[KT] Lỗi tống kim bản 2.6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên kiemthienvn's Avatar
    Thanks
    18

Lỗi tống kim bản 2.6

Bản của em là 2.6 ạ. Bị lỗi tống kim, cụ thể là click vào thằng npc tống kim lúc nào nó cũng báo đại quân chưa xuất phát. Mà hơn nữa e dùng lệnh add thẳng nhân vật vào map cửu khúc chiến thì cũng thấy map bị lỗi ạ. Tìm hiểu đủ kiểu trên diễn đàn rồi mà ko fix được. copy paste file battle mấy bản khác vào cũng không ăn thua. Ai biết về tống kim xin chỉ giáo em với, cả BHD cũng bị, move vào map BHD còn không được luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng kiemthienvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên visaothe123's Avatar
    Đang ở
    zalo: 0898240744
    Thanks
    30

Ðề: Lỗi tống kim bản 2.6

xem thử task có bị chỉnh sai gì không , khi chạy sv gs sẽ báo lỗi, xem lỗi báo gì.
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]
    xem thử task có bị chỉnh sai gì không , khi chạy sv gs sẽ báo lỗi, xem lỗi báo gì.
    sever ko báo lỗi gì ạ, task tống kim xem ntn? bác chỉ chi tiết hơn đi ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng kiemthienvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vd_tt's Avatar
    Thanks
    422

đây ko phải là lỗi, là do quy định của bạn, ví dụ : yêu cầu chiến trường sơ trung cao, yêu cầu level
    Và đặc biệt để vào đựoc sv của bạn, thì làm 1 trong 2 cách :

1. nếu dùng vô hạn truyền tống phù báo thế thì về Thành Thị rồi đến sứ giả Tống hoặc Kim sẽ vào được.
    2. ngược lại như trên.

fix lại vô hạn truyền tống phù hoặc script trong folder battle
    Khách viếng thăm hãy cùng vd_tt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên visaothe123's Avatar
    Đang ở
    zalo: 0898240744
    Thanks
    30

Phần task chỉnh sửa thời gian giờ thông báo tống kim, nếu có thông báo đến giờ, mà ấn vào npc không vào đc thì xem ở gs nó sẽ báo lỗi, xem lỗi đó rồi chụp lại xem, thường bị lỗi thế này khi chạy gs nó sẽ có giòng thông báo, hoạt khi đến giờ tk sẽ tự động thông báo, khi thông báo sẽ kèm theo lỗi tại gs.
    Khách viếng thăm hãy cùng visaothe123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi visaothe123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Phần task chỉnh sửa thời gian giờ thông báo tống kim, nếu có thông báo đến giờ, mà ấn vào npc không vào đc thì xem ở gs nó sẽ báo lỗi, xem lỗi đó rồi chụp lại xem, thường bị lỗi thế này khi chạy gs nó sẽ có giòng thông báo, hoạt khi đến giờ tk sẽ tự động thông báo, khi thông báo sẽ kèm theo lỗi tại gs.
    E ko biết chỉnh chỗ nào ạ. Bác gửi e file task hoàn chỉnh e xem vs ạ. hay bác cho đường dẫn là đk ạ. e tra từ task mà ra lắm quá ko biết sửa cái nào

Vi phạm quy định kebactinh86's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi kiemthienvn [Only registered and activated users can see links. ]
    E ko biết chỉnh chỗ nào ạ. Bác gửi e file task hoàn chỉnh e xem vs ạ. hay bác cho đường dẫn là đk ạ. e tra từ task mà ra lắm quá ko biết sửa cái nào
    Lỗi này do nhiều lý do
    có thể do set level giới hạn TK sơ trung cao không đúng đến giờ vô TK cũng bị như vầy .Do timefram chỉnh tgian mở cấp và mở TK sơ trung cao không chuẩn cũng bị vầy.Và theo bạn visaothe do set tgian trong tasklist sai, hay script bị chỉnh sửa cũng có lỗi này.Bạn phải nói rõ bạn dùng bản sever nền nào đã chỉnh sửa những gì ở script tống kim mới biết đường sửa chứ nói chung chung làm sao bít đường fix
    Lần sửa cuối bởi kebactinh86, ngày 05-03-17 lúc 03:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kebactinh86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!