[KT] Share server Gần giống sv kiếm thế bá vương - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 176
    Thành Viên
    Thanks
    13

Ðề: Share server Gần giống sv kiếm thế bá vương

Trích dẫn Gửi bởi namvincen [Only registered and activated users can see links. ]
    mình thay đổi đc rồi thanks bạn nha mà set Truyền Kỳ có 2 loại nội và ngoại nên bạn có thể chỉ mình cách add thêm hình ảnh vật phẩm trong shop để mua đồ sao vậy bạn
    Thì bạn cứ mở file good.txt ra rồi thêm vào ví dụ dòng cuối cùng file đó là
    Lệnh bài trang bị Truyền Kỳ 4630 18 1 3052 4 0 1 12 1

THì bạn copy dòng đó xuống rồi edit lại cái tên sau đó thay đổi ID thêm 1 đơn vị, rồi kế đến thay thế 4 số ID quy định item đó, thay thế 2 số cuối 12 bằng đơn vị mà bạn muốn và số 1 thay bằng giá bạn tùy chọn
    VD: Trang bị thêm mới ADD 4631 4 8 1105 10 0 1 6 1 <-- mình add thêm Truyền Thuyết Càn Khôn Yêu THỔ và giá bán 1 xu

Sau đó mở file buysell.txt ra thêm cái ID vào cái shop nào bạn muốn.(ví dụ như muốn add vào SHOP tiền xu chẳn hạn)
    Ví dụ: Cửa Hàng Tiền Xu 193 4227 4228 4529 4631

Save lại rồi copy mấy file vừa sửa đó qua folder setting client lại là xong (cái này hay quên lắm đó và để mấy file mới copy đó read only nha). Mà có lở quên copy qua cline thì tắt game copy quay rồi mở game lên lại khỏi cần chạy lại server.

Hình ảnh thì ở mấy file item nó có sẳn khi mở mấy file đó ra bạn thấy đường dẫn như
    Truyền Thuyết Càn Khôn Yêu THỔ 8 1 4 8 1105 10 6 \image\item\equip\belt\m_zhonghun_nv_s.spr \image\item\equip\belt\m_zhonghun_nv.spr

SPR là hình đó quy định sản rồi, xem mấy tên đó nếu có chử m là nam, f là nữ ví dụ cái trên m_zhonghun_nv_s.spr đó là cái yêu đái NAM

Còn nếu mà không thấy hình nữa thì là doi folder pak của clinet bạn không có file đó. Có có thể thử download cái patch của kiếm thế hỏa phụng. Chỉ copy folder pak của nó qua clinet của bạn rồi copy thêm cái package.ini qua luôn (file này hình như là quy dịnh file pak nào nó sẻ load trong game nếu tên file không có trong đó thì nó không load). Cái này chỉ do clinet thôi chứ server thì không sau.
    Khách viếng thăm hãy cùng mylove2004tc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mylove2004tc vì bài viết này !

namvincen (26-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi mylove2004tc [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn vào đây: Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\script\npc\hotrosugia.lua sau đó mở chức năng Alpha Test ra, bỏ dấu -- ở đầu đoạn code đó nhé (ở đoạn code table.insert(tbOpt, 1, {"<pic=135> <color=Red>Alpha Test.<color>", self.HoTroAlphaTest, self}). Sau đó lại chổ NPC hổ trợ thấy chức năng Alpha Test ở đó có Skill 180 đó. Va nhieu chức năng khác nữa
    [Only registered and activated users can see links. ]
    mình xóa dấu -- như bạn bảo thì nó npc hotro biến mất luôn mình kiểm tra lại thì no báo như hình chán quá hay bạn up cho mình file hotrosugia.lua được không thanks bạn, à quên mình có download cái file fix shop của bạn trên youtube vào thấy đồ ghi giá 1 bạc nhưng không mua được. Fix sao thế bạn thanks
    Lần sửa cuối bởi ky080499, ngày 25-02-17 lúc 11:40 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ky080499 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi ky080499 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình xóa dấu -- như bạn bảo thì nó npc hotro biến mất luôn mình kiểm tra lại thì no báo như hình chán quá hay bạn up cho mình file hotrosugia.lua được không thanks bạn, à quên mình có download cái file fix shop của bạn trên youtube vào thấy đồ ghi giá 1 bạc nhưng không mua được. Fix sao thế bạn thanks
    FIle Hotrosugia:[Only registered and activated users can see links. ] -- mình đã mở sẳn alphat test

Mỗi lần edit code trong folder Script thì không cần copy vào client đồng bộ. Nếu edit file trong folder setting ở gameserver thì khi đó phải copy luôn vào clinet để đồng bộ. Sau đó để chế độ READ ONLY cho thư mục setting ở Client là XOng.

Cái hình của bạn là file nó bảo lổi ở dòng số 1 chắc lúc bạn mở lên đã chỉnh nhằm cái gì đó ở đòng đó mà không hay đó.

Cái shop thì bạn đã chép cái fix item và shop mình đã share vào cline và server rồi đúng không?. Giờ bạn vô server theo đường dẫn Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting copy file gamesetting.ini vào folder setting của client. File đó là file quy định tiền tệ ấy bạn mở ra xem cấu trúc là hiểu ngay.

Bạn chụi khó đọc máy bài ở trên mình có hướng dẫn luôn cách add item vào shop nữa ấy và cách fix lỗi không mua được tiem nữa.
    Lần sửa cuối bởi mylove2004tc, ngày 25-02-17 lúc 11:52 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mylove2004tc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tongtulenh's Avatar
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi mylove2004tc [Only registered and activated users can see links. ]
    FIle Hotrosugia:[Only registered and activated users can see links. ] -- mình đã mở sẳn alphat test

Mỗi lần edit code trong folder Script thì không cần copy vào client đồng bộ. Nếu edit file trong folder setting ở gameserver thì khi đó phải copy luôn vào clinet để đồng bộ. Sau đó để chế độ READ ONLY cho thư mục setting ở Client là XOng.

Cái hình của bạn là file nó bảo lổi ở dòng số 1 chắc lúc bạn mở lên đã chỉnh nhằm cái gì đó ở đòng đó mà không hay đó.

Cái shop thì bạn đã chép cái fix item và shop mình đã share vào cline và server rồi đúng không?. Giờ bạn vô server theo đường dẫn Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting copy file gamesetting.ini vào folder setting của client. File đó là file quy định tiền tệ ấy bạn mở ra xem cấu trúc là hiểu ngay.

Bạn chụi khó đọc máy bài ở trên mình có hướng dẫn luôn cách add item vào shop nữa ấy và cách fix lỗi không mua được tiem nữa.
    Vui quá có thêm rất nhiều cao thủ vào dev thêm, sắp có thành phẩm mới rồi hahaha.
    Rạo này em bận quá cũng có dev đc thêm j đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng tongtulenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tongtulenh vì bài viết này !

hieu0071990 (11-06-18)

Thành Viên kv02301009's Avatar
    Thanks
    6

hix hix server bị virut rồi hay sao ấy ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng kv02301009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    139

Thì bạn cứ mở file good.txt ra rồi thêm vào ví dụ dòng cuối cùng file đó là
    Lệnh bài trang bị Truyền Kỳ 4630 18 1 3052 4 0 1 12 1

THì bạn copy dòng đó xuống rồi edit lại cái tên sau đó thay đổi ID thêm 1 đơn vị, rồi kế đến thay thế 4 số ID quy định item đó, thay thế 2 số cuối 12 bằng đơn vị mà bạn muốn và số 1 thay bằng giá bạn tùy chọn
    VD: Trang bị thêm mới ADD 4631 4 8 1105 10 0 1 6 1 <-- mình add thêm Truyền Thuyết Càn Khôn Yêu THỔ và giá bán 1 xu

Sau đó mở file buysell.txt ra thêm cái ID vào cái shop nào bạn muốn.(ví dụ như muốn add vào SHOP tiền xu chẳn hạn)
    Ví dụ: Cửa Hàng Tiền Xu 193 4227 4228 4529 4631

Save lại rồi copy mấy file vừa sửa đó qua folder setting client lại là xong (cái này hay quên lắm đó và để mấy file mới copy đó read only nha). Mà có lở quên copy qua cline thì tắt game copy quay rồi mở game lên lại khỏi cần chạy lại server.

Hình ảnh thì ở mấy file item nó có sẳn khi mở mấy file đó ra bạn thấy đường dẫn như
    Truyền Thuyết Càn Khôn Yêu THỔ 8 1 4 8 1105 10 6 \image\item\equip\belt\m_zhonghun_nv_s.spr \image\item\equip\belt\m_zhonghun_nv.spr

SPR là hình đó quy định sản rồi, xem mấy tên đó nếu có chử m là nam, f là nữ ví dụ cái trên m_zhonghun_nv_s.spr đó là cái yêu đái NAM

Còn nếu mà không thấy hình nữa thì là doi folder pak của clinet bạn không có file đó. Có có thể thử download cái patch của kiếm thế hỏa phụng. Chỉ copy folder pak của nó qua clinet của bạn rồi copy thêm cái package.ini qua luôn (file này hình như là quy dịnh file pak nào nó sẻ load trong game nếu tên file không có trong đó thì nó không load). Cái này chỉ do clinet thôi chứ server thì không sau.
    thanks bạn mình fix dc òi đây là file shop của mình fix nè hihi [Only registered and activated users can see links. ]
    mà bạn ơi bạn có thể chỉ mình cách chỉnh sau khi trùng sinh giảm 50LV dc ko bạn chứ cứ 200LV trùng sinh riết thì chán quá mình thick cày lại cho vui
    Lần sửa cuối bởi namvincen, ngày 26-02-17 lúc 01:04 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng namvincen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến namvincen vì bài viết này !

mylove2004tc (26-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi namvincen [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn mình fix dc òi đây là file shop của mình fix nè hihi [Only registered and activated users can see links. ]
    mà bạn ơi bạn có thể chỉ mình cách chỉnh sau khi trùng sinh giảm 50LV dc ko bạn chứ cứ 200LV trùng sinh riết thì chán quá mình thick cày lại cho vui
    Nếu trùng sinh giảm LV thì mỗi lần trùng sinh thì phải mất kết nối đó như vậy khi log vô thì mới thấy LV giảm được.
    Mà mình thấy LV cứ để 200 sau mỗi khi rs còn đánh BOSS thì chỉnh rate rơi TSĐ ít lại khoảng 2000 thôi. chứ RS rồi log vô mất công lắm.
    Nếu bạn thích thì làm như bên dưới.

Mở file aaaRestlevel.lua ra (gameserver\script\event\minievent)
    pPlayer.UnAssignPotential();
    pPlayer.AddPotential(self.TSk_nPotential);
    pPlayer.AddFightSkillPoint(self.TSK_nSkillPoint);
    pPlayer.SetTask(self.TSK_GROUP,self.TSK_ID_RS,nCou ntRS + 1);
    pPlayer.SendMsgToFriend("Hảo hữu của bạn ["..pPlayer.szName.."] chuyển sinh lần "..nC..".");
    KDialog.NewsMsg(0, Env.NEWSMSG_COUNT, szMsg);
    Player:SendMsgToKinOrTong(pPlayer, " ,"..szFriendMsg..".", 1);
    pPlayer.AddTitle(15,201,(nCountRS + 1) / 10,0);
    pPlayer.AddLevel(150 - pPlayer.nLevel);
    pPlayer.KickOut();

Code không biết đúng không test dùm nhé.
    SAi thì sửa thành vầy (T_T mình chỉ biết code chút chút thôi nên cũng hơi gà)
    pPlayer.AddLevel(150 - pPlayer.nLevel - pPlayer.nLevel);
    pPlayer.KickOut();
    Lần sửa cuối bởi mylove2004tc, ngày 26-02-17 lúc 01:41 PM.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mylove2004tc vì bài viết này !

namvincen (26-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    139

Nếu trùng sinh giảm LV thì mỗi lần trùng sinh thì phải mất kết nối đó như vậy khi log vô thì mới thấy LV giảm được.
    Mà mình thấy LV cứ để 200 sau mỗi khi rs còn đánh BOSS thì chỉnh rate rơi TSĐ ít lại khoảng 2000 thôi. chứ RS rồi log vô mất công lắm.
    Nếu bạn thích thì làm như bên dưới.

Mở file aaaRestlevel.lua ra (gameserver\script\event\minievent)
    pPlayer.UnAssignPotential();
    pPlayer.AddPotential(self.TSk_nPotential);
    pPlayer.AddFightSkillPoint(self.TSK_nSkillPoint);
    pPlayer.SetTask(self.TSK_GROUP,self.TSK_ID_RS,nCou ntRS + 1);
    pPlayer.SendMsgToFriend("Hảo hữu của bạn ["..pPlayer.szName.."] chuyển sinh lần "..nC..".");
    KDialog.NewsMsg(0, Env.NEWSMSG_COUNT, szMsg);
    Player:SendMsgToKinOrTong(pPlayer, " ,"..szFriendMsg..".", 1);
    pPlayer.AddTitle(15,201,(nCountRS + 1) / 10,0);
    pPlayer.AddLevel(150 - pPlayer.nLevel);
    pPlayer.KickOut();

Code không biết đúng không test dùm nhé.
    SAi thì sửa thành vầy (T_T mình chỉ biết code chút chút thôi nên cũng hơi gà)
    pPlayer.AddLevel(150 - pPlayer.nLevel - pPlayer.nLevel);
    pPlayer.KickOut();
    bạn có thể chỉ mình cách chỉnh rate đồ của boss ko bạn VD giờ mình muốn đánh boss mà rớt ra tiền xu thì chỉnh ở đâu vậy bạn

Thành Viên
    Thanks
    13

bạn có thể chỉ mình cách chỉnh rate đồ của boss ko bạn VD giờ mình muốn đánh boss mà rớt ra tiền xu thì chỉnh ở đâu vậy bạn
    Vào Folder gameserver\setting\npc . Mở file NPC lên xem file rate nó là file nào
    Ví dụ :
    Thiên Long - Đại Ác Ma Thiên Long - Đại Ác Ma 7408 <color=red>Thống Lĩnh Tam Giới<color> 0 5 20 enemy1000 0 0 0 0 0 24 26 20 10 20 18 boss_qinshihuang activeboss noskill Bossacma \setting\boss\daiacma.ini 23 23 750 1200 540 \setting\npc\droprate\worldboss\daiacma.txt 18 1 3

Mình cũng chỉ bạn hiểu cấu trúc nó như thế nào luôn chỉ quan tâm 1 số thứ thôi (mà thật ra mấy cá còn lại chả biết là cái quái gì ):
    Thiên Long - Đại Ác: tên boss bạn tự đặt thích gì đặt đó
    7408 : ID boss
    <color=red>Thống Lĩnh Tam Giới<color> : Danh hiệu boss, color red nghĩa là dòng chữ này sẻ là màu đỏ
    enemy1000 : mã file anh của boss nếu gọi mà nó không ra hình thì sửa thành cái khác VD: enemy256 enemy255 ...
    Bossacma \setting\boss\daiacma.ini : đây là file boss nó đánh skill gì
    \setting\npc\droprate\worldboss\daiacma.txt :là file rate boss sẻ rơi sau khi kill. Ta mở file đó lên
    Ví dụ file daiacma.txt thì nó như sau
    Money BindMoney Genre Detail Particular Level RandRate LuckyRate Name
    18 1 3051 1 500000 M?nh già lam kinh
    18 1 3035 1 100000 Đá th?n sa
    18 1 3033 1 300000 D? Dung Th?ch
    18 1 3046 1 100000 Ruong Bí T?ch 180

4 số đầu là ID item nếu Muốn rơi xu thì sửa lại thành 18 1 3024 1 (id lấy trong file scriptitem.txt ở folder item trong setting của server nhé)
    Con số thứ 5: 10.000 trở lên thì hình như là rơi 100%. Bạn chỉnh lại thành 1000 hoặc 2000 hoặc <10.000 là xác xuất rơi ra it hơn.
    Cuối cùng là cái tên copy cái tên qua là xong

Mà lưu ý boss roi 4 món thì chỉ chỉnh được rơi 4 món khác thôi. Thêm dòng nữa nó không rơi ra gì hết đó. Cái này mình cũng khong hiểu WHY nữa
    Sau khi xong save lại, copy vìa clien để đồng bộ và tận hưởng..

Thích thì chỉnh hết mấy file trong đó setting\npc\droprate\worldboss. Mấy con boss thế giới + mấy em boss 95 đều nằm ở đó.
    Muốn thêm boss nữa thì cứ việc copy xuống 1 dòng nữa thay đổi ID như cong thiên long ví dụ trên ID nó là 7408 bạn thêm con khác thì sửa ID lại khác cho đở trùng. Add thêm NPC thì trên forum mình có bài huwowngs dẫn luôn đó

Thêm 1 số link hay ở diển đàn cho bạn tham khảo

Các hàm cơ bản trong KT dùng viết script: [Only registered and activated users can see links. ]
    Các hướng dẫn toàn tập về KT: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi mylove2004tc, ngày 26-02-17 lúc 05:58 PM.

14. The Following 2 Users Say Thank You to mylove2004tc For This Useful Post:

malong6120 (26-08-17), namvincen (26-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    139

Vào Folder gameserver\setting\npc . Mở file NPC lên xem file rate nó là file nào
    Ví dụ :
    Thiên Long - Đại Ác Ma Thiên Long - Đại Ác Ma 7408 <color=red>Thống Lĩnh Tam Giới<color> 0 5 20 enemy1000 0 0 0 0 0 24 26 20 10 20 18 boss_qinshihuang activeboss noskill Bossacma \setting\boss\daiacma.ini 23 23 750 1200 540 \setting\npc\droprate\worldboss\daiacma.txt 18 1 3

Mình cũng chỉ bạn hiểu cấu trúc nó như thế nào luôn chỉ quan tâm 1 số thứ thôi (mà thật ra mấy cá còn lại chả biết là cái quái gì ):
    Thiên Long - Đại Ác: tên boss bạn tự đặt thích gì đặt đó
    7408 : ID boss
    <color=red>Thống Lĩnh Tam Giới<color> : Danh hiệu boss, color red nghĩa là dòng chữ này sẻ là màu đỏ
    enemy1000 : mã file anh của boss nếu gọi mà nó không ra hình thì sửa thành cái khác VD: enemy256 enemy255 ...
    Bossacma \setting\boss\daiacma.ini : đây là file boss nó đánh skill gì
    \setting\npc\droprate\worldboss\daiacma.txt :là file rate boss sẻ rơi sau khi kill. Ta mở file đó lên
    Ví dụ file daiacma.txt thì nó như sau
    Money BindMoney Genre Detail Particular Level RandRate LuckyRate Name
    18 1 3051 1 500000 M?nh già lam kinh
    18 1 3035 1 100000 Đá th?n sa
    18 1 3033 1 300000 D? Dung Th?ch
    18 1 3046 1 100000 Ruong Bí T?ch 180

4 số đầu là ID item nếu Muốn rơi xu thì sửa lại thành 18 1 3024 1 (id lấy trong file scriptitem.txt ở folder item trong setting của server nhé)
    Con số thứ 5: 10.000 trở lên thì hình như là rơi 100%. Bạn chỉnh lại thành 1000 hoặc 2000 hoặc <10.000 là xác xuất rơi ra it hơn.
    Cuối cùng là cái tên copy cái tên qua là xong

Mà lưu ý boss roi 4 món thì chỉ chỉnh được rơi 4 món khác thôi. Thêm dòng nữa nó không rơi ra gì hết đó. Cái này mình cũng khong hiểu WHY nữa
    Sau khi xong save lại, copy vìa clien để đồng bộ và tận hưởng..

Thích thì chỉnh hết mấy file trong đó setting\npc\droprate\worldboss. Mấy con boss thế giới + mấy em boss 95 đều nằm ở đó.
    Muốn thêm boss nữa thì cứ việc copy xuống 1 dòng nữa thay đổi ID như cong thiên long ví dụ trên ID nó là 7408 bạn thêm con khác thì sửa ID lại khác cho đở trùng. Add thêm NPC thì trên forum mình có bài huwowngs dẫn luôn đó

Thêm 1 số link hay ở diển đàn cho bạn tham khảo

Các hàm cơ bản trong KT dùng viết script: [Only registered and activated users can see links. ]
    Các hướng dẫn toàn tập về KT: [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn mình hiểu nguyên lý òi
    bạn có thể cho mình cái id của mảnh ghép ngựa để trùng sinh ngựa dc ko bạn mình kiếm trong scriptitem mà ko thấy

Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-03-17, 05:23 PM
  2. [JX] Linux: Share server Đức tự tổng hợp từ anh Đô share, cgalaxy và Yoken9x
    Bởi minhduc_aa trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 01-03-16, 11:52 PM
  3. [TLBB] Share các thứ cần thiết của server Tuan565 đã share...
    Bởi Sói Đẹp Trai trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 100
    Bài viết cuối: 06-11-14, 07:09 PM
  4. [HKGH] Share Server 8.0 China share Full npc
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Release
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-02-13, 01:30 AM
  5. Share CoreClient Server DarkMoon DNTmaster Share
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 18-07-10, 04:35 PM