[TLBB] Run webTLBB bằng Xampp - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Run webTLBB bằng Xampp

bạn làm theo cái hướng dẫn đó càng khó nữa, mình phải mất 1 tháng để quen với nginx đó.
    dùng xampp cho nhanh và tiện, bạn cái xampp lên, bỏ thư mục web vào htdocs.
    vào phpmyadmin import csdl của tlbb vào, cấu hình lại user và password của web và billing.
    cấu hình lại ip theo ip lan của bạn.
    bạn vào đây để xem ip:[Only registered and activated users can see links. ].
    mở port, xong.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

thienphuc86 (23-02-17)

Thành Viên GameZone thienphuc86's Avatar
    Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn làm theo cái hướng dẫn đó càng khó nữa, mình phải mất 1 tháng để quen với nginx đó.
    dùng xampp cho nhanh và tiện, bạn cái xampp lên, bỏ thư mục web vào htdocs.
    vào phpmyadmin import csdl của tlbb vào, cấu hình lại user và password của web và billing.
    cấu hình lại ip theo ip lan của bạn.
    bạn vào đây để xem ip:[Only registered and activated users can see links. ].
    mở port, xong.
    mình làm chạy LAN được bạn , nhưng ý mình là muốn cho bạn cùng chơi đó bạn , cho tụi nó reg online tren web luôn , mong bạn hướng dẫn mình set làm sao chạy web truy cập vào bằng ip wan của mình .
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuc86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Đọc lý thuyết nó khó hiểu lắm. Đại khái bạn hiểu đơn giản là cái XAMPP mặc định nó chạy trên port 80. Còn mình nói mở ở máy thật nguy hiểm thì bên trên đã có người giải thích đó. Nếu mở web để chơi thì bạn chơi ngay cái localhost được rồi. Còn lên online là cẩn thận.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

thienphuc86 (23-02-17)

Thành Viên GameZone thienphuc86's Avatar
    Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Đọc lý thuyết nó khó hiểu lắm. Đại khái bạn hiểu đơn giản là cái XAMPP mặc định nó chạy trên port 80. Còn mình nói mở ở máy thật nguy hiểm thì bên trên đã có người giải thích đó. Nếu mở web để chơi thì bạn chơi ngay cái localhost được rồi. Còn lên online là cẩn thận.
    thanks bác , mình đã giải quyết xong , vì NAT port nó không mở được cổng nên đã không chạy . mình chỉ làm để test game thôi , không kinh doanh nên cũng không sao .
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuc86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Xampp đã bảo mật - Dành cho các bạn không biết bảo mật Xampp và On Curl
    Bởi LHB_LOVE trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 26-11-14, 02:53 AM
  2. Lỗi xampp mọi người help với
    Bởi bualolu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 27-09-14, 11:16 PM
  3. [Gunny] Ai giúp mình về cái xampp với
    Bởi tuiyeugunny01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-07-14, 04:04 PM
  4. [MU] Vấn đề: Các bạn dùng Xampp Version bao nhiêu? và bảo mật xampp như thế nào?
    Bởi Jackieldm trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-06-13, 09:14 AM
  5. [MU] Cần Pro Help Lỗi Xampp 1.7.1
    Bởi kt12d1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-07-12, 10:01 PM