[TLBB] Add hieu ung moi chua co cho client
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên GameZone thienphuc86's Avatar
    Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Add hieu ung moi chua co cho client

Các bác cho mình hỏi về cách add 1 hiệu ứng mới , giống với hiệu ứng long phụng vào client với , mình chỉ biết được trong 2 file effect vs material , mình còn cần thêm vào file nào nữa khong cac bác , va khi minh muốn lôi 1 cái hiệu ứng như vay thi phải lấy từ file nao cua client de co tat ca them vao client moi , các bác cho minh xin y kien voi.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuc86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Ðề: Add hieu ung moi chua co cho client

Trích dẫn Gửi bởi thienphuc86 [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác cho mình hỏi về cách add 1 hiệu ứng mới , giống với hiệu ứng long phụng vào client với , mình chỉ biết được trong 2 file effect vs material , mình còn cần thêm vào file nào nữa khong cac bác , va khi minh muốn lôi 1 cái hiệu ứng như vay thi phải lấy từ file nao cua client de co tat ca them vao client moi , các bác cho minh xin y kien voi.
    Hiệu ứng long phụng hay hiệu ứng của cánh sau lưng nhân vật.
    Không cần khai báo ở file txt nào cả. Để lôi 1 hiệu ứng bất kỳ từ client (không mã hoá) nên bắt đầu từ vị trí mà hiệu ứng được sử dụng. Như cánh bướm hay long phụng trên nhân vật thì thì chắc chắn nó đã được khai báo ở mô tả nhân vật mặc định trong all.obj (男主角.obj, 女主角.obj). Sau khi tìm được khai báo nhân vật mặc định bên trong all.obj thì xem kỹ phần khai báo PETObj và PETObj2 của nhân vật sẽ thấy tên hiệu ứng mà bạn cần tìm, để chắc chắn có thể dịch tên nó ra để chắc chắn kết quả tìm được. Từ tên hiệu ứng thì search trong Effect.axp sẽ ra cách xử lý hình ảnh của nó, có thể tiếp tục dính đến Model.axp và Material.axp.

P/s: lần sau viết bài bằng tiếng Việt có dấu nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

thienphuc86 (22-02-17)

Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Bác thông cảm , đăng bài trên phone nên vội không viết được có dấu . vậy nếu server đó không có add sẳn trong nhân vật thì mình tìm ở file nào bác cung 3 file bác nêu như trên hả.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuc86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi thienphuc86 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác thông cảm , đăng bài trên phone nên vội không viết được có dấu . vậy nếu server đó không có add sẳn trong nhân vật thì mình tìm ở file nào bác cung 3 file bác nêu như trên hả.
    Cứ khai báo trong all.obj trước rồi vào game xem có chưa, các client 3x thường đều đã có hiệu ứng sẵn rồi.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

các bác cho mình hỏi mình lấy hiệu ứng linh tước qua được rồi , nhưng sao nó không chuyển động như của VNG , vậy mình đã bị thiếu file gì , bác nào chỉ giúp mình với .

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

ActionSet nhá. Cụ thể chỗ file all.obj nó có cái fill ActionSet ở đó. Ví dụ xem thử cái võ hồn nha
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

thienphuc86 (01-03-17)

Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    ActionSet nhá. Cụ thể chỗ file all.obj nó có cái fill ActionSet ở đó. Ví dụ xem thử cái võ hồn nha
    Cám ơn bác nhiều lắm...
    30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrt.......

Thành Viên forgetpain's Avatar
    Thanks
    44

Cám ơn bác nhiều lắm...
    30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrt.......
    Bác share e phụ thể này với . thấy đẹp quá
    Khách viếng thăm hãy cùng forgetpain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi forgetpain [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác share e phụ thể này với . thấy đẹp quá
    Ban xài server nào,nếu sv mới thì lấy ra thôi , còn cũ thì add cực lắm..mình mất cả mấy ngày trời để chỉnh sửa lỗi.

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Sever chay xong k vao client dc , hem hieu bi loi~ gi` lun
    Bởi ckmaiyeuvk3798 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-05-15, 09:43 AM
  2. Cần xin Client và data map 90 chuẩn ai cho e xin với ạ
    Bởi tiheo197 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-01-15, 08:45 PM
  3. [HKGH] [Show Hàng] Client việt hóa cực chuẩn Dzo !
    Bởi vanluat1991 trong diễn đàn Hiệp Khách Giang Hồ
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 24-03-14, 11:58 AM
  4. Cần xin sver và client ss5 chuẩn
    Bởi Mr.Bi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-12-10, 08:02 PM
  5. Cần một bản Client chuẩn
    Bởi dochanh21 trong diễn đàn Cabal Online
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 29-03-10, 08:03 AM