[JX] Xin hướng dẫn cách chỉnh vật phẩm file macgicscript không được phép quăng ra!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên chuchu's Avatar
    Thanks
    7

Xin hướng dẫn cách chỉnh vật phẩm file macgicscript không được phép quăng ra!

Như tiêu đề mong mọi người hướng dẫn giúp em cách chỉnh vật phẩm không cho phép quăng ra trong file magicscript.txt ở sever linux . Em thấy các vật phẩm trong đây có vật phẩm thì cho phép quăng ra đất và có vật phẩm thì không?Ví dụ như Huyền viên lệnh không cho phép quăng ra đất (khi quăng nó sẽ báo :"Để bảo vệ tài sản cho người chơi,...) nhưng khi em copy dòng vật phẩm huyền viên lệnh xuống dưới cùng để tạo vật phẩm mới thì huyền viên lệnh mới này lại quăng ra đất được mặc dù đã copy y chang như huyền viên lệnh ở trên. Xin mọi người hướng dẫn giúp em cách chỉnh vật phẩm có thể quăng ra đất hay không cho quăng ra đất tại file magicscript với ạ và mục nào qui định vấn đề này ạ? Em rất mong mọi người hướng dẫn giúp e! Em xin cảm ơn nhiều ạ!
    Khách viếng thăm hãy cùng chuchu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

Ðề: Xin hướng dẫn cách chỉnh vật phẩm file macgicscript không được phép quăng ra

Trích dẫn Gửi bởi chuchu [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề mong mọi người hướng dẫn giúp em cách chỉnh vật phẩm không cho phép quăng ra trong file magicscript.txt ở sever linux . Em thấy các vật phẩm trong đây có vật phẩm thì cho phép quăng ra đất và có vật phẩm thì không?Ví dụ như Huyền viên lệnh không cho phép quăng ra đất (khi quăng nó sẽ báo :"Để bảo vệ tài sản cho người chơi,...) nhưng khi em copy dòng vật phẩm huyền viên lệnh xuống dưới cùng để tạo vật phẩm mới thì huyền viên lệnh mới này lại quăng ra đất được mặc dù đã copy y chang như huyền viên lệnh ở trên. Xin mọi người hướng dẫn giúp em cách chỉnh vật phẩm có thể quăng ra đất hay không cho quăng ra đất tại file magicscript với ạ và mục nào qui định vấn đề này ạ? Em rất mong mọi người hướng dẫn giúp e! Em xin cảm ơn nhiều ạ!
    Mình không biết quy định đc vứt ra hay không ở đâu nhưng giải pháp tạm thời cho bạn là tao vật phẩm mới trên những vật phẩm có sẵn và đã quy định không vứt ra đc tức là sửa tên , sửa mô tả , sửa spr của item , sửa đường dẫn script item cũ thành item theo ý của bạn . Mấy cái item đồ phổ rất ít sv cần đến và mấy cái item đó không thể vứt ra đc ( có tận mấy chục hay mấy trăm cái đồ phổ gì luôn ) , bạn nên sử dụng mấy item đó để làm thành item của bạn và nó không thể vứt ra đc . Peace !
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sky.light9530 vì bài viết này !

chuchu (23-03-17)

Thanks
    7

Ðề: Xin hướng dẫn cách chỉnh vật phẩm file macgicscript không được phép quăng ra

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình không biết quy định đc vứt ra hay không ở đâu nhưng giải pháp tạm thời cho bạn là tao vật phẩm mới trên những vật phẩm có sẵn và đã quy định không vứt ra đc tức là sửa tên , sửa mô tả , sửa spr của item , sửa đường dẫn script item cũ thành item theo ý của bạn . Mấy cái item đồ phổ rất ít sv cần đến và mấy cái item đó không thể vứt ra đc ( có tận mấy chục hay mấy trăm cái đồ phổ gì luôn ) , bạn nên sử dụng mấy item đó để làm thành item của bạn và nó không thể vứt ra đc . Peace !
    Hi!Mình xin cảm ơn ý kiến của bạn rất nhiều!Do mình muốn hiểu rõ đặc tính file qui định của nó là ở đâu nên đăng bài hỏi thử xem có cao nhân nào biết giải thích giúp để tiện việc chỉnh sửa sau này!

Thành Viên hoilamgi45's Avatar
    Thanks
    89

Trích dẫn Gửi bởi chuchu [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi!Mình xin cảm ơn ý kiến của bạn rất nhiều!Do mình muốn hiểu rõ đặc tính file qui định của nó là ở đâu nên đăng bài hỏi thử xem có cao nhân nào biết giải thích giúp để tiện việc chỉnh sửa sau này!
    Để ý mấy số đằng sau đường dẫn của item cho phép xếp chồng hay bỏ xún ô máu hay vứt .... tất cả đều ở đó
    Bỏ ra 30p mò thì sẽ hiểu rõ
    Khách viếng thăm hãy cùng hoilamgi45 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên lang_khach's Avatar
    Thanks
    25

hình như mình nhớ cái này nó có nằm trong ebook đó.tại bài này có r mà cũ qá mình k kiem dùm bạn được.bạn xem down cái ebook 4.1 về có trong đó.mình nhớ là có nằm ở cột nào đó thay 1 hoặc 0 là k cho vật phẩm đó vứt ra ngoài mà lâu qá
    Khách viếng thăm hãy cùng lang_khach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

mở file \settings\forbititem.ini thêm ID vật phẩm ko muốn quăng ra áp dung cho macgicscript, questkey.txt..
    ..
    vd: ID 2366 macgicscript

[Info]
    Count=156
    ............
    ...........
    [Item_155]
    Genre=6
    Quality=0
    ParticulType=2366
    DetailType=1
    ForbitMove=0
    ForbitThrowAway=1
    ForbitTrade=0
    ForbitSell=0
    ForbitDrop=0
    TypeName=Bæ huyÕt ®¬n
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jackson2014 vì bài viết này !

chuchu (24-03-17)

Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi hoilamgi45 [Only registered and activated users can see links. ]
    Để ý mấy số đằng sau đường dẫn của item cho phép xếp chồng hay bỏ xún ô máu hay vứt .... tất cả đều ở đó
    Bỏ ra 30p mò thì sẽ hiểu rõ
    thank bạn nhưng mình đã thử và không được!Kể cả copy y chang thông số dòng vật phẩm như mình đã nói ở trên vào dòng mới ở phía dưới.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi lang_khach [Only registered and activated users can see links. ]
    hình như mình nhớ cái này nó có nằm trong ebook đó.tại bài này có r mà cũ qá mình k kiem dùm bạn được.bạn xem down cái ebook 4.1 về có trong đó.mình nhớ là có nằm ở cột nào đó thay 1 hoặc 0 là k cho vật phẩm đó vứt ra ngoài mà lâu qá
    thank bạn đã góp ý!mình cũng đã xem ebook4.1 và cái đó chỉ áp dụng được cho jx Win à bạn!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    mở file \settings\forbititem.ini thêm ID vật phẩm ko muốn quăng ra áp dung cho macgicscript, questkey.txt..
    ..
    vd: ID 2366 macgicscript

[Info]
    Count=156
    ............
    ...........
    [Item_155]
    Genre=6
    Quality=0
    ParticulType=2366
    DetailType=1
    ForbitMove=0
    ForbitThrowAway=1
    ForbitTrade=0
    ForbitSell=0
    ForbitDrop=0
    TypeName=Bæ huyÕt ®¬n
    Cảm ơn bạn Jackson2014 đã hướng dẫn! Mình đã làm được! Đúng là file mình đang cần tìm!Mình cảm ơn bạn rất nhiều!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] lỗi quăng box 5
    Bởi c4nhsatcodong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-01-15, 02:55 PM
  2. [MU] hỏi về cái BC và đồ thường màu vàng ko quăng ra ỏ bán j dc hết?
    Bởi thieniu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-10-12, 09:50 AM
  3. Giúp em chỉnh Item khi quăng Hộp của vua
    Bởi khoctham2201 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-07-11, 09:51 PM
  4. Cho mình hỏi về tỷ lệ quăng box kundun
    Bởi quangvuvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-04-11, 09:55 PM