[JX] jxserver dev và chi a e lam jx - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37
    Thành Viên
    Thanks
    42

Ðề: jxserver dev và chi a e lam jx

Trích dẫn Gửi bởi dinksnghia [Only registered and activated users can see links. ]
    Pro cho gà mờ mình hỏi chút!
    Hiện mìh đang cài sever của chủ thớt này [Only registered and activated users can see links. ]
    và đã cài đặ và chơi thành công, nhưng có 1 cái mà mình không biết nên sửa ntn để đi tống kim được. vào gặp ông lính chọi con toàn bắt phải có tống kim chiêu thư, mà ko bít mò đâu ra cái tống kim chiêu thư, ở trong tạp hóa không thấy. @@!
    Bạn có fb hay Zalo ko để mình liên lạc, xalo là sđt này phải ko?
    trong sv này có tống kim chiêu thư mà bạn. mình chơi sv này mà

có 2 loại tống kim.

1 tống kim thường, vào tạp hóa thành thị mua tống kim chiêu thư để đi

2 tống kim gì đó không nhơ tên. vào thợ rèn mua cái tống kim chiêu binh lệnh gì đó để đi

và sv này chưa add map đại lý ( nơi báo danh tống kim ). bạn add thêm map đại lý vào để đi
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duongto vì bài viết này !

dinksnghia (09-04-17)

Thành Viên chuchu's Avatar
    Thanks
    7

Mọi người ơi!Giúp mình vấn đề SetTask và GetTask trong sever linux với ạ! Cụ thể là ví dụ như script võ lâm mật tịch và tẩy tủy kinh nó có qui định Task sử dụng SetTask và GetTask là 80 và 81, vậy cho mình hỏi cái file Tasklist nó qui định các Task đã đặt ở đâu ạ? Mình tìm mà không thấy có file TaskList như bên jx Win. Mong mọi người hướng dẫn giúp mình vấn đề SetTask và GetTask với ạ!
    Khách viếng thăm hãy cùng chuchu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi chuchu [Only registered and activated users can see links. ]
    Mọi người ơi!Giúp mình vấn đề SetTask và GetTask trong sever linux với ạ! Cụ thể là ví dụ như script võ lâm mật tịch và tẩy tủy kinh nó có qui định Task sử dụng SetTask và GetTask là 80 và 81, vậy cho mình hỏi cái file Tasklist nó qui định các Task đã đặt ở đâu ạ? Mình tìm mà không thấy có file TaskList như bên jx Win. Mong mọi người hướng dẫn giúp mình vấn đề SetTask và GetTask với ạ!
    mình không rõ bạn nói gì vì mình cũng không rành lắm. nhưng có thể bạn tham khảo xem cái này có dùng được không

trong script\item\...

ví dụ: script\item\wulin-miji.lua là file .lua quy định sử dụng VLMT

Thành Viên chuchu's Avatar
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    mình không rõ bạn nói gì vì mình cũng không rành lắm. nhưng có thể bạn tham khảo xem cái này có dùng được không

trong script\item\...

ví dụ: script\item\wulin-miji.lua là file .lua quy định sử dụng VLMT
    Bạn hiểu sai ý mình muốn hỏi rồi! Mình đang hỏi về vấn đề SetTask và GetTask và muốn biết là bên linux có file qui định các task riêng như của win hay không hay muốn đặt thế nào cũng được! Ví dụ như script võ lâm mật tịch có SetTask(80,..) còn tẩy tủy kinh có SetTask(81,...). Cái hàm SetTask và GetTask dùng để đặt các task ghi nhớ nhiệm vụ hoặc các hoạt động khác.Còn vấn đề script của vật phẩm qui định ở đâu thì mình biết.Dù sao cũng thank bạn đã quan tâm.Có ai biết hướng dẫn mình giúp với ạ!Tạm thời mình SetTask và GetTask là đặt tùy ý nó vẫn chạy nhưng rất dễ trùng task và nhầm với các task đã đặt trước đó do không biết file Tasklist ( file lưu danh sách các task đã sử dụng) trong linux ở đâu!Mong mọi người hướng dẫn giúp mình!
    Khách viếng thăm hãy cùng chuchu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Bác ơi giúp e với sao sv em không có npc Công thành quan ở các thành để nộp Khiêu Chiến Lệnh help my
    Khách viếng thăm hãy cùng dukute1995 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi dukute1995 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác ơi giúp e với sao sv em không có npc Công thành quan ở các thành để nộp Khiêu Chiến Lệnh help my
    Npc công thành thì ở bên tương dương gần xa phu. nếu không có thì bạn vào đây.

\jxser\server1\script\global\addspreadernpc.lua

\jxser\server1\script\global

là file chứa tất cả Npc

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    trong sv này có tống kim chiêu thư mà bạn. mình chơi sv này mà

có 2 loại tống kim.

1 tống kim thường, vào tạp hóa thành thị mua tống kim chiêu thư để đi

2 tống kim gì đó không nhơ tên. vào thợ rèn mua cái tống kim chiêu binh lệnh gì đó để đi

và sv này chưa add map đại lý ( nơi báo danh tống kim ). bạn add thêm map đại lý vào để đi
    cảm ơn bạn. trong sv này mình có đến map đại lý để báo danh nhưng đc. nhưng chiến trường tống kim cao cấp thì không vào đc vì không có tống kim chiêu thư, shop chỉ bán phong van chiêu thư @@!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng dinksnghia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định Alone_'s Avatar
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi dinksnghia [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn bạn. trong sv này mình có đến map đại lý để báo danh nhưng đc. nhưng chiến trường tống kim cao cấp thì không vào đc vì không có tống kim chiêu thư, shop chỉ bán phong van chiêu thư @@!
    [Only registered and activated users can see links. ]
    vào magicscript.txt search Tống Kim Chiêu Thư rồi dùng hàm add vào @@
    Khách viếng thăm hãy cùng Alone_ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Alone_ vì bài viết này !

dinksnghia (10-04-17)

Thành Viên hoilamgi45's Avatar
    Thanks
    89

A chủ topic hướng dẫn e fix đồ hoa sơn phái mặc 7 món ko kích với a
    Copy cột kích dòng ẩn trên và dòng ẩn dưới của item khác thì dc nhưng trỏ chuột vô nó hiện chữ phía dưới là item dc copy chứ ko hiện chữ đồ huashan
    Khách viếng thăm hãy cùng hoilamgi45 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi minhduc_aa [Only registered and activated users can see links. ]
    Golden npc là con boss xanh dương ấy bạn. Boss hoàng kim có file text miêu tả droprate riêng. Ví dụ phiên âm pinyin boss liễu thanh thanh mà có tên là liuqingqingdroprate.ini
    Thật Sự Giờ mình mới thấy 1 người hưỡng dẫn tỉ mỉ như bạn . Pic Của Họ Nhưng có giúp ích cho mình 1 chút , Tks Người Tốt !
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhan2518 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhan2518 vì bài viết này !

minhduc_aa (25-04-17)

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin JxServer
    Bởi vinhngocclup trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-07-11, 10:24 AM
  2. hỏi về jxserver
    Bởi dacthinh05 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-09-10, 05:37 PM