[KT] Share server Gần giống sv kiếm thế bá vương - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 176
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: Share server Gần giống sv kiếm thế bá vương

Trích dẫn Gửi bởi mylove2004tc [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko trung sinh van o LAM AN ah. Trong clip mình có trùng sinh thử đó (Phút thử 16:25 ấy) ko bị out ra. Xửa Scrip phải chạy lại server nhé để nó load lại scrip.
    bạn biết kiếm skill 180 ở đâu không ạ, cái túi tân thủ để nhận skill 180 bị lỗi nhận ra đồ khác
    Khách viếng thăm hãy cùng ky080499 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi ky080499 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn biết kiếm skill 180 ở đâu không ạ, cái túi tân thủ để nhận skill 180 bị lỗi nhận ra đồ khác
    Bạn vào đây: Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\script\npc\hotrosugia.lua sau đó mở chức năng Alpha Test ra, bỏ dấu -- ở đầu đoạn code đó nhé (ở đoạn code table.insert(tbOpt, 1, {"<pic=135> <color=Red>Alpha Test.<color>", self.HoTroAlphaTest, self}). Sau đó lại chổ NPC hổ trợ thấy chức năng Alpha Test ở đó có Skill 180 đó. Va nhieu chức năng khác nữa
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi mylove2004tc, ngày 25-02-17 lúc 07:13 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mylove2004tc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi mylove2004tc [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko trung sinh van o LAM AN ah. Trong clip mình có trùng sinh thử đó (Phút thử 16:25 ấy) ko bị out ra. Xửa Scrip phải chạy lại server nhé để nó load lại scrip.
    mình fix dc òi thanks bạn nha mà bạn ơi cái shop đồ trấn thiên vs truyền kỳ điều kiệm mua là gì vậy mình nhấp vô nó hiện bạn muốn mua 1 nhấp mua mà ko thấy gì xảy ra hay là bào điều kiện gì hết

với mấy cái danh hiệu trùng sinh như: "Lục mạch thần kiếm" nó ghi nhận dc mà vào trong nhân vật lại ko có bạn chỉ mình fix với
    Lần sửa cuối bởi namvincen, ngày 25-02-17 lúc 09:34 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng namvincen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi namvincen [Only registered and activated users can see links. ]
    mình fix dc òi thanks bạn nha mà bạn ơi cái shop đồ trấn thiên vs truyền kỳ điều kiệm mua là gì vậy mình nhấp vô nó hiện bạn muốn mua 1 nhấp mua mà ko thấy gì xảy ra hay là bào điều kiện gì hết

với mấy cái danh hiệu trùng sinh như: "Lục mạch thần kiếm" nó ghi nhận dc mà vào trong nhân vật lại ko có bạn chỉ mình fix với
    Cái shop thì bạn đã chép cái fix item và shop mình đã share vào cline và server rồi đúng không?. Giờ bạn vô server theo đường dẫn Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting copy file gamesetting.ini vào folder setting của client. File đó là file quy định tiền tệ ấy bạn mở ra xem cấu trúc là hiểu ngay.
    Còn danh hiệu thì mình ít quan tâm đến nó nên cũng không biết nữa
    Lần sửa cuối bởi mylove2004tc, ngày 25-02-17 lúc 12:32 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mylove2004tc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mylove2004tc vì bài viết này !

namvincen (25-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    139

Cái shop thì bạn đã chép cái fix item và shop mình đã share vào cline và server rồi đúng không?. Giờ bạn vô server theo đường dẫn Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting copy file gamesetting.ini vào folder setting của client. File đó là file quy định tiền tệ ấy bạn mở ra xem cấu trúc là hiểu ngay.
    Còn danh hiệu thì mình ít quan tâm đến nó nên cũng không biết nữa
    thanks bạn mình đã fixx dc và mua dc đồ mà hình như shop trang bị truyền kỳ bị lỗi rồi bạn ơi mình mua tất cả mòn mà nó ko ra đồ
    có cái hàng áo nữ mua dc mà ra toàn áo nam hệ kim ko ah bạn có thể chỉ mình fix dc ko

Thành Viên
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi namvincen [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn mình đã fixx dc và mua dc đồ mà hình như shop trang bị truyền kỳ bị lỗi rồi bạn ơi mình mua tất cả mòn mà nó ko ra đồ
    có cái hàng áo nữ mua dc mà ra toàn áo nam hệ kim ko ah bạn có thể chỉ mình fix dc ko
    Ah quên nữa: Bạn thử copy hết foder setting trên server qua cái client thử xem mua được không rồi hãy chỉnh theo cách dưới. (Copy xong thì để thuộc tính READ ONLY cho folder setting đó trên client nhé vì mỗi lần chạy game.exe trong client mấy file trong đó tự nhiên nó bị sửa lại hết nên để read only luôn cho nó tiện)
    Mình dạo này CV ở công ty nhiều quá nên không có time. Mình hướng dẫn bạn cách edit shop nhé
    Đầu tiên cần các file như sau:
    + Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting\shop\buysell.txt <-- đây là nơi sẻ chứa ID các món đồ trong shop bán
    ví dụ dòng: Cửa Hàng Tiền Xu 193 4227 4228 4529 <-- 193 là ID shop (cái này cứ để nguyên hiểu nó là gì là được) 4227 4228 4592 là ID món đồ nằm trong file goods.txt cùng folder

+Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting\shop\goods.txt <-- file khai báo món đồ sẻ bán ở SHOP trên file buysel trên
    Ví dụ dòng: Lệnh bài chiến trường 4529 18 1 3029 1 0 0 6 2
    4592 là ID món đồ bạn sẻ dùng ID này để vào từng dòng SHOP của file buysel
    18 1 3029 1 : ID vật phẩm nằm trong folder setting/item/001/ tùi vào item đó là vật phẩm gì thì thêm vào, ở đây là Lệnh bài chiến trường nên id nó sẻ nằm trong file gameserver\setting\item\001\other\scriptitem.txt ,còn nếu là vủ khí hay quần áo thì sẻ là file khác bạn mở mấy ví dụ trang bị sẻ là ở gameserver\setting\item\001\equip\greenequip.txt, vủ khí thì ở setting\item\001\equip\purple\meleeweapon.txt ...
    với file greenequip.txt thì nó sẻ là "Thiên Ma Càn Khôn Yêu <Ngoại> THỦY 8 1 4 8 2690 10 11 \image\setting\item\TT\m_icon_belt.spr" thì 4 con số đó sẻ là 4 8 2690 10 là mã món Item đó
    Với file meleeweapon : Thần Sa-Bá Vương Kích Kim ngoại nội lực - Kháng 8 15 2 1 1700 10 \image\VuKhi\Icon_Thuong.spr thì 4 số đó là 2 1 1700 10
    Với file scriptitem.txt thì đơn giản sau tên món đồ là 4 số Item đó rồi

Hai số 0 0 : đừng quan tâm vì mình cũng không biết là gì, nhưng với FF thì mấy cái đó nó có giá trị. mà thôi bỏ qua đi
    Số 6 là ID quy đinh món đố đó sẻ bán bằng gì thông qua file gamesetting.ini. ở đâu 6 nghĩa là XU
    Số 2 cuối là giá. nghĩa là 2 xu sẻ mua được

Nên việc đầu tiên là bạn phải mở File goods.txt rồi tra ID với mấy file item xem id nó đúng chưa. Sau đó chỉ việc dùng ID món đồ trong file đó bỏ vào SHOP trong file buysell là xong. File ấy nhiều lắm nên mình check lại không hết.

Sau khi chỉnh sửa xong nhớ copy mấy file này vào lại client để đồng bộ thì mới chơi như ý mình muốn được nhé
    Lần sửa cuối bởi mylove2004tc, ngày 25-02-17 lúc 03:13 PM.

8. The Following 3 Users Say Thank You to mylove2004tc For This Useful Post:

hieu0071990 (11-07-18), namvincen (25-02-17), truonghuyenlon (16-04-18)

Thành Viên KhuuTinh's Avatar
    Thanks
    17

Có ai giúp cho cái lỗi này với! thanks nhiều!
    Khách viếng thăm hãy cùng KhuuTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    139

Trích dẫn Gửi bởi KhuuTinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Có ai giúp cho cái lỗi này với! thanks nhiều!
    bạn nên chạy server trong máy ảo vì
    1: hình như cái server_start.exe bị lỗi hay sao mình dùng nó close các ứng dụng ko dc
    2:mấy file gs này có virus nên mình nghĩ có thể bị phần mềm diệt virus pan đó

Thành Viên KhuuTinh's Avatar
    Thanks
    17

bạn nên chạy server trong máy ảo vì
    1: hình như cái server_start.exe bị lỗi hay sao mình dùng nó close các ứng dụng ko dc
    2:mấy file gs này có virus nên mình nghĩ có thể bị phần mềm diệt virus pan đó
    hk muốn chạy trong máy ảo chắc là vô duyên với sv này rùi! thanks bạn nha!
    Khách viếng thăm hãy cùng KhuuTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    139

Ah quên nữa: Bạn thử copy hết foder setting trên server qua cái client thử xem mua được không rồi hãy chỉnh theo cách dưới. (Copy xong thì để thuộc tính READ ONLY cho folder setting đó trên client nhé vì mỗi lần chạy game.exe trong client mấy file trong đó tự nhiên nó bị sửa lại hết nên để read only luôn cho nó tiện)
    Mình dạo này CV ở công ty nhiều quá nên không có time. Mình hướng dẫn bạn cách edit shop nhé
    Đầu tiên cần các file như sau:
    + Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting\shop\buysell.txt <-- đây là nơi sẻ chứa ID các món đồ trong shop bán
    ví dụ dòng: Cửa Hàng Tiền Xu 193 4227 4228 4529 <-- 193 là ID shop (cái này cứ để nguyên hiểu nó là gì là được) 4227 4228 4592 là ID món đồ nằm trong file goods.txt cùng folder

+Kiem The Ba Vuong dev\gameserver\setting\shop\goods.txt <-- file khai báo món đồ sẻ bán ở SHOP trên file buysel trên
    Ví dụ dòng: Lệnh bài chiến trường 4529 18 1 3029 1 0 0 6 2
    4592 là ID món đồ bạn sẻ dùng ID này để vào từng dòng SHOP của file buysel
    18 1 3029 1 : ID vật phẩm nằm trong folder setting/item/001/ tùi vào item đó là vật phẩm gì thì thêm vào, ở đây là Lệnh bài chiến trường nên id nó sẻ nằm trong file gameserver\setting\item\001\other\scriptitem.txt ,còn nếu là vủ khí hay quần áo thì sẻ là file khác bạn mở mấy ví dụ trang bị sẻ là ở gameserver\setting\item\001\equip\greenequip.txt, vủ khí thì ở setting\item\001\equip\purple\meleeweapon.txt ...
    với file greenequip.txt thì nó sẻ là "Thiên Ma Càn Khôn Yêu <Ngoại> THỦY 8 1 4 8 2690 10 11 \image\setting\item\TT\m_icon_belt.spr" thì 4 con số đó sẻ là 4 8 2690 10 là mã món Item đó
    Với file meleeweapon : Thần Sa-Bá Vương Kích Kim ngoại nội lực - Kháng 8 15 2 1 1700 10 \image\VuKhi\Icon_Thuong.spr thì 4 số đó là 2 1 1700 10
    Với file scriptitem.txt thì đơn giản sau tên món đồ là 4 số Item đó rồi

Hai số 0 0 : đừng quan tâm vì mình cũng không biết là gì, nhưng với FF thì mấy cái đó nó có giá trị. mà thôi bỏ qua đi
    Số 6 là ID quy đinh món đố đó sẻ bán bằng gì thông qua file gamesetting.ini. ở đâu 6 nghĩa là XU
    Số 2 cuối là giá. nghĩa là 2 xu sẻ mua được

Nên việc đầu tiên là bạn phải mở File goods.txt rồi tra ID với mấy file item xem id nó đúng chưa. Sau đó chỉ việc dùng ID món đồ trong file đó bỏ vào SHOP trong file buysell là xong. File ấy nhiều lắm nên mình check lại không hết.

Sau khi chỉnh sửa xong nhớ copy mấy file này vào lại client để đồng bộ thì mới chơi như ý mình muốn được nhé

mình thay đổi đc rồi thanks bạn nha mà set Truyền Kỳ có 2 loại nội và ngoại nên bạn có thể chỉ mình cách add thêm hình ảnh vật phẩm trong shop để mua đồ sao vậy bạn

Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-03-17, 05:23 PM
  2. [JX] Linux: Share server Đức tự tổng hợp từ anh Đô share, cgalaxy và Yoken9x
    Bởi minhduc_aa trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 01-03-16, 11:52 PM
  3. [TLBB] Share các thứ cần thiết của server Tuan565 đã share...
    Bởi Sói Đẹp Trai trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 100
    Bài viết cuối: 06-11-14, 07:09 PM
  4. [HKGH] Share Server 8.0 China share Full npc
    Bởi herovn1994 trong diễn đàn Release
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-02-13, 01:30 AM
  5. Share CoreClient Server DarkMoon DNTmaster Share
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 18-07-10, 04:35 PM