 1 lại ko ăn đc mana và máu đang tụt nhé "

p/s: có thể tu vấn và chỉ cách cho mình srip để mình chỉnh được k. Thansk khi ai lướt qa xem !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng hocdevgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    149

Trích dẫn Gửi bởi hocdevgame [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cần hỏi đoi chút về 1 số vấn đề Dev, tư vấn giúp mình với:
    1: Mình muốn sever đua top trong 7 ngày: làm sao để update được hạng top mõi ngày " ví dụ như: hạng được update hằng ngày vào 8h tối: để xem được hạng thì cần click vào NPC xem hoặc " ?" trên xem hạng.

2: Mình muốn tắt KTC đi sau khi kết thúc thì mình bật lại.

3: Cái Ui của mình gắn máu vào thanh. số 1 " nhưng sau bấm số 1 lại ko ăn đc mana và máu đang tụt nhé "

p/s: có thể tu vấn và chỉ cách cho mình srip để mình chỉnh được k. Thansk khi ai lướt qa xem !!!
    1. cái này thì không biết rồi.
    2. Mình chơi off nên không cầu kỳ lắm, thích không dùng KTC thì xóa nó đi thôi.
    3. bạn kiểm tra lại xem bạn có ấn nút Alt + Shift không nếu có thì ấn lại là được, hoặc gán sang phím khác thử xem kết quả ra sao mỗi phím 1 bị hay còn phím nào nữa.

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyennhuloi vì bài viết này !

hocdevgame (05-06-17)

Vi phạm quy định hocdevgame's Avatar
    Thanks
    247

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    1. cái này thì không biết rồi.
    2. Mình chơi off nên không cầu kỳ lắm, thích không dùng KTC thì xóa nó đi thôi.
    3. bạn kiểm tra lại xem bạn có ấn nút Alt + Shift không nếu có thì ấn lại là được, hoặc gán sang phím khác thử xem kết quả ra sao mỗi phím 1 bị hay còn phím nào nữa.
    Cám ơn bạn, lỗi bấm bơm máu mình pik sao bị rồi, do mặc đồ Đằng Long hay Minh phượng, no k cho bơm.
    Còn xếp hàng với kia mình chưa pik mò ntn
    Khách viếng thăm hãy cùng hocdevgame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4

Các Chủ đề tương tự

1. Xin JxServer
    Bởi vinhngocclup trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-07-11, 10:24 AM
  2. hỏi về jxserver
    Bởi dacthinh05 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-09-10, 05:37 PM