[KT] cái bác cho hỏi cái này là sao vậy - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Thành Viên Tâm Huyết __Jie__'s Avatar
    Thanks
    256

Ðề: cái bác cho hỏi cái này là sao vậy

tải patch bên đó về lấy hết spr đưa lên đây, tôi code thử xem (rãnh sẽ code )
    Nhận viết sự kiện, plugin Kiếm Thế
    Bishop check pass 100% kiếm thế win
    Web: [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    3

Theo gợi ý của @satthupro95 và @__Jie__
    Và đây là thành quả:
    Vì làm cái gif xong convert ra tga bị lỗi k phải 32bit nên ko được, đành phải coppy mỗi cái ra 15 lần cho nó chạy lâu, chứ để 1 cái nó chạy nhanh, nhập nhằng như đèn bar ý
    Lần sửa cuối bởi jambovt05, ngày 11-03-17 lúc 01:01 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng jambovt05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi jambovt05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo gợi ý của @satthupro95 và @__Jie__
    Và đây là thành quả:
    Vì làm cái gif xong convert ra tga bị lỗi k phải 32bit nên ko được, đành phải coppy mỗi cái ra 15 lần cho nó chạy lâu, chứ để 1 cái nó chạy nhanh, nhập nhằng như đèn bar ý
    Làm như vậy thì nói làm gì quá dễ ai làm k đc, như clip trên đó bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng devsevergame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi devsevergame [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm như vậy thì nói làm gì quá dễ ai làm k đc, như clip trên đó bạn
    dựa theo gợi ý của 2 bác kia và cái video bạn đăng, mình thấy hay ho nên mình thử thôi. với người mới bắt đầu với kiếm thế như mình mà được thế là ok r.
    Clip của mình làm là rút gọn bớt giải và đơn giản hóa cái luckyspin, chứ để y chang clip thì cũng đc thôi, đơn giản mà

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi jambovt05 [Only registered and activated users can see links. ]
    dựa theo gợi ý của 2 bác kia và cái video bạn đăng, mình thấy hay ho nên mình thử thôi. với người mới bắt đầu với kiếm thế như mình mà được thế là ok r.
    Clip của mình làm là rút gọn bớt giải và đơn giản hóa cái luckyspin, chứ để y chang clip thì cũng đc thôi, đơn giản mà
    Mò 2 3 ngày rồi chưa ra bác nè, nhìn xem thì dễ thật nhưng xem kỹ clip thì quy định code nó rất phức tạp, ngay cái chổ bắt đầu, ngừng quy và tới cho quay trúng thưởng quay tiếp tục đc luôn, bác có fb hay sky k có thể giúp dev thêm đx k bác
    Lần sửa cuối bởi devsevergame, ngày 11-03-17 lúc 11:25 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng devsevergame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi devsevergame [Only registered and activated users can see links. ]
    Mò 2 3 ngày rồi chưa ra bác nè, nhìn xem thì dễ thật nhưng xem kỹ clip thì quy định code nó rất phức tạp, ngay cái chổ bắt đầu, ngừng quy và tới cho quay trúng thưởng quay tiếp tục đc luôn, bác có fb hay sky k có thể giúp dev thêm đx k bác
    .
    cái công đoạn làm ảnh thì lâu thôi chứ code thì cũng dễ mà. tổng thời gian hôm qua mình làm là khoảng 2h từ khi đọc bài và bắt đầu làm thử cho đến khi thành công.
    đây là code mình nhét vào túi tân thủ, ảnh cho hiện trên Dialog:Say và Opt bắt đầu, dừng quay. với số lần quay k giới hạn. bạn tham khảo
    PHP Code:
    ----------- hộp may mắn
    function tbGift:hopmayman(
    )
    local szMsg "fb.com/Vn.Unique - jambovt05\n\n\n\n\n\n           <pic=202>"
    local tbOpt =
     {
    {
    "Mày đang giấu cái gì đó !"self.hopmayman2self},
    {
    "Thôi để lúc khác"}
    }
    Dialog:Say(szMsgtbOpt);
    end
    function tbGift:hopmayman2()

local i 0;

local nAdd 0;

local nRand 0;

local nIndex 0;

nRand MathRandom(1100);

local tbRate = {20,20,60};

local tbAward 
    {
    [
    1] = {"<pic=199>"};
    [
    2] = {"<pic=200>"};
    [
    3] = {"<pic=201>"};
    }
    if 
    me.CountFreeBagCell() < 5 then        
    Dialog
    :Say("Phải Có 5 Ô Trống Trong Túi Hành Trang");
    return 
    0;
    end

for 1do

nAdd nAdd tbRate[i];
            if 
    nAdd >= nRand then
                nIndex 
    i;
                break;

end
        end
    local pItem 
    nIndex;
        if 
    pItem == 1 then
         Dialog
    :Say("Bạn đã trúng phần quà:\n\n\n\n\n\n           <pic=199>\n\n\n\n\n\nNhận được <color=cyan>5 Vạn đồng thường<color>");

me.AddJbCoin(50000) -- 5 vạn đồng thường
        me
    .Msg("Nhận được <color=cyan>5 Vạn đồng thường<color>");

GlobalExcute({"Dialog:GlobalNewsMsg_GS","<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>5 Vạn đồng thường<color><color> khi chơi Hộp May Mắn"});

KDialog.NewsMsg(1Env.NEWSMSG_COUNT,"<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>5 Vạn đồng thường<color><color> khi chơi Hộp May Mắn");

KDialog.MsgToGlobal("<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>5 Vạn đồng thường<color><color> khi chơi Hộp May Mắn");

end

if pItem == 2 then
         Dialog
    :Say("Bạn đã trúng phần quà:\n\n\n\n\n\n           <pic=200>\n\n\n\n\n\nNhận được <color=cyan>1 Huyền Tinh trời ban (cấp 12)<color>");

me.AddItem(18,1,1,12) -- 1 HT 12    me.Msg("Nhận được <color=cyan>1 Huyền Tinh trời ban (cấp 12)<color>");

GlobalExcute({"Dialog:GlobalNewsMsg_GS","<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>1 Huyền Tinh trời ban (cấp 12)<color><color> khi chơi Hộp May Mắn"});

KDialog.NewsMsg(1Env.NEWSMSG_COUNT,"<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>1 Huyền Tinh trời ban (cấp 12)<color><color> khi chơi Hộp May Mắn");

KDialog.MsgToGlobal("<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>1 Huyền Tinh trời ban (cấp 12)<color><color> khi chơi Hộp May Mắn");

end

if pItem == 3 then
         me
    .AddStackItem(18,10,11,2,nil,10) -- 10 xu
         Dialog
    :Say("Bạn đã trúng phần quà:\n\n\n\n\n\n           <pic=201>\n\n\n\n\n\nNhận được <color=cyan>10 Tiền Xu<color>");

me.Msg("Nhận được <color=cyan>10 Tiền Xu<color>");

GlobalExcute({"Dialog:GlobalNewsMsg_GS","<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>10 Tiền Xu<color><color> khi chơi Hộp May Mắn"});

KDialog.NewsMsg(1Env.NEWSMSG_COUNT,"<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>10 Tiền Xu<color><color> khi chơi Hộp May Mắn");

KDialog.MsgToGlobal("<color=yellow><color=pink>"..me.szName.."<color> đã nhận được <color=pink>10 Tiền Xu<color><color> khi chơi Hộp May Mắn");

end
    end
    ------- 

để quay tiếp tục được luôn thì sau khi nhận thưởng lại gọi cái hàm quay là được. ví dụ từ code của mình ở trên. thêm đoạn này vào sau đoạn trao thưởng
    PHP Code:
    local tbOpt =
     {
    {
    "Chơi tiếp!"self.hopmaymanself},

và ở dòng Dialog:say thêm vào ,tbOpt ở cuối cùng. ví dụ
    PHP Code:
    Dialog:Say("Bạn đã trúng phần quà:\n\n\n\n\n\n           <pic=199>\n\n\n\n\n\nNhận được <color=cyan>5 Vạn đồng thường<color>",tbOpt); 
    thế thôi
    Lần sửa cuối bởi jambovt05, ngày 11-03-17 lúc 11:43 PM.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2