[MU] Vấn nạn web bị tấn công và h@ck thẻ cào - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 53
    Vi phạm quy định anhnhimd01's Avatar
    Thanks
    11

Ðề: Vấn nạn web bị tấn công và h@ck thẻ cào

theo kinh nghiệm của mình thì là bạn bị hack trong xampp ( tức là ở vps nó hack phần server web )
    bây giờ cách khắc phục như sau !
    - bạn tạo thêm 1 ổ đĩa nữa ( để tầm 10G là đủ )
    - Rồi di chuyển xamp về ổ vừa tạo , và tạo mật khẩu cho xamp kí tự loằng ngoằng ( bạn coppy lại rồi lưu ra thư mục ở máy tính của bạn , để đến lúc cần thì có cái mở pas )
    rồi tạo 10 folder Server WEb ( càng nhiều càng tốt )
    bên trong 10 folder đấy lại úp 10 cái server web vào b nhé ( nhưng phải nhớ cái nào là cái server web thật , cái nào giả nhé bạn , để đến lúc cần sửa gì ở web đỡ phải lục tìm )
    - Còn ổ C , ổ mà bạn đã bị hack ấy , bạn cứ để nguyên như vậy và tạo thêm 10 cái folder giống như bên trên mình viết
    Vậy là có 20 cái folder Server web ( nó tìm và test ra đc cái chính cũng đủ điên người rồi )
    - Như vậy vẫn chưa đủ
    Bạn hãy khóa folder chính của bạn lại ( khuyến cáo k lên khóa toàn bộ folder , vì khóa toàn bộ folder nó sẽ biết , và coi như bước trên mình viết kia k có lợi ích gì )
    Bạn chỉ cần khóa file config trong phần auto nạp thẻ là đủ ( vì mở đc file đó ra thì nó mới edit đc code auto nạp thẻ của nó vào , hoặc nó phải xóa đi thì mới cho file cofing của nó vào đc )
    P/S : tại sao lại phải khóa file config trong auto nạp thẻ ( khi bạn khóa file đó lại , thì nó phải biết được mật khẩu của file đó là gì thì nó mới edit hoặc xóa đi đc , để nó dò đc cái mật khẩu này thì cũng hơi lâu đấy , lên để mật khẩu là md5 )
    -- Các bước của mình nêu trên sẽ giúp 1 phần nào đó cho bạn !
    Hãy like vì nó hữu ích ^_^ !
    Khách viếng thăm hãy cùng anhnhimd01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to anhnhimd01 For This Useful Post:

thusinh1985 (27-03-17), thusinh198xx (27-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi anhnhimd01 [Only registered and activated users can see links. ]
    theo kinh nghiệm của mình thì là bạn bị hack trong xampp ( tức là ở vps nó hack phần server web )
    bây giờ cách khắc phục như sau !
    - bạn tạo thêm 1 ổ đĩa nữa ( để tầm 10G là đủ )
    - Rồi di chuyển xamp về ổ vừa tạo , và tạo mật khẩu cho xamp kí tự loằng ngoằng ( bạn coppy lại rồi lưu ra thư mục ở máy tính của bạn , để đến lúc cần thì có cái mở pas )
    rồi tạo 10 folder Server WEb ( càng nhiều càng tốt )
    bên trong 10 folder đấy lại úp 10 cái server web vào b nhé ( nhưng phải nhớ cái nào là cái server web thật , cái nào giả nhé bạn , để đến lúc cần sửa gì ở web đỡ phải lục tìm )
    - Còn ổ C , ổ mà bạn đã bị hack ấy , bạn cứ để nguyên như vậy và tạo thêm 10 cái folder giống như bên trên mình viết
    Vậy là có 20 cái folder Server web ( nó tìm và test ra đc cái chính cũng đủ điên người rồi )
    - Như vậy vẫn chưa đủ
    Bạn hãy khóa folder chính của bạn lại ( khuyến cáo k lên khóa toàn bộ folder , vì khóa toàn bộ folder nó sẽ biết , và coi như bước trên mình viết kia k có lợi ích gì )
    Bạn chỉ cần khóa file config trong phần auto nạp thẻ là đủ ( vì mở đc file đó ra thì nó mới edit đc code auto nạp thẻ của nó vào , hoặc nó phải xóa đi thì mới cho file cofing của nó vào đc )
    P/S : tại sao lại phải khóa file config trong auto nạp thẻ ( khi bạn khóa file đó lại , thì nó phải biết được mật khẩu của file đó là gì thì nó mới edit hoặc xóa đi đc , để nó dò đc cái mật khẩu này thì cũng hơi lâu đấy , lên để mật khẩu là md5 )
    -- Các bước của mình nêu trên sẽ giúp 1 phần nào đó cho bạn !
    Hãy like vì nó hữu ích ^_^ !
    vào log + conf apache là biết path . còn cách gì bạn trình bày tiếp đi
    Khách viếng thăm hãy cùng ghostvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ghostvn vì bài viết này !

thusinh1985 (27-03-17)

Vi phạm quy định anhnhimd01's Avatar
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi ghostvn [Only registered and activated users can see links. ]
    vào log + conf apache là biết path . còn cách gì bạn trình bày tiếp đi
    vậy cách tiếp theo của mình là xin xóa , chứ cách này của mình từ 2015 rồi mà 2 năm r có động vào mu đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng anhnhimd01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhnhimd01 vì bài viết này !

thusinh1985 (27-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi anhnhimd01 [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy cách tiếp theo của mình là xin xóa , chứ cách này của mình từ 2015 rồi mà 2 năm r có động vào mu đâu

theo mình bảo mật vừa vừa thôi. chứ kỹ quá nó k làm gì đc là ăn drop database MuOnline; đấy

8. The Following 2 Users Say Thank You to ghostvn For This Useful Post:

alobabyday (27-03-17), thusinh1985 (27-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    279

Trích dẫn Gửi bởi ghostvn [Only registered and activated users can see links. ]
    theo mình bảo mật vừa vừa thôi. chứ kỹ quá nó k làm gì đc là ăn drop database MuOnline; đấy
    mình ăn drop cả sql 2000 rồi đây
    Khách viếng thăm hãy cùng alobabyday xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến alobabyday vì bài viết này !

thusinh1985 (27-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    68

tốt nhất mình nghĩ nên nhờ người code 1 site nạp thẻ riêng biệt.không lên quan gì đến bộ web.
    đặt ở 1 con vps linux khác.
    connect add tiền qua port sql.
    bảo mật tốt con vps đặt site đó vs port sql là ổn.
    chứ giờ dùng nạp thẻ của nbb có nhiều lỗ hổng.vs cả khó xác định được lỗ hổng vì có thể đến từ host hay server.
    chứ souce nbb share full rồi.bọn nó sẽ khai thác được lỗ hổng thôi.bản thân vweb hay dweb nguyên gốc cũng từ nbb mà ra.trừ bộ asp của lamphuong.mà giờ bộ đó chắc cũng tuyệt trủng rồi.
    Lần sửa cuối bởi mother, ngày 27-03-17 lúc 11:24 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mother xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. The Following 2 Users Say Thank You to mother For This Useful Post:

Jackieldm (28-03-17), thusinh1985 (27-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    2

nhận bảo mật ......................
    Khách viếng thăm hãy cùng Kitara xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Kitara vì bài viết này !

thusinh1985 (27-03-17)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

nhờ bên cổng thanh toán làm riêng cho 1 trang pay sau đó connect về MSSQL chỉ làm tăng giảm cái cột tiền. web của bạn thì xài cột đó. lỗi đâu đè cái thằng cổng thanh toán ra mà bắt nó trả
    Keep Moving Forward

16. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

thusinh1985 (27-03-17)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Hack trên máy chủ nguyên nhân 100% là do bạn chứ không thể đổi do nhà cung cấp máy chủ . Vì sao ? Thứ nhất : nhà cung cấp bàn giao máy chủ cho người thuê họ chẳng cài bất cứ cài gì . Việc để chèn thêm mã độc hay gì gì đó sẽ rất dễ bị phát hiện bởi những người có kinh nghiệm . Có thể các bạn không phát hiện nhưng người khác cẩn thận và kinh nghiệm sẽ phát hiện . 1 người phát hiện thì sẽ có nhiều người biết và nhà cung cấp sẽ tự bị mất uy tín và đào thải . Vậy lên nếu họ làm 2-3 năm rồi mà ko ai ý kiến -> 99% là họ ko làm trò hề đó . Thứ 2 : kinh doanh trữ tín là cái số 1 để tồn tại , nhất là lĩnh vực cho thuê máy chủ làm game . Chỉ cần 1 thông tin nhỏ về việc trộm cắp -> công ty đó sẽ sập 100% vì sẽ không ai dám thuê cả ( đơn cử như 123host.vn - đây là nhà cung cấp hosting giá cực rẻ và không có giới hạn . Lúc đầu rất đông khách , nhưng về sau dính 1 quả phốt đó là 1 đống ông làm game bị mất thẻ , điểm chung là ông nào cũng dùng bên 123host.vn -> từ đó 99% những người làm game ko ai dám thuê dịch vụ bên 123host.vn ). Cuối cùng nếu nhà cung cấp muốn ăn trộm thì họ sẽ bắt buộc phải thao tác cài đặt các phần mềm gián điệp trên 99% các máy chủ họ cho thuê , vì họ không thể biết trước được là ai mở game ra sẽ kiếm được tiền , ai không . Nếu chỉ cài trên 1 số máy chủ thì biết đâu gặp phải mấy ông mở game ra không có doanh thu -> ko ăn trộm đc . Mà nếu cài trên 99% thì lại quay về vấn đề thứ nhất -> kiểu gì cũng bi phát hiện
    TB:Đôi khi chung ta sơ xuất bảo mật không kỹ , đôi khi chưa open mình ko để ý ko bật FW lên 1 số thằng nó vào thao tác trước rồi về , đôi khi gặp cao thủ nó hack đc . Làm game làm gì , công an giờ nó đói trước sau các bác cũng bị sờ gáy . Hãy đổi hướng chăn trâu như em đi . nhẹ nhàng không mất trí tuệ
    Lần sửa cuối bởi cuocdoisp, ngày 27-03-17 lúc 09:19 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

18. The Following 3 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

hoangv2lop0 (28-03-17), thusinh1985 (27-03-17), TLINKVN (28-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hoangv2lop0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hôm trước mình thấy 1 user khác trong máy chủ.
    Đổi pass vps, chuyển sang check tay đc 1 2 hôm thì hôm nay bị trường hợp như mình nói phía trên. Tất cả thẻ nạp vào ấn mã số linh tinh đều check ra thẻ đúng. Không còn lưu file thẻ để mình check nữa.
    Giờ h@cker ko biết đã làm gì trong các file quản lý tài khoản của mem mà cứ đăng nhập mục tài khoản để đổi thông tin thì đều ko đc. Toàn báo lỗi, nạp thẻ thì tự động là thẻ đúng hết, tất nhiên là tiền ko vào tài khoản của mình.
    Chẳng biết làm cách gì siêu thật. Giờ cứ mở auto nạp thẻ hay thậm chỉ check tay là thẻ sẽ ko cánh mà bay hết.
    Không biết có pro nào có cách khắc phục tình trạng này ko.
    hình như bạn là admin mu-asiagames

20. The Following 3 Users Say Thank You to ghostvn For This Useful Post:

alobabyday (28-03-17), hoangv2lop0 (28-03-17), thusinh1985 (27-03-17)

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 CuốiCuối