[TLBB] Lỗi Việt hóa client
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Thành Viên GameZone thienphuc86's Avatar
    Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Icon9 Lỗi Việt hóa client

Các bác cho mình hỏi là mình đang việt hóa client bản mơi có vũ khí trượng 12 phái (Quỷ Cốc) , nhưng sao mình việt hóa mọi file pet , monster đều ok , nhưng đụng tới file equipbase thì lại không chạy được client , cứ việt hóa xong bỏ vào thị chạy game bị diss và không báo lỗi crash hay gì hết , không thể vào màn hình login . vậy các bác nào đã từng bị và biết cách khắc phục hay có tool việt hóa nào cho mình xin , với lại mình việt hóa convert định dạng Windows-1258 mà vào file vẫn bị lỗi hiển thị vậy thì khắc phục sao đây các bác ..
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuc86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Lỗi Việt hóa client

Bạn xem cái file nó mã hóa trước đó giải mã ra ném vào có chạy đc ko đã.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn xem cái file nó mã hóa trước đó giải mã ra ném vào có chạy đc ko đã.
    file thì nó không mã hóa bác , bỏ file cũ vào thì chạy , nhưng file việt hóa thì lại lỗi , và lỗi font hiển thỉ nữa bác ơi , mởi bằng notepad ++ cũng bị lỗi .vậy là bị sao vậy bác .
    Khách viếng thăm hãy cùng thienphuc86 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Có 1 số ID . ko được VH nếu Vh sẽ bị lỗi . mà muốn VH được nó thì cũng cần VH cả file liên quan tới nó trong interface
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

thienphuc86 (11-02-17)

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

vậy bạn kiểm tra kỹ lại xem. Chú ý cả interface nó fake đồ nữa nhé, thường là theo tên item. Còn trên interface thì ko gây lỗi crash đc. Kiểm tra lại file thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

thienphuc86 (11-02-17)

Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

Thanks các bác nhiều để mình kiểm tra lại xem sai xót chỗ nào , còn về phần lỗi font hiển thị trong game thì có do font chữ tahoma không các bác , vì mình lấy font Airal đổi thành tahoma rồi đưa vào .nhưng có một điều lạ là khi việt hóa xong mở lại bằng notepad++ thì có những chữ chuyển sang dấu ? ngay vậy là do notepad hay do font system các bác

Còn mình muốn khung shop KNB các button rộng hơn thì phải chỉnh trong xml yuanbao trong inter face hả các bác ,có cách nào nhanh hơn không , nếu chỉ thì phải chỉnh chú ý vào những cột nào . .
    Lần sửa cuối bởi thienphuc86, ngày 11-02-17 lúc 10:34 PM.

Thành Viên supergames's Avatar
    Thanks
    31

Trích dẫn Gửi bởi thienphuc86 [Only registered and activated users can see links. ]
    file thì nó không mã hóa bác , bỏ file cũ vào thì chạy , nhưng file việt hóa thì lại lỗi , và lỗi font hiển thỉ nữa bác ơi , mởi bằng notepad ++ cũng bị lỗi .vậy là bị sao vậy bác .
    e biết nhưng k chắc trước từng nghịc bên kia sài tool việt hóa xong bị vậy phải sửa lại ms đc

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi thienphuc86 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks các bác nhiều để mình kiểm tra lại xem sai xót chỗ nào , còn về phần lỗi font hiển thị trong game thì có do font chữ tahoma không các bác , vì mình lấy font Airal đổi thành tahoma rồi đưa vào .nhưng có một điều lạ là khi việt hóa xong mở lại bằng notepad++ thì có những chữ chuyển sang dấu ? ngay vậy là do notepad hay do font system các bác

Còn mình muốn khung shop KNB các button rộng hơn thì phải chỉnh trong xml yuanbao trong inter face hả các bác ,có cách nào nhanh hơn không , nếu chỉ thì phải chỉnh chú ý vào những cột nào . .
    thay bin , còn cái xml tìm cái cụm từ trong StrDictionary.txt
    Khách viếng thăm hãy cùng supergames xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến supergames vì bài viết này !

thienphuc86 (12-02-17)

Đang ở
    In the Hell
    Thanks
    55

mấy cái trên đã ổn hết rồi , cảm ơn các bác nhiều , giờ mình cần chỉnh button shop cho to ra để thấy chữ rõ , vậy mình chỉnh đâu các bác , hay là chỉnh từng button một , lúc trước có bác chỉ mình là chỉ cần chỉnh trong 1 phần trong interface là to ra hết nhưng mình không nhớ ở đâu nữa bác nào chỉ hộ mình với .

Thành Viên
    Thanks
    50

tìm shop nào hợp mắt coppy qua, chứ sua shop bổ mắt lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng shinno xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shinno vì bài viết này !

thienphuc86 (12-02-17)

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

mấy cái trên đã ổn hết rồi , cảm ơn các bác nhiều , giờ mình cần chỉnh button shop cho to ra để thấy chữ rõ , vậy mình chỉnh đâu các bác , hay là chỉnh từng button một , lúc trước có bác chỉ mình là chỉ cần chỉnh trong 1 phần trong interface là to ra hết nhưng mình không nhớ ở đâu nữa bác nào chỉ hộ mình với .
    XML nhé. Cụ thể là YuanBaoShop.layout.xml

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

thienphuc86 (12-02-17)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Giao tiếp client-server : chờ client gửi
    Bởi Dark.Hades trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-11-16, 03:43 AM
  2. [HKGH] Xin Client Bắc Hải Băng Cung Full + Patch Client cho Server V4.1
    Bởi canhenvn1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-10-15, 08:58 AM
  3. 2014-01-15 Ragexe Full Client - Bản Client ngon nhất hiện tại