[JX] Xin anh em hàm về vật phẩm.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

Xin anh em hàm về vật phẩm.

Chào anh em hiện tại mình có nhiều ý tưởng script lắm và muốn hỏi anh em về vật phẩm . Mình muốn khi sử dụng vật phẩm dạng mở ra đồ nhưng vật phẩm đó đừng mất đi thì phải sử dụng hàm nào ! Mấy cái item event , bảo rương này kia sử dụng thì mất đi và mình muốn làm sao khi sử dụng thì nó không mất anh em nào biết chỉ mình với .
    Mình có sử dụng cái hàm SetSpecItemParam(nItemIndex, 1, nCountRepair-1) của bạn gì bên topic share vật phẩm sửa đồ = item đó thì đúng là vật phẩm không mất nhưng mình không biết xài hàm này nên khi sử dụng vật phẩm thì server báo lỗi tại line của hàm này chắc là do thiếu cái gì đó!
    Mong anh em thông não giúp phát hehe ! Cám ơn anh em đã đọc .

- Tiện cái topic đây anh em không chê thì cần script gì thì cứ reply tại topic , có thì mình sẽ share theo cách viết script cùi của minh nhiệt tình cho anh em sử dụng hoặc tham khảo . !
    Lần sửa cuối bởi sky.light9530, ngày 13-03-17 lúc 10:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định HungDevJX's Avatar
    Thanks
    169

Ðề: Xin anh em hàm về vật phẩm.

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào anh em hiện tại mình có nhiều ý tưởng script lắm và muốn hỏi anh em về vật phẩm . Mình muốn khi sử dụng vật phẩm dạng mở ra đồ nhưng vật phẩm đó đừng mất đi thì phải sử dụng hàm nào ! Mấy cái item event , bảo rương này kia sử dụng thì mất đi và mình muốn làm sao khi sử dụng thì nó không mất anh em nào biết chỉ mình với .
    Mình có sử dụng cái hàm SetSpecItemParam(nItemIndex, 1, nCountRepair-1) của bạn gì bên topic share vật phẩm sửa đồ = item đó thì đúng là vật phẩm không mất nhưng mình không biết xài hàm này nên khi sử dụng vật phẩm thì server báo lỗi tại line của hàm này chắc là do thiếu cái gì đó!
    Mong anh em thông não giúp phát hehe ! Cám ơn anh em đã đọc .

- Tiện cái topic đây anh em không chê thì cần script gì thì cứ reply tại topic , có thì mình sẽ share theo cách viết script cùi của minh nhiệt tình cho anh em sử dụng hoặc tham khảo . !
    bác có scprit j hay không. Mình cũng có khá nhiều cần trao đổi học hỏi thêm.
    có thì ib mình
    Khách viếng thăm hãy cùng HungDevJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến HungDevJX vì bài viết này !

sky.light9530 (13-03-17)

Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    có thì ib mình
    Mình trình độ hạn hẹp thôi hehe chỉ có những script cùi cơ bản chắc bạn cũng có cả rồi ấy mà ^_^
    Quanh đi quẩn lại thì cũng là trùng luyện , đổi item này kia rồi nâng cấp thôi bạn à . Mình đang nghiên cứu để mở giới hạn trùng sinh trên 5 đây mà bí quá
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình trình độ hạn hẹp thôi hehe chỉ có những script cùi cơ bản chắc bạn cũng có cả rồi ấy mà ^_^
    Quanh đi quẩn lại thì cũng là trùng luyện , đổi item này kia rồi nâng cấp thôi bạn à . Mình đang nghiên cứu để mở giới hạn trùng sinh trên 5 đây mà bí quá
    function main()
    Say("Sex vlxx.tv hahah")
    return 1
    end
    Gợi ý chuyển sinh 6 cơ bản
    Kiểm tra điều kiện nhân vật đã cs 5 hay chưa.
    nếu có thì thực thi hàm Tầy tủy điểm kỹ năng và tiềm năng
    sau đó dùng làm Set Level về lại LV cần muốn
    Cộng thêm điểm tiềm năng kỹ năng
    Sét 1 task quy định cho nhân vật trùng sinh.
    Tạo danh hiệu Trùng sinh lên trên đầu ( ví dụ như võ lâm liên đấu đệ nhất quán của liên đấu gì gì đó )
    và sau đó kết thúc

Tới đó thì chắc bạn cũng hiểu là nên tùy biến thêm các hàm kiểm tra Task giẻe CS 7 8 9 hay n lần rồi chứ

Nhớ tạo thêm 1 cái Hàm bên Login để kho người ta login vào kiểm tra cái task mà bạn đã quy định cho chuyển sinh 6 có cái danh hiệu
    cái này cơ bản thôi. mình k mò sâu xa nên k rõ là mấy

P/S: có script gì khám phá trong Linux hay hay share ném lên cho mọi người cùng vọc chới nhé. Share lên diễn đàn luôn cho mọi người tìm hiểu.
    Mình thấy có mấy cái script của bạn đang show hay đó.
    nâng đẳng cáp FF. tăng sao . nâng cấp thú . tăng sao trang sức. ..
    Lần sửa cuối bởi bthhhz, ngày 13-03-17 lúc 11:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

sky.light9530 (13-03-17)

Thanks
    118

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    function main()
    Say("Sex vlxx.tv hahah")
    return 1
    end
    Gợi ý chuyển sinh 6 cơ bản
    Kiểm tra điều kiện nhân vật đã cs 5 hay chưa.
    nếu có thì thực thi hàm Tầy tủy điểm kỹ năng và tiềm năng
    sau đó dùng làm Set Level về lại LV cần muốn
    Cộng thêm điểm tiềm năng kỹ năng
    Sét 1 task quy định cho nhân vật trùng sinh.
    Tạo danh hiệu Trùng sinh lên trên đầu ( ví dụ như võ lâm liên đấu đệ nhất quán của liên đấu gì gì đó )
    và sau đó kết thúc

Tới đó thì chắc bạn cũng hiểu là nên tùy biến thêm các hàm kiểm tra Task giẻe CS 7 8 9 hay n lần rồi chứ

Nhớ tạo thêm 1 cái Hàm bên Login để kho người ta login vào kiểm tra cái task mà bạn đã quy định cho chuyển sinh 6 có cái danh hiệu
    cái này cơ bản thôi. mình k mò sâu xa nên k rõ là mấy

P/S: có script gì khám phá trong Linux hay hay share ném lên cho mọi người cùng vọc chới nhé. Share lên diễn đàn luôn cho mọi người tìm hiểu.
    Mình thấy có mấy cái script của bạn đang show hay đó. mà mình chưa mò. share lên nhá
    Cám ơn bạn quan tâm , cái này thì mình cũng nghĩ ra rồi , cái này gọi là cải lão thì đúng hơn haha . Mình cũng ý định làm kiểu bạn nói . Vẫn là thằng Bắc Đẩu Lão nhân khi click vào thì
    ----
    function main()
    if ntranscount.. < 5 then
    say Ta muốn trùng sinh/ts1den5

--- Tức là trùng sinh từ 1 đến 5

elseif ntranscount == 5 then
    say Ta muốn trùng sinh/ts6
    elseif GetTask(Task khi trùng sinh 6 lần đầu tiên đã set) -- cái này không cần cũng đc haha
    end
    end

function ts1den5()
    dotranslife (tức là function thực hiện ts 1 đến 5)
    end
    function ts6()
    set lv
    set task ( vòng sáng )
    add điểm ( đã có hàm tính điểm và - đi các thứ võ lâm mật tịch hay tẩy tủy kinh , bánh kỹ năng... )
    end
    ------------

Ý bạn có phải vậy ko
    Còn ý mình thì muốn mở giới hạn trùng sinh tức là thêm về level_exp của cái bậc trùng sinh đó như level exp từ ts1 đến ts 5 như mặc định của server và làm sao cho cái ngôi sao đó thành ngôi sao khác !
    Lần sửa cuối bởi sky.light9530, ngày 13-03-17 lúc 11:31 PM.

Thanks
    118

À còn mấy cái script trong ảnh cũng chỉ từ mấy cái script khác mà ra thôi bạn à ! Chỉ là bảng giao UI và bỏ phi phong cũ (1 sao) vào , kiểm tra có nguyên liệu yêu cầu hay ko (100 cái ngũ hành kỳ thạch) và xóa item trong bảng giao và AddGoldquip(phi phong 2 sao) thôi bạn !
    Còn mấy cái phi phong thì 1 2 3 4 5 sao hoặc hơn thì bác cũng biết phải làm sao rồi Add thêm trong goldquip và fix option của nó lại thôi option là số mặc định mà !

Thanks
    118

Upppppppppp pppp pppp pppp !

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Cám ơn bạn quan tâm , cái này thì mình cũng nghĩ ra rồi , cái này gọi là cải lão thì đúng hơn haha . Mình cũng ý định làm kiểu bạn nói . Vẫn là thằng Bắc Đẩu Lão nhân khi click vào thì
    ----
    function main()
    if ntranscount.. < 5 then
    say Ta muốn trùng sinh/ts1den5

--- Tức là trùng sinh từ 1 đến 5

elseif ntranscount == 5 then
    say Ta muốn trùng sinh/ts6
    elseif GetTask(Task khi trùng sinh 6 lần đầu tiên đã set) -- cái này không cần cũng đc haha
    end
    end

function ts1den5()
    dotranslife (tức là function thực hiện ts 1 đến 5)
    end
    function ts6()
    set lv
    set task ( vòng sáng )
    add điểm ( đã có hàm tính điểm và - đi các thứ võ lâm mật tịch hay tẩy tủy kinh , bánh kỹ năng... )
    end
    ------------

Ý bạn có phải vậy ko
    Còn ý mình thì muốn mở giới hạn trùng sinh tức là thêm về level_exp của cái bậc trùng sinh đó như level exp từ ts1 đến ts 5 như mặc định của server và làm sao cho cái ngôi sao đó thành ngôi sao khác !
    cái này mình chưa đụng nên k rõ.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định bthhhz1's Avatar
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi HungDevJX [Only registered and activated users can see links. ]
    có thì ib mình
    đần e theo sau chịu khó học hỏi bậc tiền bối thế là rất tốt.
    Cố gắng phát huy nhe e
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

bác cho em xin item phi phong 1 2 3 4 5 sao k
    Khách viếng thăm hãy cùng prtear2721995 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối