[MU] Giúp mình với! Phát hiện có người điều khiển Server !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    8

Icon4 Giúp mình với! Phát hiện có người điều khiển Server !

Tình hình là vào lúc 1h 27 phút khuya ngày 31/03/2017
    Con server minh để chạy và dùng 1 máy khác truy cập vào...
    trong luc dang chát face với bạn thì vô tình mình nhìn thấy mouse Server di chuyển và truy cập vào trang

[Only registered and activated users can see links. ]

[Only registered and activated users can see links. ]

mình không biết người đang âm thầm điều khiển máy của mình là ai luôn ...!
    các Pro cho mình hỏi giờ phải làm cách nào...?

nghi phạm tình nghi là:

1. Người Fix Code của Bảo Kim thì người này thì hỗ trợ mình tích hợp nạp card mobile
    2. Bộ Server MUEMU Bộ này mình được 1 anh trên CLB cho mình (em xin lỗi anh nhưng em rat sợ)
    3. Bộ Webserver NBB bộ này cũng được anh này cho...

Mọi người giúp mình xem phải làm cách nào để giữ lại được toàn bộ mà không bị người kia quay lại !
    Cảm ơn mọi người !
    Lần sửa cuối bởi coolnight, ngày 31-03-17 lúc 09:50 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng coolnight xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Jackma2000's Avatar
    Thanks
    209

Ðề: Giúp mình với! Phát hiện có người điều khiển Server !

Mình thấy bạn toilatoi226 rất nhiệt tình và giúp đỡ anh em,mà không có cần gì cả.mới tiếp xúc 1 lần cũng thấy bạn ấy rất nhiều tình nên chắc không có vấn đề đâu.còn lý do khác mình không biết.
    Bạn nghi bị điều khiển máy chủ do hacker làm thì bật task lên xem có mấy use và nhờ bên kỹ thuật máy chủ xem cho là ok ngay.
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackma2000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Cài lại. Win đi chú biết sao giờ

love you!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Không tìm nguyên nhân thì cài lại win rồi lại bị tình trạng cũ, không giải quyết được vấn đề gì cả.
    Kiểm tra từ lúc cài đặt server và các tools phần mềm kèm xem có những cái gì rồi quét virus nó
    Đổi port Remote
    Đổi tên User Administrator thành tên khác
    Đặt password có ký tự đặc biệt, chữ, số

Remote win 2003, và win 2008 không có chuyện hai người cùng điều khiển một server được, nếu người khác remote vào họ sẽ là một desktop mới mà không thấy ứng dụng đang chạy dưới task mà, có xem đang chạy ẩn thì được, còn win 2008 mặc định nếu có thêm truy cập thì người truy cập trước bị đẩy ra ngoài.
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Nếu bạn đang remoter thì 100% ko ai có thể di chuyển chuột để bạn nhìn thấy được vì nguyên tắc hoạt động của remoter là ko cho 2 người cùng sử dụng trong 1 user cùng lúc -> có thể yên tâm . Còn nếu đang sử dụng 1 trình quản lý từ xa dạng như teamview thì đó là vấn đề nan giải và ko có cách xử lý ngoại trừ cài lại win . Sau đó tiếp tục theo dõi . Nhớ đổi port remoter , bật firewall trên windown. Chỉ cho port hosting được quyền truy cập vào port 80 vì hack từ cái này là dễ nhất
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi Jackma2000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy bạn toilatoi226 rất nhiệt tình và giúp đỡ anh em,mà không có cần gì cả.mới tiếp xúc 1 lần cũng thấy bạn ấy rất nhiều tình nên chắc không có vấn đề đâu.còn lý do khác mình không biết.
    Bạn nghi bị điều khiển máy chủ do hacker làm thì bật task lên xem có mấy use và nhờ bên kỹ thuật máy chủ xem cho là ok ngay.
    Uhm anh ấy hộ trợ mình nhiều lắm...! mình rất cám ơn anh ấy...!
    nhưng trong trường hợp này mình chỉ đưa ra tinh nghi thôi ... chứ không xác định là anh ấy...!
    cũng chỉ sợ Bộ Server với Web anh ấy lấy từ người khác thôi ...!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Không tìm nguyên nhân thì cài lại win rồi lại bị tình trạng cũ, không giải quyết được vấn đề gì cả.
    Kiểm tra từ lúc cài đặt server và các tools phần mềm kèm xem có những cái gì rồi quét virus nó
    Đổi port Remote
    Đổi tên User Administrator thành tên khác
    Đặt password có ký tự đặc biệt, chữ, số

Remote win 2003, và win 2008 không có chuyện hai người cùng điều khiển một server được, nếu người khác remote vào họ sẽ là một desktop mới mà không thấy ứng dụng đang chạy dưới task mà, có xem đang chạy ẩn thì được, còn win 2008 mặc định nếu có thêm truy cập thì người truy cập trước bị đẩy ra ngoài.
    Uhm mình cũng nghĩ nên lấy bản windows mà mình tin tưởng cài đặt lại
    Server mình cũng đang chạy Avast !

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu bạn đang remoter thì 100% ko ai có thể di chuyển chuột để bạn nhìn thấy được vì nguyên tắc hoạt động của remoter là ko cho 2 người cùng sử dụng trong 1 user cùng lúc -> có thể yên tâm . Còn nếu đang sử dụng 1 trình quản lý từ xa dạng như teamview thì đó là vấn đề nan giải và ko có cách xử lý ngoại trừ cài lại win . Sau đó tiếp tục theo dõi . Nhớ đổi port remoter , bật firewall trên windown. Chỉ cho port hosting được quyền truy cập vào port 80 vì hack từ cái này là dễ nhất
    mình đang sử dụng trình Tightvnc và trình này cũng phải mở port mới kết nói được và khi kết nối với PC thì thần không biết quỷ không hay .... nhưng cũng phải cần có pass mới điều khiển được .... ưu điểm của trình này là bao nhiêu người truy cập cùng 1 lúc điều được không ảnh hưởng

Thành Viên Tâm Huyết tuidangvui's Avatar
    Thanks
    114

Quản kiểu này thì remote win mở port vnc theo ip chỉ định là ổn
    yh, sky: nhatkiemthe [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    38

Anh đã nói trước với em lúc chưa cho lên online rồi, anh giúp nhưng đừng đưa hết thông tin cho anh, sau này lỡ may có vấn đề gì sẽ nghi ngờ nhau.
    Em nên kiểm tra lại Máy chủ, đổi pass, bảo mật nhất có thể, nó chỉ biết pass máy chủ thì nó mới điều khiển được sever, xem sv có file nào lạ không?
    cũng chốt luôn cho em yên tâm: Anh không làm chuyện đó với em.
    Khách viếng thăm hãy cùng toilatoi266 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến toilatoi266 vì bài viết này !

thusinh1985 (31-03-17)

Vi phạm quy định
    Thanks
    33

Trích dẫn Gửi bởi toilatoi266 [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh đã nói trước với em lúc chưa cho lên online rồi, anh giúp nhưng đừng đưa hết thông tin cho anh, sau này lỡ may có vấn đề gì sẽ nghi ngờ nhau.
    Em nên kiểm tra lại Máy chủ, đổi pass, bảo mật nhất có thể, nó chỉ biết pass máy chủ thì nó mới điều khiển được sever, xem sv có file nào lạ không?
    longyendbk ? chừ ký gì vậy 3 . từng chém nhau à
    Khách viếng thăm hãy cùng longyendbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi toilatoi266 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em xin lỗi anh ạ !... anh xem giúp em ... người này dùng chuột điều khiển Server rất là nhanh và nhẹ nhàng ... cũng may là em vô tình thấy được .... chứ không để Server cho người này thao túng không biết còn xảy ra chuyện gì nữa

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về ứng dụng điều khiển máy tính
    Bởi logopanda1995 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-04-16, 05:36 PM
  2. [Gunny] Xin cách fix lỗi Khiêu chiến server R30 của hoang7625 share
    Bởi ngochuycf2012 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-06-14, 04:14 PM
  3. Màn khiêu vũ có một không hai,
    Bởi Yu-Gi-Oh trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây